Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya afya imeshindwa kazi yake...?

Discussion in 'JF Doctor' started by kipindupindu, Mar 12, 2011.

  1. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuna msemo wa kiswahili unasema "usipoziba ufa utajenga ukuta"

    inasikitisha kuona maelfu ya watanzania wakipoteza imani kwa matibabu yanayotolewa na hospitali hususani kwa magonjwa sugu kama kisukari,high blood preassure,ukimwi,vidonda vya tumbo n.k.
    Kumekuwepo na wimbi kubwa la waganga wa jadi,wachungaji na mashekhe ambao hujitokeza na kujinadi kutoa tiba za magonjwa haya.kumekuwepo vipindi maalum kwenye radio na T.v vinavyoelezea ''KWA KUPOTOSHA'' jinsi magonjwa haya yavyotokea na jinsi tiba zao zinavyofanya kazi.mifano ni mingi sana,mama teri,dr ndodi,mch.kakobe na sasa Babu wa loliondo.
    Natambua uwepo na umuhimu wa tiba mbadala lakini inasikitisha wizara ya afya kufumbia macho upotoshaji unaofanyika kwenye vyombo vya habari kwa mwamvuli wa tiba mbadala.mamlaka kama baraza la madaktari,bodi ya wafamasia,TFDA ziko wapi?kwa nini hazina nguvu ya kutoa maelekezo sahihi?au ndio mko kifisadi zaidi.
    Kwa kuendelea kulea upotoshaji leo hii janga (crisis)limetokea,watu wapatao 6000 wakiongozwa na mawaziri,wabunge na wakurugenzi wamejazana kule loliondo wakipata sips za dawa ya ajabu,mlishindwa kumzuia kakobe na ndodi(kuziba nyufa) kamwe hamtaweza kumzuia BABU wa loliondo.
    Kwa sasa wizara itakuwa na kazi kubwa(kujenga Ukuta) ya kurudisha trust ya watanzania juu ya matibabu ya magonjwa sugu.

    Uzembe huu wa kuwafumbia macho watu waenezao uvumi ulipelekea Nigeria kuwa kati ya nchi zilizoshindwa kutokomeza polio duniani.

    Endeleeni kukaa kimya tu huku watu wakipoteza maisha kwa kusitisha matibabu ya kisukari,hypertension na ukimwi.

    Ni mimi,
    mdau wa afya
    kipindupindu.
     
  2. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Umesema yote. In a country where a witch doctor can become a member of parliment what do you expect? dont be surprised if this witch doctor becomes a minister of health. These are very important people to Mr President, they are among people ensuring his survival in the political arena. Nothing gonna happen to them, people will continue dying no body cares as long as they (leaders) are getting what they want.
     
  3. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,586
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    kipindupindu ni kibaya jamani.
     
  4. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa watoto au vijana wanaotumia sindano ku-control sukari yao ni hatari mno kumwambia aache sindano zake kwa siku 14,naamini wataalamu wa wizara ya afya wanafahamu hatari kama hizi lakini wanashindwa kutoa matamko makali dhidi ya upotoshaji unaoendelea nchini.
     
  5. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa kauli iliyotolewa na naibu waziri wa afya katika siku ya T.B duniani.
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Japo ni vigumu kuzuia imani na hisia za watu, kwa kweli nakuunga mkono kwamba serikali, kupitia wizara ya afya, ingetoa tahadhali na maangalizo kwa bidii. Nina hakika ingewaokoa baadhi ya hawa watu kutokana na madhara yanayowakabili wanapoacha dawa za kawaida.
     
  7. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    goverment kupitia wizara ya afya ina wajibu ya ku-play central role,inawajibika kuweka muongozo wa matibabu(standards),isipofanya hivyo kila siku yataibuka matibabu feki au yale yanayotishia afya za binadamu.
     
  8. anjnr

    anjnr JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kweli hii ni hatari, tusubiri matokeo miezi michache tuone, maana wengine baada ya kupata kikombe wameacha hata kutumia dozi zao za ARV.
     
Loading...