Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zek Group to contruct $33m worth shopping mall in Dar

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by BAK, Dec 29, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,788
    Trophy Points: 280
    Zek Group to contruct $33m worth shopping mall in Dar

    By HAMISI ALLY
    THE EAST AFRICAN

    Posted Saturday, December 27 2008 at 11:22

    ZEK Group International, a Tanzanian property development firm, will construct a $33 million shopping complex in Dar es Salaam.

    The Dar es Salaam Village project, to be completed next June, will be the second largest shopping mall in the country after the Mlimani Shopping Complex owned by the University of Dar es Salaam and an investor from Botswana — and will have 37,000 square metres of shopping space.

    Kenya-based giant retailer Nakumatt Holdings Ltd will occupy 10,000 square metres and will be the main occupant of the complex.

    Zadock Koola, chairman of ZEK Group, told The EastAfrican the mall will be constructed in three phases.

    The first phase, consisting of the mall, will accommodate the Nakumatt store, and the second phase estimated to cost $17 million, will have mixed retail space and a hotel, while the third phase will have residential houses.

    The project developer said while the project was still in the first phase of construction, with about 80 per cent of the space already booked by tenants from both within and outside Tanzania.

    The Minister for Lands, Housing and Human Settlement Capt John Chiligati said the government has set aside over $18 million for the construction and improvement of the road network around the up-coming complex to eliminate traffic congestion and as a sign of government goodwill towards the investment. He added, “A mistake was made when the government allowed informal settlements to take root on the road reserve; measures will be taken to taken to rectify this.”

    ZEK Group International was founded over 20 years ago in Tanzania with operations in several African countries and has interests in real estate, communications, advertising, public relations and other media.
     
  2. M

    Mama JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Very good indeed.

    Out of curiosity, wamiliki wake ni kina nani ?
     
  3. e

    erickk New Member

    #3
    Dec 29, 2008
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwenye hiyo kampuni ya development ni zaddack koola
     
  4. Kaka K

    Kaka K Senior Member

    #4
    Dec 29, 2008
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii project inafanyika sehemu gani ya Dar....Mbezi Kimara?....Tegeta?....Mbagala?....au hii itawekwa maeneo ya Manzese?
     
  5. Lyampinga

    Lyampinga Senior Member

    #5
    Dec 29, 2008
    Joined: Apr 13, 2008
    Messages: 117
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Makumbusho next to rose garden au Chuo Cha Posta na Simu
     
  6. Kapinga

    Kapinga JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2008
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 728
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mikocheni hiyo next to ttcl and the mistake they are referring to is Rose Garden Bar..its only a matter of time till that bar is gone...serikali yetu kwa kweli haieleweki walilinda bar chafu RG kwa muda mrefu badala ya kusupport investment ya 33million usd!! ndo hii serikali itatutoa kwenye umaskini lol
     
  7. K

    Kifimbocheza JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2008
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 435
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Sipati picha kwenda kwenye hiyo Malls zao hapo karibia na Rose Garden kwani sasa tu Foleni yake si mchezo.

    We don't have City Plana at all despite ya kuwa na Maafisa Mipango Miji wa Jiji na Nchi kwa Ujumla
     
  8. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2008
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Habari nzuri, lakini kuweza kukodi sehemu ya duka katika hizo malls ni ghali sana, hata wateja wa kawaida tu wanapotembelea sehemu kama hizo wanashindwa kununua vitu kwa ughali wake, hawa Nakumatt Holdings kule Kenya wameweza kupata wateja wengi kwa sababu tofauti ya bei kununua kwao na maduka madogo ni ndogo hapa tz tofauti ya bei ni kubwa katika maduka ya malls na madogo ya nje kama kweli Nakumatt wataweza kufanya kama kwao basi itakuwa ni ukombozi kwa wateja kupata mahitaji kwa bei ya kawaida.
     
  9. Kaka K

    Kaka K Senior Member

    #9
    Dec 29, 2008
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe itakuwa karibu na Millennium Tower....nimekusoma
     
  10. IronBroom

    IronBroom JF-Expert Member

    #10
    Jan 2, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 524
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    I am told kitivo kimoja cha UDSM kimeshahamia hili eneo mambo haya yatakuwaje hapo?
     
  11. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #11
    Jan 2, 2009
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,739
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 180
    Nimeona kibao eneo hilo kinachoonyesha ujenzi wa hiyo complex.

    Rose Garden itavunjwa? Ni sehemu yangu ya kupata kinywaji ati!
     
  12. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tunampaka wanja nguruwe!
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Jun 24, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    What happened?.............Nilipita pale jana majani kibao......lile si eneo la TTCL sasa kama uwekezaji umeshindikana what happens next?
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Jun 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mkuu hii thread ilianza wakati fulani na ikachangiwa sana.. nimetafula sana ile link, [pia ilizungumzia taa za barabarani jamaa alizoweka kwenye garden rd. nk] sijaiona

    i think the project has stalled... for whatever reasons known to themselves
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Na yule Zadock YUKO WAPI SIKU HIZI?
     
  16. Mkosoaji

    Mkosoaji JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35


    Mkuu hii project imesimama muda sasa, haieleweki chanzo ni nini! Lakini kikubwa ni namna serikali ilivyoshindwa kumng'oa Mlatie na baa yake ya Rose Garden baada ya maelezo ya Chiligati kuhusu upanuzi wa barabara hiyo.
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Jun 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    jamaa nadhani yuko sauzi kwa sasa ---- ameilist zek kwenye market shares za sauzi na UK, na hivyo yuko kimataifa zaidi
     
  18. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #18
    Jun 24, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kwa definition ya jiji kwa planners wetu nikuwa jiji lazima uwe mji uliojengwa holela. Chunguza majiji yote ya tanzania.
     
  19. m

    mapambano JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2010
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye nyekundu, waziri ametambua na kujaribu kupata ufumbuzi kwa jambo ambalo Dr Magufuli alilitupilia mbali kwa sababu ya urafiki na rushwa. Watetezi wa Mangufuli haya...
     
  20. G

    Godwine JF-Expert Member

    #20
    Jun 27, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hahaaaaaaaa nadhani wangetambua ni wakandarasi bora wangempa MCHUBANGA CO. kwani ni kampuni inayokuja kasi kweli nadhani wakitangaza tenda za ujenzi basi atakamata tenda hiii , wajasiliamali ndio nafasi zao wajenzi wakitokea basi wao wanakamata nafasi
     
Loading...