Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yaliyonishangaza kwenye sikukuu ya mapinduzi mwaka huu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Congo, Jan 14, 2012.

  1. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2012
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 997
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 80
    Sikukuu ya Mapinduzi huja na kupita kila mwaka tangu yalipofanyika mwaka 1964. Jambo moja huwa nalishangaa kila mwaka. Gwaride huandaliwa na Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) na kukaguliwa na Rais wa Zanzibar. Hili hunishangaza sana kwa sababu Rais wa Zanzibar sio Amiri Jeshi Mkuu wa majeshi ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Rais wa Zanzibar angetakiwa kukagua gwaride la vikosi vya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, (KMKM, Valantia, Chuo cha Mafunzo n.k.). Kwangu mimi hivyo ndivyo vikosi sahihi ambavyo vingestahili kukaguliwa wakati wa Sherehe za Mapinduzi. Pili, Pemba kuna timu ya mpira wa Miguu inaitwa Jamhuri. Sasa, wakati wote wa mashindano ya kombe la Mapinduzi timu hiyo ilikuwa ikiitwa JAMHURI YA PEMBA. Nilipokuwa natafakari nilidhani Pemba ni nchi tena Jamhuri na nchi hiyo imeleta timu kucheza kwenye mashindano ya Mapinduzi. Kumbe ni timu iitwayo Jamhuri na inatoka Pemba. Nikakumbuka wakati wa malumbano huko visiwani (sina uhakuka ni mwaka gani) wakati wa mashindano ya klabu bingwa ya Afrika ilikuwa ni marufuku Sauti ya Zanzibar au TVZ kutamka shirikisho la mpira wa miguu barani Africa kwa kifupi. CAF (sema kafff). hii ingekuwa sawa na kukipa ujiko chama cha siasa kiitwacho CUF (kwa matamshi kafff). Sasa sijui kama hiyo timu iitwayo Jamhuri ya Pemba ni bahati mbaya au ni makusudi ili kupalilia ujio wa Jamhuri ya Pemba kisiasa kama baadhi wa wenzetu wa Pemba wanavyotaka.
     
  2. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Hivi Zanzibar ni mwanachama wa CAF au CUF?
     
  3. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #3
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Aisee hapo kwenye heading kuna neno 'KIKUKUU' linaumiza sana kichwa mkuu. Jaribu kurekebisha.
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Liwe na liwalo kwani muungano sioni hata faida yake
     
Loading...