Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar - Ofisi Makamu wa kwanza - pili wagongana suala la urais wa kupokezana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jan 8, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Pili
    Mohammed Aboud Mohammed

    Abood apinga urais wa kupokezana


    Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Pili Mohammed Aboud Mohammed amesema ni hatari Rais wa Muungano kupatikana kwa zamu katika mfumo wa Muungano wa Tanganyika Zanzibar. Tamko hilo amelitoa alipokuwa akizungumza katika mahojiano maalum kuhusu maadhimisho ya miaka 48 ya Mapinduzi ya Zanzibar huko Ofisini kwake Vuga mjini Zanzibar jana. Alisema kuwa na mfumo wa kutoa urais kwa zamu ni mwanzo wa kuligawa taifa na kuvuruga umoja wa kitaifa wa Tanzania. "Ni hatari kuwa na mfumo wa kutoa urais wa muungano kwa zamu kwa sababu ni mwanzo wa kuligawa taifa vipande," alisema Waziri Aboud.


    Alisema utaratibu unaotumika sasa wa kupata mgombea wa nafasi ya urais kwa kuzingatia sifa na uwezo bila ya kuangalia anatoka upande gani wa muungano ndiyo unafaa kuendelea kutumika kwa sababu umesaidia kuimarisha muungano. Aidha, alisema kwamba mawazo kama hayo hayafai kupewa nafasi kwa sababu ni mwanzo wa kuanza kujenga ubaguzi jambo ambalo kinyume na misingi ya umoja wa kitaifa. "Kama leo tukisema kuwepo na zamu ya urais wa Muungano baina ya Tanzania bara na Zanzibar badaye wataibuka watu wakitaka kuwe na zamu urais wa Zanzibar baina ya visiwa vya Unguja na Pemba". alisema.


    Alisema kutokana na Tanzania kuwa na mikoa mingi kutaibuka watu wakitaka zamu ya kutoa urais katika mikoa yao kama Mwanza, Tabora, Rufiji, Kigoma na kuwa mwanzo wa kuzorotesha umoja wa Watanzania. Waziri Aboud alisema utaratibu unaotumika sasa ni mzuri kwa sababu umesaidia kupata viongozi wanaofanyakazi bila ya kuzingatia wanatoka upande gani wa Muungano wa Tanganyika na Zanzibar. Waziri Aboud alisema katika kipindi cha miaka 48 ya Mapinduzi, Muungano umeleta faida kubwa katika kuimarisha amani na umoja wa kitaifa kwa wananchi wake. Alisema Muungano umesaidia kujenga misingi ya kiuchumi kutokana na wananchi wa Zanzibar wapatao milioni 1.2 kupata nafasi ya kulitumia soko la biashara la Tanzania bara la watu milioni 40.


    Hata hivyo alisema wakati huu wa kuelekea mchakato wa mabadiliko ya katiba ya muungano ni vizuri wananchi wakapata nafasi ya kujadili na kuamua wanataka katiba ya aina gani kwa maslahi ya maendeleo ya nchi na vizazi vijavyo. "Upande wangu mie binafsi napendelea mfumo wa serikali mbili ndiyo umesaidia kuimarisha Muungano wetu," alisema.
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Wiki mbili zilizopita Makamu wa Kwanza wa Rais wa Zanzibar aliongea na vyombo vya habari kwamba urais awamu ijayo ni zamu ya Wazanzibar kwa kufuata mfumo wa kupokezana. Jana Waziri wa nchi ofisi ya Makamu wa pili wa Zanzibar amekuja na tamko tofauti kwamba urais si wa kupokezana ila utaratibu wa sasa wa kumpata rais wa Jamhuri kutokana na sifa za mtu ndio unafaa. Haya matamko ya viongozi waandamizi ngazi ya kitaifa yanatatanisha na pengine kugonganisha vichwa vya wananchi.
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,183
    Trophy Points: 280
    Ana hoja nzuri.
     
  4. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    True ndugu, huu utakuwa mwanzo wa mambo mabaya sana. Tutaenda kwenye kanda, mikoa, wilaya .... Koo na familia. Kama alivyosema Mwalimu hii dhambi ni kama kula ya mtu.

    Tena kutimiza matakwa ya haka "kamfumo ka kupokezana" itabidi tupunguze hata muda wa rais kukaa madarakani ili wote tufit.... Very bad.
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Naanza kusoma hoja ya baadhi ya watu kuwa Seif ana uchu wa madaraka kutokana na kung'ang'ania hoja ya urais wa kupokezana bila kuangalia ubora. lakini hoja ya Aboud ina mshiko, ameongea kwa kuona taswira ya uongozi bora badala ya kuendekeza ule wa kukpokezana bila kutazama ubora wa mtu.
     
  6. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,544
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    ..........matamanio ya urais wa Muungano wa Maalim Seif
     
  7. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hivi maalimu Seif na BAKWATA hata hautofautiani akili wote ni wabaguzi na ndo maana Seif alikubali kuhongwa akauza Uraisi kwa Shein. BAKWATA na SEIF ni wadini. Afadhali abood amawambia ukweli. Mkapa pia 2005 alisema Urais si wakupokezana ila vigezo na masharti kuzingatiwa.
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Umegundua hili sasa, umeona alivyotulia baada ya kuukwaa umakamu wa rais Zanzibar, na sasa ananogewa zaidi kutaka aje kuukwaa ule wa Muungani, na kama hatafanikiwa walao aupate umakamu wa Muungano, ndo ndoto zake, maana kauli yake si ya upembuzi wa ubora bali kukalia kiti kile.
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hakika kwa hapa Aboud kanena.Hawa ndio viongozi tunaowataka.
     
  10. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kuna tetesi nilisikia eti huyu jamaa wanamuandaa kuwa Raisi wa Zenji hapo baadae japo sina uhakika nazo.
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,556
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    Bitabo sio kweli kuwa jamaa anaandaliwa bali Abood ni presidential material ambaye atalinda na kudumisha muungano wengine ni Dr. Mwinyi na Shamsi Vuai Nahodha!. Na kwa maandalizi ya Mzanzibari kuwa rais wa Muungano kwa sasa ni Dr. Shein pekee!.
     
  12. S

    SINGOGO Member

    #12
    Jan 8, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Safi sana hayo ndiyo maono mazuri. Nakuombea uweze kuona na mengine.
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Siku hizi hatuongozwi tena na hoja...tunapelekana kwa viroja! Huyu jamaa amesema kweli kabisa. Ila nani anataka kuusikia huo ukweli? Eti tupokezane kuongoza nchi hata kama anayetakiwa kupewa kwa upendeleo huo hawezi na hafai.
     
  14. norbit

    norbit JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2012
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 296
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    huyu jamaa anajitengenezea ugombea mwenza (umakamo) 2015, duhh kampeni zimeanza mapema, Mungu jaalia muungano uvunjike b4 nxt election tuwaangalie watesema nn?
     
  15. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #15
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    inatia moyo kwamba bado kuna watu wachache wenye fikra pevu toka sehemu hiyo ya muungano
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,342
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    wenye uchu na tamaa ya madaraka tutawaona tu
     
  17. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #17
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145

    Ukisoma mambo yanavyokwenda CUF na CCM wanazidi kuandaa njia kwa ajili ya Chama makini kinachojongea kwa kasi kuingia Ikulu, ndio maana ukiwaona Chadema wako kama hawaoni kinachoendelea kwa vile kujiingiza katikama mambo yao wasijeangushia kitumbua mchangani kuchika mauchafu yao. Acha
     
  18. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hakuna kitu hapo hofu yake ni kutoweka kwa mfumo wa sasa wa serkali mbili unaoinufaisha zanzibar kwenye huu muungano feki. Watu 1.2 millioni currently with 4 sitting presidents, mawaziri kwenye mabaraza mawili ( zanzibar na muungano) wabunge wa mabunge mawili (wawakilishi na muungano) waajiriwa kwenye serkali mbili (zanzibar na muungano), wanasiasa wa vyama vya siasa (zanzibar na muungano) - chama hakiwezi kusajiliwa hadi kiwe na mzanzibari
    Wadanganyika tumeshikwa pabaya na hawa mapopo (Muungano wataka, muungano wakataa) maana chao chao chetu chao. Sisi wadanganyika kwisha kazi tuendelee tu kulipa jizya.
     
  19. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yangu macho! Rais ajaye anajulikana hawa wanahangaika bure
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    kumbe kuna wazanzibar wengi tu wana hoja nzuri ila wametulia..nadahani haya ni mawazo ya wengi..huyu jamaa ana akili sana
     
Loading...