Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What is the safe time to have sex after delivery of a baby?

Discussion in 'JF Doctor' started by NGULI, Jul 2, 2009.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wakuu embu nisaidie kwa hili,What is the safe time to have sex after delivery of a baby?When is it safe to start having sex again?.....nisaidieni tudumishe uzazi wa mpango...
     
  2. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    After 40 days
     
  3. tzengo

    tzengo Member

    #3
    Jul 4, 2009
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu,you're right.
    lakini inategemea na mtu pia na process nzima ya delivery ilikuwaje,kama ilikuwa ni normal na haikuacha damage kubwa inaweza hata kuwa after 3 weeks tu.lakini inafaa kusubiri zaidi ikiwezekana hata miezi miwili kwani inawezekana mzazi asiwe comfortable na tendo na kwa wengine kutokana na kunyonyesha na stress za kumtunza mtoto husababisha awe 'mkavu' sana na pengine anaweza akasikia maumivu which may lead to uterine infection.
    lakini kama mzazi yuko katika hali nzuri,kama mkuu alivyotangulia kusema after 40 days ur ready to go.
     
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Pamoja na majibu murua tuliyopata hapa,napenda kusema hivi hizi elimu za mambo ya vyumbani ni muhimu sana. Wajuvi wa elimu hizi msione taabu kutoa ili wengi wapone/watoke ktk giza.
     
  5. Alinda

    Alinda JF Gold Member

    #5
    Jul 6, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 1,507
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Hi, Nguli!

    Mara nyingi Madaktari wanapendekeza ni baada ya 3months, ili kutosababisha some infection kwa mama, kwani unajua sehemu nyingi huko ndani kuna kuwa bado hakujarudi katika ile hali ya Unormal. kwa hiyo after 3months ndio kipindi kizuri tu cha kuenjoy!
    Alinda
     
  6. K

    Kagoma Kuwika Member

    #6
    Jul 6, 2009
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    90 days ....as minimum, kwa afya zaidi 120days.
     
  7. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Thanks Alinda,Vipi kama mtu kajifungua kwa operesheni???
     
  8. Alinda

    Alinda JF Gold Member

    #8
    Jul 6, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 1,507
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Hi, M!

    Kwa hilo sina uhakika kwani mimi nilipojifungua dk alisema tusubiri miezi 3, kwa Operation nafikiri 6wks! (sina uhakika)
     
  9. K

    KiparaDar Member

    #9
    Jul 7, 2009
    Joined: Mar 20, 2007
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    MM mke wangu huwa anazaa kwa kisu,na anavopenda kutiwa ,wiki tu tunaendeleza!na yuko comfortable,inategemea mtu na mtu!
     
  10. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hapa ni vema madaktari ndio watupe ushauri. Wewe uliyeanza mapema kwa sababu tu mke wako anaendekeza, angalia sana!
     
  11. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Lugha zingine akikusikia jamani si patachimbika mkuu?hahahahahahaha
     
  12. N

    Nameless- Member

    #12
    Jul 8, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I doubt! Kwa mujibu wa mafunzo ya nesi katika kliniki za wajawazito, kama mama akijifungua kawaida, pamoja na mishono ya kuongeza njia nk, bado siku 30 zinatosha kurudi ktk hali ya kawaida. Nadhani siku 40 ni kwa mujibu wa dini ya kiislamu na mila nyinginezo. Sema mama anakuwa bado na maumivu na mateso ya 'akili' kutokana na shughuli nzito anayokuwa ameipitia katika shughuli yenyewe ya kujifungua, na pia hali ya kuhamishia upendo kati ya mume na mtoto. Miezi 3 jamani....si chanzo cha Nyumba ndogo?
     
  13. Shishi

    Shishi JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
     
  14. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo nimejifunza jambo kwamba kwakuwa sijaoa then nikioa inabidi kwanza nile tunda vya kutosha kabla wife ajashika mimba ili nisije nikataka kanyama kabla mambo hayajakaa sawa nikasutwa na jamii. Au mnaonaje wenzangu wenye bachelor degree ya ndoa? Ukisoma hizi post unaweza kuchanganyikiwa, mwingine anakuambia miezi miwli, mwingine miezi mitatu, mwingine siku 120. Sasa siku zote hizi kanyumba kadogo kataepukika kweli wajameni? Tusaidiane
     
  15. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #15
    Jul 8, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kaka una raha kama una mke anayependa kutiwa, wengine wanayimwa unyumba. I think i love my wife
     
  16. N

    Nameless- Member

    #16
    Jul 14, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo nimejifunza jambo kwamba kwakuwa sijaoa then nikioa inabidi kwanza nile tunda vya kutosha kabla wife ajashika mimba...

    Si hilo tu, pia unapata muda mzuri kumjua vizuri mwenzi wako, ikishaingia mimba mama wengi moods zinakuwa hazijatulia, unaweza ukadhani mamaa kaanza tabia mbaya kumbe mwenzio hali ya ujauzito inamchanganya. Na ktk ndoa nyingi, wakati mzuri wa mapenzi moto-moto huwa haurudi kihivyo ktk! Yaani kama mtu huna haraka ya kupata mtoto, vema kukaa hata mwaka na zaidi kabla ya mimba!
     
  17. a

    agika JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Inategemea operation yako iliendaje, na kama ulifanya mazoezi ya kutosha si unajua mazoezi ya uzazi wa operation ni kutembea na kupanda ngazi? kama ukifanya vizuri mazoezi pale tu baada ya operation, kidonda kinapona mapema na waweza kufanya hilo tendo hata baada ya wiki tatu ila kunakuwa na maumivu kama ndio unatolewa bi**a vile, lakini maumivu hayajalishi umesubiri siku ngapi hayo yapo tu.cha muhimu mwambie mwenzio awe gentle na patient.
     
Loading...