Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zoezi la kuhakiki mali za vigogo kuanza Februari 20

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Feb 20, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,540
    Likes Received: 2,807
    Trophy Points: 280
    [TABLE="width: 491"]
    [TR="bgcolor: #E1E1E1"]
    [TD]VIGOGO wapatao 60 wataanza kukaguliwa mali zao ili kuweza kuhakiki mali hizo walivyozipata ikiwa ni mchakato ulioundwa na serikali kukagua viongozi wote wa watumishi wa Umma wa nchini[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 3"]Mchakato huo utaanza Februari 20 mwaka huu na kumalizika mapema Machi, ambapo Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma wataendesha zoezi hilo kwa vigogo hao

    Hiyo imekuja baada ya kurejeshwa kwa fomu za utalaji kwa viongozi wote wa watumishi wa Umma wa Serikali kukamilika

    Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana ,Kamishna wa Tume ya Maadili, Jaji Mstaafu Salome Kaganda alisema kuwa, uhakiki huo ni nguzo bora ya kuijenga jamii ya Watanzania, hasa viongozi wa umma katika kuishi kwa kufuata misingi ya uadilifu, iliyowekwa na Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma.

    Amewataja baadhi ya viongozi watakaoanza kukaguliwa ni akiwemo Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta , Waziri wa Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano) Hawa Suluhu Mbunge John Mnyika na wengine wengi wakiwemo na wakuu wa mikoa, wilaya, MaMeya wa majiji, madiwani, wabunge na wakurugenzi wa taasisi mbalimbali za Serikali nchini.

    Kaganda aliwaambia wanahabari kuwa, si kwamba viongozi watakaonzwa kuhakikiwa wana kashfa wala tuhuma zozote si kweli bali ni sheria kwa viongozi kama hao kuhakikiwa mali zao na kuwaondoa hofu viogozi hao na kuwaomba ushirikiano katika zoezi hilo

    Amesema kuwa lengo lingine la kukagua viongozi hao ni kuboresha utumishi wa umma kwa kuwa sasa uadilifu umeonekana kushuka ikiwa na serikali kufanya utafiti wa kisheria zaidi kutaka kutenganisha biashara na uongozi

    “Sisi tunachokiomba kutoka kwao ni kutoa ushirikiano wa kutosha kwa maofisa wetu wakati wa zoezi zima la uhakiki wa mali zao,” alisema Kaganda

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Chanzo.. Zoezi la kuhakiki mali za vigogo kuanza Februari 20
     
  2. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uhakiki wa mali za vigogo! Hamna jipya.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    Wanafuja tu hela zetu hiyo tume ya maadili na utumishi wa umma.
     
  4. IKHOIKHOI

    IKHOIKHOI JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Serikali yote kwa ujumla imeoza, kwa kuwa tu uadilifu ni suala ambalo limefumbiwa macho. SHERIA ZIPO NYINGI SANA TATIZO HAKUNA ANAYEZISIMAMIA NA KUZITEKELEZA. Kwa hiyo anayefanya kosa ni sawa tu na asiyefanya kosa kwa kuwa hakuna adhabu yoyote. Hatuwezi kwenda mbele.
     
  5. t

    tenende JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tume ya maadili ni JANGA la taifa haifai kitu. Wanalipwa kwa kitu wasichokifanyia kazi. Hivi sasa viongozi wengi wamejitajirisha kifisadi, na wengine wanamiliki mali nyingi kwa majina ya watu wengine. Haya tume inayajua lakini hawamgusi mtu!. Tume hii ife wapewe vijana wenye uchungu na nchi.
     
  6. t

    tenende JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wazee wa siku 100 mko wapi? au ilikuwa geresha?
     
  7. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2012
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mhasibu wa Mkoa wa Morogoro asipohakikiwa tujue mahoteli yote haya hela anatoa wapi nitadharau zoezi zima.
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapa hakuna kitu changa la macho tu wanatupiga
     
  9. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    huyo kaganda mbona kafreeze hata kabla ya zoezi?baada ya kuanza na kina chenge,lowasa,Jairo,manumba wanaanza na kina mnyika,sugu hivi huu si umbumbumbu?
     
  10. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hivi hili zoezi halina shinikizo la wafadhili? Nadhani kuonyesha kama zoezi hili ni serious, basi tume ingeanza na wale watumishi wenye tuhuma kwanza (wananchi wanawajua na wameshasemwa sana). Baada ya kujiridhisha wachukuliwe hatua. Zaidi ya hapo, zoezi hili litakuwa ni suala kuhamisha akili zetu kwenye mambo mengine
     
Loading...