Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What do the students real need in Relationship?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by HorsePower, Jul 24, 2012.

  1. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Now days a lot of students (age less than 18) try as much as possible to engage themselves into relationship of having a boyfriend and girlfriend. Na kwa sababu hiyo wamejikuta wakifeli na wengine hata kujinyonga baada ya kutendwa na wapenzi wao. Do they know what they real need in that kind of relationship …?
    Nini kifanyike kunusuru hali hii?

    Naomba mawazo yenu.
     
  2. peri

    peri JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tunatatizo kubwa la maadin ktk nchi yetu, mambo machafu na maovu yana hamasishwa kwa nguvu nyingi.
    Tunahitaji mabadiliko makubwa ili kuinusuru jamii.
    Ukitaka kuthibitisha nachosema, subiri uone kuna watu hapahapa jamvini watakuja kukupinga na kuwatetea wanafunzi.

    Subiri tu, utaona.
     
  3. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Unafikiri mahusiano yao kwa umri wao yana tija? Nini kifanyike kuwanusuru na hali hii?
     
  4. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu kuna mambo mengi ya kufanyika ila kwa halaka halaka ni ethics ni jambo muhimu sana na kwa sasa limepuuzwa.
     
  5. EARPHONE

    EARPHONE JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Tuanzishe somo la mapenzi kama wengine tunavyo sisitiza umuhimu wa somo la ujasiriamali kwa nyakati hizi.
     
  6. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Umesema chini ya 18, hao wanataka kuexperiment zana zao, zaidi ya hapo ni hormone at its peak. Hakuna anayejua anachofanya au anachokitaka. Wewe unakunywa sumu kwa mtu mwenyewe kumbe analelewa na babake au kakuhadaa na kasimu kamchina.

    Pili maadili ndio yametoweka, wazee inabidi wakaeni na watoto wao waelimishe kuhusu ukweli wa maisha. Ikibidi hata kumfundisha jinsi ya kujikinga na mimba au maradhi. Maana tunaishi kwenye utandawazi na kutokumweleza ukweli ni sawa na kuishi kwenye denial!
     
  7. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hayo mambo mengi ni muhimu kuyataja. Nafikiri yatasaidia hao vijana wanaopita humu kujifunza na kuweza kujiepusha na yaleyaliowazidi umri!
     
  8. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Next time andika kiswahili tu au lugha yako mama... kidhungu a.k.a kingleza achana nacho kwenye public utapata wachangiaji wengi lakini hivi wengine unatutoa kwenye mada kwa sababu ya lugha kuwa na sarufi yenye matege na makengeza kwa wakati mmoja!
     
  9. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sawa, nakubali kukosoa na kukosolewa na ushauri wako ni mzuri na nimeukubali, lakini mchango wako juu ya hii topic ni mzuri zaidi ...
    Nawakilisha ....
    Sijui unasemaje hapo kuhusiana na mada
     
  10. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Jibu zuri.....!
     
  11. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mada yako ni sawa na inatoa nafasi kwetu sote kama sehemu ya jamii....lakini nadhani hata wewe unaweza ukawa na jibu zuri kwani huenda ulipitia hicho kipindi cha kujihusisha na mahusiano ya kimwili katika umri huo wa chini ya miaka 18! Lakini nadhani zote hizi zinatokana na jamii kuishi kwa kuiga kwani hao vijana wadogo wameiga vitu walivyokuwa wakiwaona wakubwa wao walipokuwa katika umri kama huo na wao wakawa wanatamani kushiriki, sasa umri kama huo unapotimia ndo hayo unayoyasema!
    Kushusu kama mahusiano yao yanakuwa na tija au kama kweli wanajua wanachokitaka katika mahusiano hayo ni swala pana la ujana na kupevuka kwao! Huenda kwa kijana anayekuwa kwenye mahusiano anakuwa na tija kwa definition yake mwenyewe...ila wewe ambaye sasa ubongo wako umepanuka utakuwa unajaribu kudadisi tija ya mahusiano katika umri huo kwa mapana yake! Jibu zuri hasa unaweza kulipata kutoka kwa washauri wa rika!
    Athari za mahusiano kwenye masomo pia ni swala lingine kwani kuna wengine wameshiriki sana kwenye mahusiano na bado wakafanya vizuri zaidi!
     
  12. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    dunia ya sasa sio kama ile ya zamani, zamani ilikua mpaka miaka 16/17 mambo mengi ya mapenzi hatujui, tv station ilikua moja tu TVZ ya zanzibar hakuna internet hakuna facebk, no mobile phones so ilikua rahisi kwa watoto kutunzika..dunia ya leo ya kina BBM, facebk, tv zetu za sasa zinaonyesha movie nyingi za mapenzi so inawafanya watoto wadogo kuanza kutamani vitu ambavyo sio wakati wao na ukiwa mdogo miaka 16/17 huwezi kubalance kitabu na mapenzi lazima kimoja kitakushinda. Sidhani kama tunachochote tunaweza kufanya zaidi ya kumwachia mungu tu
     
  13. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ok kumbe topic ulikuwa umeielewa maana naona umechangia vyema, maana nilifikiri hukuielewa kabisa. Hizo lugha zisiwe kikwazo kwako maana hata kiswahili tunachoandika humu still bado kina makosa mengi.
    Ila nashukuru kwa mchamgo wako ....
     
  14. mito

    mito JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Hili suala la hormones ni visingizio, kwani wa zamani hawakuwa na hormones? mbona hawakufanya vituko kama vyetu?

    Tukubali tu kuwa kizazi cha sasa kimemong'onyoa (kimepiga teke) yale maadili ya zamani yaliyokuwa yanapinga vitendo kama hivi. Kifupi jamii imehalalisha mambo haya!
     
  15. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hapo kwenye bold ndugu yangu umenena vizuri sana. Na vipi kuhusu hayo maadilia ya zamani, yanaweza kujengwa tena kwenye kizazi hiki cha sasa ukizingatia na suala la changamoto za utandawazi na haki sawa mpaka kwa mtoto na wazazi wake wa kumzaa??
     
  16. mito

    mito JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Ni ngumu kuyajenga kwa sasa kwa sababu hizo ulizozitaja hapo kwa red. Labda jamii nzima yote ibadilike, including gvt
     
  17. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Zamani walikuwa wanakeketwa
     
  18. mito

    mito JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    haya bana, naona umeamua kutania
     
  19. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    wanahitaji kufanya experiment na viungo vyao vya uzazi, all at their own peril
     
Loading...