Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wenye nyumba kudai kodi ya mwaka mzima ni sahihi wakati mishahara inalipwa kwa mwezi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by AMEDEUS, Dec 22, 2010.

  1. A

    AMEDEUS New Member

    #1
    Dec 22, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je wenye nyumba kudai kodi ya mwaka mzima ni sahihi? nini kifanyike kuondokana na tatizo?
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Huo ndo ubepari, usahihi au kutokuwa sahihi doesn't matter hapa, cha muhimu maslahi ya mwenye nyumba aliyewekeza mtaji wake, period.
     
  3. P

    Paul S.S Verified User

    #3
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Mkuu post yako imenifanya nijiulize maswali mengi mno, Nahisi kodi yako imefika ukingoni thats why umeandika hivyo.
    Mkuu watu wote si wafanya kazi, hiyo ni moja.
    Pili hiyo ni biashara kama zingine na wenyewe wanaanalia maslai yao, na kawaida ya biashara haiangalii source yako ya income
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Jenga ya kwako
     
  5. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kuingia kwa wawekezaji nchi ndiko kulichangia kwa % kubwa sheria ya makazi kufutwa kwani miaka ya nyuma hiyo sheria ilikuwepo kuwa mpangaji anapaswa lipa kodi ya nyumba kwa miezi isiyozidi miwili sasa wenye nyumba wanadai watakavyo hutaki sepa basi sasa hapo haki ya Raia kuishi ndani ya nchi yao inakuwa ya kunyanyasana kwa kuwa wewe mwenye mali umewahi kujenga basi ndio unajiamlia kufanya sasa hapo kweli inawawia vigumu hata raia wengine wenye kipato cha chini kulipa kodi ya miezi sita,

    Ila Jana Bonge wa Clouds FM alikutana na mtendaji mmoja wa Taasisi ya watu wanao tetea wapangani ja wanao wapangisha wakasema chama hicho kipo ila sheria ndio hazikidhi bado mahitaji ya wadai na wadaiwa

     
  6. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,540
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    Hapa Tanzania kila mtu anafanya anavyotaka,kwani hatuoni ajabu wakati pesa halali inayotakiwa ifanywe kwenye mauzo na malipo hapa Tanzania ni Shilingi ya Tanzania lakini bila aibu kila kitu kuanzia kuuza vifaa vya elektroniki hadi upangishwaji wa nyumba hufanywa kwa pesa ya Marekani yaani Dola,utadhani hapa nchini hakuna vyombo vinavyosimamia mambo ya pesa?Tanzania ni Banana Republic FULL STOP
     
  7. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2010
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,779
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Hapounapoisi mkuu nahisi mwenye house amekubadilikia sasa anahitaji kodi ya mwaka! Pambana umlipe sivyo asije kukupa NOTICE
     
  8. H

    Hute JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2010
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,499
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    ni sahihi kabisa, wanatakiwa kuendelea kufanya hivyo ili akili yako ichangamke, upige mishemishe zaidi usiku na mchana ili ujenge yako. wasipofanya hivyo utajisahau...nampongeza huyo mwenye nyumba wako, anakupenda anataka upate akili ya kujenga yako...Mungu akusaidie.
     
  9. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    wengine wanatambia nyumba za urithi tu na kuwa wasumbufu kuliko wazazi wao waliojibana katika kujenga, pumbaffuuu zao
     
  10. M

    Mundu JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2010
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ndio maana mie nimejenga ya kwangu... Na hili ndilo suluhisho kwa wote
     
  11. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nashauri tuunde chama cha wapangaji Tanzania (CWT) ambacho kitashughulikia haki zetu. Wenye nyumba wanatufanya tushikwe kiwewe kodi ikiisha. Unakuta mzee wa nyumba unaangaishwa kupata 3.6m kulipa pango kwa mpigo.
     
  12. L

    Leornado JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hii ya kulipa kwa mwaka ni uonevu kwa wapangaji wanaotegemea kamshahara... ila inauma kutoa 3.6 million kama pango halafu nyumba si yako.Dah bora ninunue kiwanja nijenge kuliko kutupa hizo 3.6 million...
     
  13. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu Paulss, huo ndo ubinafsi wa binadam...je unasemaje kuhusu biashara ya fuel kuwekewa uangalizi na EWURA? je hiyo si biashara kama zingine?..
     
  14. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    ha ha ha mzee najua una nyumba umepangisha.. sema polepole wasije wakashitukia na hili la kodi ya mapato.
     
  15. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Pole sana Amedeus (Sijui kama una uhusiano na Askofu Msarikie)

    Si haki kulipa kodi kwa Mwaka - Ni utapeli! ::

    Kuna mswaada wa sheria unaandaliwa ku-amend/kuipa nguvu sheria ya "upangaji" ambapo, kwanza itabidi kila mpangishaji alipe kodi serikalini kama biashara zingine, pili kiwango cha kodi kulipa in advance kisizidi miezi mitatu...
     
Loading...