Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ya wapi maisha bora?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ngambo Ngali, May 27, 2010.

  1. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ya wapi maisha bora, Yale tuloahidiwa,
    Visiwani nako bara, hakika tuliambiwa,
    Mambo kuwa barabara, chama tukikichagua
    Wanaoona waseme, ya wapi Maisha Bora?

    Kauli mbiu ilikuwa, ikawekwa kwenye Chama,
    Hili na lile ikawa, na vinywani wakasema
    Watanzania tutakuwa, na maisha bora na mema
    Waliosikia waseme, ya wapi maisha bora?

    Siku zazidi kimbia, kama vile langalanga,
    Ulingoni kufikia, tunakiona kilanga,
    Maisha yamefifia, kwa wajanja na wajinga
    Waliosema waseme, ya wapi maisha bora?

    Mfano mmoja natoa, usidhani ni utani,
    Mjasiriamali Tanzania, anapita mitaani,
    Plastiki kugombea, mkono uende kinywani
    Hivi hayo utasema, kweli maisha bora?

    Umeme hapa nyumbani, bei juu si utani
    Imeshapita angani, inakaribia juani
    Mlalahoi kabaini, umeme hauwezekani,
    Ni yepi Maisha bora, Yale waliyoyasema?

    Misosi acha kusema, haiingii kinywani
    Tanzania sio pema, kusema utatamani,
    Sukari kitu lazima, buku mbili karibuni,
    Maisha bora ni ndoto, walizoziota wenzetu.

    Nishati usijaribu, kuingia kituoni,
    Mkweche wako jaribu, dizeli waitamani,
    Hapo watakapojibu, haitakaa akilini,
    Lita elfu mia saba, je haya maisha bora?


    Ni mengi ningeyataja, nawaachia wenzangu,
    Anyisile hebu chuja, bila kujali undugu,
    Kama wengine mwaja, kujibu tatizo langu,
    Maisha yaliyo bora, Ni kweli tumeyapata?

    Ningeweza endelea, vidole vyatetemeka,
    Huruma namuonea, wale waliojikweka
    Kuni, jembe na shoka, mpaka jua latoweka
    Hawajui walani, kujaza matumbo yao.
    [FONT=&quot]Lakini bado waambiwa, maisha bora yaaja[/FONT]
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Bahati mbaya mimi sio fundi wa mashairi ningeongeza beti kadhaa. Ubarikiwe mkuu kwa shairi safi
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Maisha bora kwa watz na uongozi huu hayawezekani!
     
  4. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Walitufanya majuha,
    Kutukosesha furaha,
    Na za uongo nasaha,
    Tena huku wakihaha,

    Asante Ngambo Ngali,
    Kwa lako zuri swali,
    Tabidi kuwa wakali,
    Na wayajibu maswali,

    Kweli mbuzi yake kamba,
    Ipo siku twawabamba,
    Kama mvuvi na kamba,
    Baharini akitamba.

    Wametulisha upepo,
    Bila hiari kuwepo,
    Na wamejifanya popo,
    Na bila miti kuwapo.

    Maisha bora ya wapi,
    Hatutaki jibu fupi,
    Ukweli wao u wapi,
    Tusidanganywe kwa pipi.

    Watanzania tungane,
    Pamoja tushikamane,
    Tena tusikunje nne,
    Sote tushirikiane.
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Jamaa tumeg'amua, shere walotuchezea
    Na sasa wameamua, kutuletea hadaa
    Kwani wameelewa, maisha bora yapaa
    Jamaa wameshituka, uongo tumebaini.

    Baada ya muda kupita, ahadi haijawa kweli
    Mikakati kutafuta, kuwapata wafadhili
    Na jibu wakalipata, wakatangaza na dili
    Ni afadhali kununua, kulikoni kudanganya

    Mojawapo kasimama, bajeti kakatua
    Na jibu akanguruma, ili kiti kuchukua
    Mafedha ya wakulima,lazima kuyachukua
    Ili waweze shinda, lazima kuwe na pesa

    Keti chini usikie, ni hamsini bilioni
    Hizi ndio wapatiwe, kuwaingiza kitini,
    Usukani wachukue, kuturudisha shidani
    Fedha zote ni za nini, wakati maisha ni bora

    Wahenga waliyasema, pale palipo udhia
    Na wewe umekwama, kweli penyeza rupia
    Ili uweze simama, ndicho wachokusudia
    Hawa watu wenye chama, na sasa wameamua
    Kura sasa ni bidhaa, wa wala si ridhaa.

    Anyisile nakubali, Watanzania tuungane,
    Pamoja tushikamane, tena tusikunje nne,
    Sote tushirikiane, kuyakataa mapene

    Bilioni hizo zao, tuzione kama sumu
     
  6. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ngambo Ngali umenena, tena kwa hisia kali,
    Ukweli siyo fitina, yapasa kuwa wakali,
    Tuwaumbue firuna, kwa kutumia akili,
    Yabidi kuwa makini, na yao fedha haramu.

    Nyingi ahadi kupewa, tena pasi na aibu,
    Tumekuwa waonewa, tena tumekuwa bubu,
    Hawataki kosolewa, eti na tusijaribu,
    Yabidi kuwa makini, na yao fedha haramu.

    Tusiogope vichaka, kuanzisha njia mpya,
    Wenye panga na mashoka, hata wale na pataya,
    Tusimame bila choka, sisikilize riwaya,
    Yabidi kuwa makini, na yao fedha haramu.

    Hawafai tena hawa, tena wote wameoza,
    Wafanana na haluwa, isofanana na chaza,
    Na wamelegea hawa, na hawawezi jikaza,
    Yabidi kuwa makini na yao fedha haramu.

    Yabidi kuwa makini na yao fedha haramu,
    Watufanya masikini, wa akili na fahamu,
    Tena hazimo kichwani, sote ni wenda wazimu,
    Yabidi kuwa makini, na yao fedha haramu.

    Sote tena kwa umoja, twelimishane pamoja,
    Ni sisi wenye haja, kuutengeneza umoja,
    Kabla ya mwingine kuja, kutuletea viroja,
    Yabidi kuwa makini na yao fedha haramu
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sote tena kwa pamoja, twelimishane pamoja,
    Ni sisi wenye haja, kuutengeneza umoja
    Kabla ya wengine kuja, kutuletea viroja
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora.

    Kudai kilicho bora, kazi rahisi hakika
    Siku ya kupiga kura, alfajiri waamka
    Haitakuwa hasara, kwani haki waitaka
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora

    Kama fedha wamekupa, tuliza zako akili
    Wala usilete pupa, icheze vizuri dili
    Chagua aliye supa, muache wa pilipili
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora

    Miaka mitano sasa, hakuna walichofanya
    Mwanajipiga misasa, vihela kutudanganya
    Kwa kutumia mapesa, haki zetu kunyang'anya
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora

    Njia mpya nabaini, kwa mbali yajongelea
    Tusafiri vijijini, mambo haya kueleza
    Hela chafu si utani, demokrasi inaua
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora

    Tuhubiri kila kona, sokoni na mashuleni
    Kwa marefu na mapana, sebuleni na vyumbani
    Uwezo hawana tena, sasa hatuwatamani
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora

    Twataka kilicho bora,kuliko hiki cha enzi
    Mwanza Mbeya na Tabora, uacheni usingizi
    Tuwe makini na kura, tusije leta ajizi
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora

    Hela zao tuzitupe, kama vile ni uchafu
    Kwenye giza na kweupe, panapo anga na sakafu
    Lazima tuwe mapepe, pasi kuwepo na hofu
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora

    Anyisile namaliza, Bujibuji muambie
    Tunaweza kutimiza, vijana tuwaimbie
    Wazee kuwahimiza, wamama wasaidie
    Waungwana amkeni, kudai kilicho bora

     
  8. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Kudai kilicho bora, ni kweli si kazi ngumu,
    Tusitumie bakora, kusababisha ugumu,
    Tusiruke kama chura, na mbeleni kutodumu
    Hekima yahitajika, kulijenga taifa bora.

    Kweli haki twaitaka, waungwana amkeni,
    Kuziondoa hizi taka, zisishike usukani,
    Hatuyaki mashaka, kupoteza umakini,
    Hekima yahitajika, kujenga taifa bora.

    Miaka mitano sasa, hakuna walichofanya,
    Wamezidi kwa anasa, na zao tabia mbaya,
    Wamezidisha mikasa, tena hawana haya,
    Hekima yahitajika, kujenga taifa bora.

    Njia moja ilobaki, hata mimi naiona,
    Tung'oe vyote visiki, maendeleo kuona,
    Tuache zetu hamaki, jema tukishaliona,
    Hekima yahitajika, kujenga taifa bora.

    Kalamu siraha kubwa, Bujibuji tamweleza,
    Naye Mundu bwna mkubwa, tazidi kumhimiza,
    Tusiogope wakubwa, mabaya kuyachomoza,
    Hekima yahitajika, kujenga taifa bora.

    Wakikupa we pokea, akili mwako kichwani,
    Tena sije wafokea, upoteze tumaini,
    Malengo kujiwekea, ili uwe wa thamani,
    Hekima yahitajika, kujenga taifa bora.

    Ili kuweza fikia, kwenye yale yalo bora,
    Lazima kuwafukia, woote wasiyo bora,
    Vijijini kuwafikia, kuwapa elimu bora,
    Hekima yahitajika, kujenga taifa bora.
     
  9. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2010
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Maisha bora kwa kila mtanzania yapo katika kijitabu cha ilani ya uchaguzi CCM 2005... ukiyataka jipatie nakala.
     
  10. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hee!! ama kweli kuna kazi ya ziada
     
  11. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #11
    Jun 6, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Walisimama jukwaani, kauli walizitoa
    Ofisini mikutanoni, bayana kuelezea
    Maisha bora nyumbani, wao wangetupatia
    Hakika hawakusema, kitu juu ya kitabu.

    Ilani ya uchaguzi, haiongezi ugali
    Kuupata ufumbuzi, tunalisemea hili
    Sisi si wanafunzi, kuvipekua vitabu
    Tukitaka maisha bora, tuwaondoe wakongwe

    Ilani hiyo kitabu, lakima kutekeleza
    Kama inaleta taabu, shurti kutelekeza
    Hii ndio sababu, nataka kuwaeleza
    Hatuna maisha bora, wakongwe wapumzike

    Sasa miongo mitano, hakuna tulichonacho
    Inatuuma mikono, tunaitoa mimacho
    Sana sana ni kibano, hakuna tulichonacho
    Chama kikongwe bai, pumzikeni salama

    Wakati umewadia, ni Oktoba hakika
    Sehemu ya historia, oktoba ikilazimika,
    Lazima kusaidia, kura kuziandika,
    Ukipewa karatasi, usichague wakongwe.
    Wameshindwa siku zote, kamwe sasa hawawezi
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Jun 6, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kazi ipo yaani ukiwa na nakala ya ilani ya uchaguzi utapata maisha bora? Tunataka utekelezaji bwana sio maandishi, ona waziri mkuu wa Japani kashindwa ahadi moja tuu kaachia ngazi
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Jun 6, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hekima yahitajika, kujenga taifa bora
    Kilicho bora twataka, tutakipata kwa kura
    Akili zahitajika, mambo yawe barabara
    Jamani tuhimizane, Oktoba i karibu

    Uchaguzi ndio njia, kuondoa wasofaa
    Madaraka washikilia, haki kweli wamechoka
    Na sasa wasubiria, Oktoba itapofika
    Jamani tuangalie, tena tusidanganyike

    Tuwape elimu bora, ndugu zetu vijijini
    Siku ya kupiga kura, wasiingizwe mjini
    Wasizifanye papara, waongo kuwabaini
    Kama hicho watafanya, maisha bora si haba
     
  14. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2010
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Lazima Oktoba tujiulize ya wapi maisha bora waliyotuahidi? Hivi sasa tunayo bora maisha... kesho na kesho kutwa hatujui... langu wazo ni kejeli kwao... Je maisha bora yatakuwapo kwenye ilani ya 2010 tena?
     
Loading...