Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wikileaks: Tanzanian diplomatic scandals and Dominique Strauss-Kahn's case

Discussion in 'International Forum' started by Askari Kanzu, May 21, 2011.

  1. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sakata la Dominique Strauss-Kahn laibua upya skendo za wanadiplomasia wa Tanzania
    2011-05-18 WikiLeaks Notes: Diplomatic Sexual Abuse a la Strauss-Kahn

    [​IMG]
    FROM THE CABLES/GITMO FILES

    Dominique Strauss-Kahn may be just one of many diplomats or international officials alleged to have abused maids or nannies in the United States:

    In April 2007, a Tanzanian maid filed a lawsuit against Alan Mzengi, a minister-counselor at the Tanzanian Embassy. She alleged the Mzengis kept her as "a virtual prisoner in their residence, stripping her of her passport, refusing to permit her to leave the house unaccompanied." The lawsuit states she was not paid for her four years of work.

    On this case, Reuters reports a US State Embassy cable from December 2009 shows the US government asked the Tanzanian government to investigate saying, "While payment of the lost wages to Ms. Mazengo is our first priority, we also hope that any diplomat who has treated his domestic staff in such an abusive manner would face appropriate sanction upon his return home," the cable said.

    The State Department continues to monitor a possible Tanzania investigation and claims it will be getting "tough on alleged abuse of domestic workers by foreign diplomats."

    In a rare criminal case that began as an FBI investigation into alleged domestic worker abuse, a World Bank economist from Tanzania -- who, like Strauss-Kahn, qualifies for only limited immunity related to official duties -- pleaded guilty in March, 2010, to two counts of making false statements.

    The economist, Anne Margreth Bakilana, hired a Tanzanian woman, Sophia Kiwanuka, to work in her home in Falls Church, Virginia, and improperly withheld Kiwanuka's wages and threatened to send her back to Tanzania, according to court records. Unaware that she had been taped by Kiwanuka at the request of the FBI, Bakilana then lied to federal investigators about her statements. She was sentenced to two years probation and fined $9,400.

    A civil case is ongoing in federal court in Washington. Jonathan Simms, an attorney for Bakilana, said he believed she was not longer in the United States. A World Bank spokesperson did not respond to a request for comment.


    Habari kwa kirefu
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Na sasa Mzengi yuko wapi? alichukuliwa hatua gani? nadhani kwetu udhalilishaji wanawake ni kitu kinaruhusiwa nyuma ya pazia. Nilisikia hata kisa cha presidaa wetu alipotembelea mji mmoja na jinsi alivyotayarishiwa kigori mtoto wa mtu! kwa kweli ni aibu! Sidhani kama kuna hatua zozote zinaweza kuchukuliwa maana ni katabia ketu. Kama nasema uongo fuatilieni muone!
     
  3. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Husemi uongo. Maswala haya kwa kwetu sisi ni "kawaida."
     
  4. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hiyo ya Anna B nilisikia mashosti walimfundisha binti wake jinsi ya kudanganya as alianza kuwa na tabia mbaya sana na alipomwambia atamrudisha nyumbani as hakuweza ishi nae tena ndio binti akamfanyizia na kumsemea hadi Anna B alikosa mazishi ya marehemu baba yake 2009

    Hii tabia ipo kwa wasichana wengi wanaoletwa ulaya sisemi wote ila asilimia kubwa marafiki wa muajiri wanakuwas na wivu na wanataka wachukua bila costs za kulipia ndege UK nilisikia inafanyika sana tena sana.

    Kwa hiyo kuna tatizo kubwa watanzania kuaribiana majina na kumfundhisha house help kwa wengi wanaochukuliwa kama majamaa kwenda kudanganya as watu wengi hata wa nchi zingine wanafanya hawafile kwa revenue kuwa kama muajiri na kulipa taxes.

    Sasa sie tunarudishana nyuma as nchi nyingi wanafanya na hawasemehani kama sisi

    Na kama mtu hata kama unanilipa na tunaishi vizuri kama hakuna PAY SLIP nikisema hujanilipa utaonyesha nini kuonyesha unasema ukweli as mnalipana chichini kwa chini

    Wazungu hizi zao kila siku pia na hawasamehani ila sie bwiiii midomo na wivu juu
     
  5. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Naona hapa unajaribu kumtetea muajiri bila ushahidi.
     
  6. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #6
    May 22, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Tatizo waswahili tukichukuliwa na mkubwa fulani kwenda kumfanyia kazi nje unaona kama ndo maisha sasa yamenyoooka.... kumbe yategemea na huyo Boss wako... waweza rudi umenawili tokana na hali ya hewa but empty handed....
     
  7. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama umeisoma habari yangu vizuri utajua nimeileta sababu ninajua yaliyotokea ndani na mtu duniani ukisingiziwa kitu kama unahitaji cha kuonyesha na hauna inakuwaje?

    Ndio msibani yalijulikana haya as mwajili alikuwa asafiri kumzika baba yake na ndio akapewa somo zaidi ya chakufanya asiondoke ulaya na ndio hayo yaliyotokea. binti aongozane nae akiwa anarudi tanzania nae amrudishe kwao kwa sababu alishindwa ishi nae kwa tabia sasa ndio mashosti wakamfunza cha kufanya etc hiyo ya kuongelewa kama yupo au hayupo nchini inakuja sababu binti alisubiri wafike airport na kujifanya anarudishwa kinguvu etc na unajua wazungu jaza hapo

    Binti alikuwa hataki kurudi bongo na wengi wanafanya hivi wakigeuka na kuna waajiri wengi hadi leo wanaishi vizuri na binti zao.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    tetesi: karudishwa kapewa kitengo nyeti nchini
     
  9. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hii stori siifahamu vizuri kwa hiyo sidhani kama itakuwa vizuri kwa mimi kuendelea kuichambua kiundani. Anyway, sijui ni nani wa kulaumiwa hapo, kati ya muajiri na muajiriwaji.

    Haya mambo yametokea sana, hata kwa wale wanao"import" mabibi toka bongo. Mara nyingi "ndoa" huvunjika baada ya muda si mrefu halafu ndio utaanza kusikia minong'ono mitaani, eti bibi kafundishwa na mashosti kumtosa bwana ili aweze kupata mafao. Hapa inakuwaga vigumi kumuamini ni nani anayesema ukweli, kati ya bibi na bwana!
     
  10. M

    Marytina JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    shangaa Mzengi bado anakula bata US
     
  11. technically

    technically JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2016
    Joined: Jul 3, 2016
    Messages: 5,384
    Likes Received: 8,540
    Trophy Points: 280
    Mambo magumu sana nchi hii
     
Loading...