Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Weusi hawa wameweza vipi - Kabila tajiri kupita yote Afrika!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 11, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,113
    Likes Received: 5,314
    Trophy Points: 280
    Asante sana kaka kwa hii post.
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    May 11, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Wameweza kuendelea kutokana na kuwa na structure nzuri ya uongozi.
     
  4. M

    Magezi JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mkuu mimi sijaelewa kitu
     
  5. D

    Dick JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu mie niko gizani totoro. Fafanua angalau kidogo.
     
  6. Red pepper

    Red pepper Member

    #6
    May 11, 2010
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanaishi kama familia kwa upendo. Keki ya taifa lao wanaimega sawa kwa sawa. TUTAFIKAA???????
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    thanks Mwanakijiji ..kama tuna nia tunaweza
     
  8. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    labda kwa vile ni population ndogo. Kama vp hii nchi yetu tuigawe zitoke nchi tatu hivi
     
  9. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    leo ni siku yangu ya kwanza kufahamu kuwa kuna nchi ingine africa inayoitwa kwa jina hili, nimeangalia web yao, kwakweli wamejitahidi. hivi hawa ni independent from the republic of south africa? Ni mkoa/jimbo la souz au ni nchi? mbona haiko kwenye list ya nchi za dunia?
     
  10. B

    Bunsen Burner Member

    #10
    May 11, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Mie ninabahati niko huku nafanya kazi na nimetokea kufanya kwenye province ya North west liliko hili Bafokeng Tribe( sio nchi), around Rusternberg, na kwa kifupi ni kwamba wao wamepewa fursa na Government as a Bafokeng Tribe kuendelea na zile royalities tax for any big investors especially on mining in their area na kuna minerals nyingi kwenye eneo lao , hivyo wanapata royalities tax nzuri ( percentage)kutoka kampuni za mining zinazo operate North west around their area like for platinum , Gold , etc na wana Chief wao na well established Royal Bafokeng leadership inayo reinvest pesa thro construction of infracture like freeways within the North West Province and they have erected some toll roads plaza for collection of money for returns on capital invested and use for maintainance of the those freeways.
     
  11. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu all in all ni consistency - good, commited and responsible leadership.
     
  12. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #12
    May 11, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    duh!
     
  13. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nimewahi kuiona story ya hawa jamaa kwenye National Geographic, lakini sielewik kwa ninik nilikuwa sikumbuki. I remember the area being very rijch ikn platinum. I am still puzzled kwa nini nilikuwa sikumbuki to refute the echoes " Miafrika ndivyo tulivyo"
     
  14. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ni kweli, ndivyo mlivyo!
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Asante sana lakini mie siipati hiyo link
     
  16. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Nimeipitia nimetamani kuwa mzaliwa huko kutokana na commitment ya viongozi wa hili kabila
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    May 11, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,152
    Likes Received: 16,116
    Trophy Points: 280
    Ahahahahahahaaa...kumbe watu wenyewe ni Waafrika Kusini...that explains it. Sauzi kumejaa wazungu kibao kuliko nchi nyingine yoyote ile ya Afrika. So that explains it.
     
  18. b

    bwanashamba Senior Member

    #18
    May 11, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sjawasoma kuusu ihi topic
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    May 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    NN.. hawa jamaa tangu enzi za utawala wa kibaguzi walishawakatalia weupe kuchukua ardhi yao, soma historia yao utaona kwua viongozi wao waliona mbali sana na leo wanavuna matunda.. ukisikia ujamaa wa kiafrika huu ndio wenyewe. Hawa jamaa hawaendelea sababu ya wazungu wa SA.. wao wazungu walipokuja na kujaribu kuchukua ardhi yao kama walivyofanya the rest of SA walishindwa kwa sababu viongozi wao walishanunua 2/3 ya ardhi na wazungu hawakuweza! Na habari yao huwezi kuona ikitangazwa au picha za kwao kuoneshwa CNN, BBC na kwingine.. NG wataonesha watu wanaoishi maisha ya kale tu wanawinda winda, hawataonesha kabila la kiafrika lililoongozwa vizuri toka awali.
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    May 11, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,152
    Likes Received: 16,116
    Trophy Points: 280
    Forget about NG (kwanza hawa wakishaanzaga ujinga wao wa kuonesha wale watu weusi wa kule sijui Papua New Guinea mimi huwaga nabadilisha stesheni wajinga sana hawa watu wa NG), forget about CNN na BBC.....hata kwenye Africa Channel sijawahi kuwaona hawa. Au kwa nini TBC wasiende huko kutengeneza documentary? Tumekaa tumezubaa zubaa tu kusubiri hadi BBC au Deutche Welle waende halafu tuanze kupongeza au kulalamika. I get sick sometimes just thinking about things like this.....

    Lakini pia huwezi uka-discount proximity yao na wazungu kuwa ndio imechangia kwa kiasi kikubwa hayo unayoyaita maendeleo yao. Hata Wamarekani weusi ndio weusi wenye hela zaidi duniani per capita....kwa nini? Kwa sababu ni raia wa Wamarekani...taifa tajiri kushinda yote duniani.
     
Loading...