Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Why High Court of Tanzania must issue interm order stopping the migration to DIGITAL TELEVISION

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by R.B, Jan 1, 2013.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2013
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,293
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    The Consumers Federation of TANZANIA need to open CASE urgency seeking orders to prevent government from effecting the switch-off.




    • The notice for consumers to acquire the set-top boxes was too short given other demands such as Christmas , New year spending and school fees in January.


    • The respondents' intention to switch off analogue television transmission signal contravenes the doctrine of public participation embraced under Article 10 of the Constitution.
    • The government decision discriminates against Tanzanian's who cannot afford set-top boxes and hence was in breach of the law.
    • "The respondents have failed to address the need to offer subsidy on the set-top boxes to ease the consumer burden," It many Tanzania 's are unable to afford to buy the set-top boxes whose cost is estimated at between Sh 42,000 and Sh255,000.
    • The switching off analogue signals ahead of the global deadline lacks legal, economic and moral basis, adding that the Digital Television Committee, which is spearheading the move, did not have any consumer representative.
    • The petition a broadcast media incur losses due to the switch-off is effected.
    • "The broadcast media stand to lose business as a result of reduced viewership , decision is implemented," .
    • The planned switch-off would deny an estimated 2.5 million viewers in Dar es salaam and its environs access to television in the run up to the New constitution.
     
  2. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2013
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,395
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Wabunge wetu wa Dar tena wengine ni wanasheria wako wapi kutetea haki za wanyonge? Wanasubiri tu kujitutumua katika hoja za kisiasa? Hawajui kuwa suala la uchumi ndio kipaumbele ya siasa? Angalia sasa hii haraka ya kuwanenepesha wauza vingamuzi inapelekwa speed 120 kwa Dar kwa kuwa serikali inajua ndipo penye watu wengi wasiojitambua kuliko mkoa mwingine wowote. Angalia sasa zaidi ya theluthi mbili ya watazamaji wa T.V DSM sasa hivi hawatizami na wala hawana mtetezi. Kwani huo mtambo analogy kuzmwa ghafla kuna hasara ya gharama serikali inakwepa? Kivipi inahusika na hizo gharama kama zipo? Some one help this illiterate society P/se.
    .
     
  3. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2013
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,138
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kuna baadhi ya watanzania wanajifanya hawajui maisha ya mtanzania wa kawaida. Tunaomba tupewe sababu za kuzima mitambo ya Analojia kabla ya 2015 muda ambao ulikubaliwa kimataifa. Ni maslahi binafsi au ni kiherehere kisichokuwa na maana na faida kwa wananchi?
     
  4. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2013
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Na juu ya yote bado hakuna maelezo ya kutosha kwa mlaji. Kuna wakati walidai ving'amuzi vyote vitaonyesha tv za ndani bure ambapo mtumiaji angelipa zaidi ili kuona channel za ziada, lakini hali siyo hivyo. Wakati TCRA walitumia siku ya jana kusherehesha uhamiaji wa mfumo wa digitali wakiweka kando masuala muhimu kama uhalali wa warusha matangazo kuwatoza watazamaji wake sh. 108,000 kwa mwaka kupata kuona vipindi vya ndani.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  5. L

    Lihove JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2013
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nadhani hili lina maslahi binafsi,ingekuwa tuko active hata utekelezaji wa mipango mingine ya,kimaendeleo kama kwa hili basi nchi ingekuwa mbali sana
     
  6. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2013
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 8,728
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Serikali sikivu lacks empathy. We learn they really dont care about us.
     
  7. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2013
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sisi ni wazee wa kukurupuka, mfumo wa digitali ni maalumu kuhakikisha kuwa;

    • maskini hawatapata tena habari kuhusu siasa na maendeleo ya taifa lao.
    • Kumuweka maskini mbali na upinzani kama CDM na wengine has kuelekea uchaguzi mkuu.
    • Kuhakikisha kuwa maskini hawatajua au watachelewa kujua madudu ya viongozi wao.
    • Kuwanyima maskini ambao ndio wengi fursa ya kuona bunge na mijadala mingine yenye tija kwa taifa.
    • Kwa ufupi the right to be informed imekuwa subject to several unreasonable qualification
    HUU NI MRADI WA MTU.......

    POOR TANZANIA
     
  8. M

    Mokerema JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2013
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe R.B!

    Acha ujuha matangazo ya kuhamia Digital yamekuwa yakitolewa na TCRA kwa muda usiopingika kisheria almost two years . Wacha kuiga kule Kenya ambako wanayo awareness of course level ya elimu iko juu ya elimu yetu ya Kata wadau walikwenda Mahakamani wakishiitaki mamlaka yao ya mawasiliano (CCK) na mahakama ikatoa temporary injunction till mid January 2013 ndipo Kenya wanahama. You don't even follow up what was announced kwamba roll out inakwenda kwa Mikoa kwa sababu za msingi zilizoanishwa.

    Kama una matatizo ya kuelewa utaitakaje Mahakama iinglie na kutoa injunction au zuio la haki kama hakuna mtu aliyelalamika.

    Mimi nilinunua kingamuzi mwezi March kwa shillingi elfu 60. So any serious man you pretend to defend angeweza kududunduliza shillingi elfu 10 kila mwezi tangu Julai 2012 na ilipo fika December angekuwa na kingamuzi cha star times. Watanzania kwa elimu yao ya kupepea always hungojea dakika ya mwisho.

    Tabia hii ni ya kulaaniwa . Just watch over the border Kenya wamezima simu ambazo hazijasajiliwa ambazo ni karibu millioni tano. CCK imesema wanatoa 90 days kwa Watu waliofungiwa simu zao ilipofika Jana tarehe 31/12/12 na hawana mchezo. Watakoshindwa kutumia hiyo grace period simu zitakuwa deleted for ever.

    Hili la vingamuzi kama una tatizo then jikusanye register the number of poor people who can buy a Tv worth over 100,000 and can't afford to go digital then nenda TCRA and build your case.

    Watanzania tuache tabia ya kulalamika bila misingi yenye nguvu. kila mara ukiwa na tatizo just register it and propose a way out vinginevyo just don't pick a pen and write nonsense!
     
  9. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #9
    Jan 1, 2013
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,293
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    [h=1]Kenya: Court Suspends Nairobi's Digital TV Migration Plan[/h]
     
  10. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #10
    Jan 1, 2013
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,082
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Jili swala lilijadiliwa bungeni lakini halikupata majibu ya kutosha miongoni mwa waliochangia mada alikuwa mbunge wa cuf Habib Mnyaa aliuliza kwanini kumekuwa na decodar tofauti kwa ajili ya mtu kupata tv ya digital alishauri kama decoder iwe moja badala ya ting,star times na digiter lakini alizungumzia haraka ya nini wakati tuna muda hadi 2015 waziri mhusika hakutoa majibu yaliyotosheleza tatizo bungeni inapotolewa hoja inajadiliwa kishabiki na huyo naibu waziri wenu aliyekuwa anaonekana kama kijana wa mfano ndiyo kaonyesha upeo wake halafu anajitia kuzungumzia maswala ya urais
     
  11. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #11
    Jan 1, 2013
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,293
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    inflation rate ?????????????????????
     
  12. K

    Kimweri JF-Expert Member

    #12
    Jan 1, 2013
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 3,107
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 145
    Ka nchi haka bwana.viongozi wetu ni viherehere kwa mambo ya kipuuzi.ukiwauliza ni lini wamewahi deadline za vitu vya maana,hakuna jibu.

    Deadline za kufuta ujinga,kuondoa umasikini,kutokomeza vifo vya kinamama na watoto.deadline hadi zimeexpire.
     
  13. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #13
    Jan 1, 2013
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,293
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    [h=1]Kenya: Court Suspends Nairobi's Digital TV Migration Plan[/h] By Jillo Kadida and Winfred Kagwe, 21 December 2012





    A television remote control,the government has set December 31 as deadline for digital migration Photo/Joseph Kariuki
    The digital TV migration which was set to kick of in Nairobi from December 31 has been suspended.
    The High Court yesterday issued temporary orders stopping the switch from analogue to digital TV until January 11 when it will make a ruling. Justice Isaac Lenaola granted the order sought by the Consumer Federation of Kenya who are challenging the migration.
    The Information ministry had given notice that it will switch all televisions in Nairobi that are currently broadcast using the analogue system to the digital system by December 31 but Cofek sued arguing that the notice is too short.
     
  14. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #14
    Jan 1, 2013
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,958
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    sasa mahakama itatoa order hewa bila kuwa na application?
    ni jukumu lenu saa watu wa dar kuungana kufungua madai yenu
    na kwa vile ni urgent matter mtafungua under certificate of urgency
    suala la 90 days notice kwa vile TCRA ni government agency sidhani kama lia hoja so long wananchi wanaumia
    na mawakili wataeleza kwanini hawatasubiri 90 days notice katika madai yenu.
    hapo mahakama itatoa oder ya kurudisha mitambo ya analogia pending the main application
     
  15. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2013
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,395
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    .
    Inaelekea wewe ni miongoni mwa wale wafanya biashara wa kariakoo ambao wamefyatua vingamuzi feki china. Watu sasa hivi wana kingamuzi cha tatu kwa miezi minne. Wauzaji ni wale wale wa NO RETURN NO EXCHANGE.
    .
     
  16. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #16
    Jan 1, 2013
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,356
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    .... Inawezekana kabisa umepitia vijidarasa...hujaelimika n your out of touch na maisha ya mtanzania wa kawaida...
    Wakati ambapo umoja wa mataifa umeongeza internet kama haki ya msingi kwa binadamu, sisi kama nchi tunanyima fursa ya habari kwa baadhi ya watu wetu kwa kisingizio cha kwenda digiti! ingekuwa busara kwa mitambo husika digiti na analogia kuendelea kufanyakazi kwa pamoja mpaka 2015...
     
  17. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #17
    Jan 1, 2013
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,319
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    huyo ndiyo makamba bwana!rais mtarajiwa!ha ha ha!Dar mkome kwani mmezidi uzembe!
     
  18. b

    blueray JF-Expert Member

    #18
    Jan 1, 2013
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 2,221
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Surely, I concur with you and this is illegal!

    A court injunction should be sought as a matter of urgency.
     
  19. msafiri27

    msafiri27 Member

    #19
    Jan 1, 2013
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NAJITAHIDI KUKUELEWA LAKINI NASHINDWA!!!!!:confused2:
     
  20. steveachi

    steveachi JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2013
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 2,862
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Hiyo ni ngumu mkuu,yaani wapingane na wanaowapa mkate wao wa kila siku wakose kula,hao ni mabwana ndioo,yaani kila kitu kipendekezwacho kiwe kizuri au kibaya wao tawilee