Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who did the best as a first lady of Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kashaijabutege, Jan 3, 2011.

  1. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    1. Salma Kikwete
    2. Anna Mkapa
    3. Sitti Mwinyi
    4. Maria Nyerere
     
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Maria
     
  3. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Obvious it's Maria Nyerere, she was so tolerant in most of the issues during struggles for and after independence and didn't push her husband to accumulate wealth while on power...
     
  4. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,831
    Likes Received: 737
    Trophy Points: 280
    Criteria please!
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    absolute obvious, wala huhitaji kuuliza.
     
  6. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Just do a general evaluation by comparing strengths and weaknesses of each and come up with your own perception.
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mama Salma hajamaliza kipindi chake atapimwaje na walimaliza vipindi vyao. Who knows pengine anaweza kufanya mambo ambayo yatamuweka vizuri katika kinyang'anyiro cha the best first lady?
     
  8. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Sure!
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Bila vigezo ni ngumu kupima au kulinganisha watu,
     
  10. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #10
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mama Nyerere alikuwa kipindi cha ujamaa na mama Siti Mwinyi kipindi cha soko huria. Maria alikuwa kipindi ambacho vyombo vya habari havikuwa huru na mwngine kipindi cha uhuru wa vyombo vya habari.

    Mazingira na tabia ya mtu vyote vinatakiwa kuwa vigezo vya kupima kwa haki.
     
  11. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    mama maria, sio fisadi kama hao wengine.
     
  12. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,831
    Likes Received: 737
    Trophy Points: 280
    Some wrongs (weaknesses) can appear rights (strenghths) to certain people and vice versa!

    Criteria please!!!
     
  13. c

    cray Senior Member

    #13
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 172
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Bila kumung'unya maneno, Maria hawezi kulinganishwa na hao wote. Mama Salma ameonyesha ni jinsi gani alivyo selfish na anavyofuja fedha za walipakodi. Halihitaji ushahidi. Anavyogeuza NGO kuwa kampuni yake. tusubiri amalize kipindi chake ili tutathimini ni upungufu wa maono. Ndo haya ya kikwete tunasema ngoja amalize labda atakua zaidi ya Nyerere huu ni uendawazim uliokithiri. Mtu anapoanza tu, Huo mwanzo unaweza mjaji. Kikwete na Salma, complitely nosense.
     
  14. L

    LAT JF-Expert Member

    #14
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Malaria Sugu as second lady of JK
     
  15. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #15
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wengine mlikuwa wadogo na wakati ule uhuru wa habari haukuwa kama ilivyo leo na habari zake kwa kiasi kikubwa bado ni 'classified'. Kw kifupi katika kesi ya uhaini miaka ya 70's Mama Maria alihusishwa na nusura alambe talaka!
     
Loading...