Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Weka kura yako hapa,"Kati ya Kigoma na Rukwa" wapi kumepiga hatua kimaenendeleo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by buhange, Apr 16, 2012.

  1. buhange

    buhange JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF Kumezuka ubishi mkali sana hapa mtaani, kwamba kati ya Mkoa wa Rukwa na Mkoa wa Kigoma, wepi wanahaki ya kutamba kifua mbele kwamba wanawazidi wenzao kimaendeleo ktk kada zote? KURA YAKO TAFADHARI...Chaguo lako lisisimamie ktk upendeleo wa asili unakotoka.
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ...na wewe unashiriki ubishi wa aina hiyo?
     
  3. buhange

    buhange JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu, inawezekana swali langu hili hapa JF likawa limebeba maana ndogo sana kutokana na upeo wangu huu mdogo, ila mpaka nimefikia uamzi wa kutupia uzi huu ni baada ya ubishi mkubwa wa wanajamii hapa mtaani, tena siyo leo tuu wala mara moja. Wanaobishana si wenyeji wa maeneo hayo ila wengi wao wamepita kiashara, kikazi n.k. Wao wanajaribu kutoa tetezi zao kwa vigezo kama Miundombinu, Mzunguko wa biashara, Elimu na hata Uzalishaji mali kwa ujumla. Tunajua kwamba these areas we both Labour reserve zones kwa mjibu wa historia. Sasa kwa maelezo haya mafupi, wewe uonavyo kwa mtazamo wako, wapi ni zaidi ya kwingine? Na kwa nini? Nawasilisha.
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    watakuja mapapaa wa kati ya kigoma na rukwa
    watatukuza.
     
  5. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Vipofu wanapobishania ukubwa wa Tembo wakati wote hawaoni!
     
  6. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naijua mikoa yote miwili na mimi si mwsnyeji wa huko ila nimebahatika kuweko huko kote kwa kipindi cha miezi 12 iliyopita. Opinion yangu ni kwamba Kigoma iko juu kiuchumi
     
  7. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,811
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Yote ni mikoa yenye wananchi mafukara ila Kigoma kuna afadhali kuliko Rukwa.
     
  8. D

    DOMA JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Me naona Rukwa angalau japo wote hali mbaya lakini Rukwa ina hatua kidogo
     
  9. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mimi ni mwanaRukwa ruka slogan yetu wakati mkoa unaanzishwa pia nimewahi kukaa kigoma kwa muda wa wiki mbili kwenye project ya NGO flan. In short tuache ushabiki Kigoma ipo juu kwa Rukwa tena kwa umbali mkubwa sana.Angalia from Mwandiga to Manyovu mpaka Burundi ni lami pia barabara nyingi za mkoa wa Kigoma pale mjini zimeunganishwa kwa lami but Rukwa kuna barabara ya lami ya 10 km kutokea kwenye ule ubao ambao umeandikwa karibu Sumbawanga mpaka kwa mkuu wa mkoa. Pia fursa za biashara kati ya Rukwa na Kigoma bado Kigoma wapo juu ingawa waha ni wabishi kwa asili lakini wafipa ni wakarimu na waungwana
     
  10. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mimi mmasai bwana huko sikujui
     
  11. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Rukwa kwa umri wake naipigia chapuo. Kigoma ni mkoa mkongwe ukilinganisha na Rukwa.Tangu enzi za akina "Dr, Livingstone, I presume?" ndo uilinganishe na Rukwa...?
     
  12. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    afadhali kigoma kuna maendeleo kidogo,pale kuna vivutio vya utalii ambavyo vimeleta maendeleo pale
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mbona unakomenti sasa..
     
  14. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hivi kigoma chakula kisha panda bei maana nilikuwepo huko miaka ya 2000 mpka 02 hivi na lami yao moja tokea stesheni mpaka ujiji na kipande chengine toka mwanga katubuka mpka mwandiga..
     
  15. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,602
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    duuh! Kigoma au Rukwa?? Me nafikiri kura yangu imeharibika sababu sijaifika huko!
     
  16. maphie

    maphie Senior Member

    #16
    Apr 16, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 174
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmoja n afadhali na mwingine ni nafuu
     
  17. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Enzi unazozungumzia kulikuwa hakuna mikoa ya Kigoma, Rukwa wala Tabora. Kulikuwa na Western Province, makao yake Tabora. Mikoa ya Kigoma, Rukwa na Tabora yote ilimegwa kutoka Western Province mara baada ya Uhuru, ndo maana Tabora ilionekana imeendelea kuliko Kigoma na Rukwa ingawa kwa sasa Tabora i hoi zaidi
     
  18. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kama unawashindanisha kwa uchawi na ushirikina sawa, ila suala la maendeleo HAMNA KITU.

    Labda niwatetee watani zangu Waha, si kosa lao, ni funza wametafuna miguu mpk ubongo umenock
     
  19. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,470
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    Mi nimefika Rukwa tu, hivo kura yangu wanayo whether you like or not.
     
  20. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #20
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Rukwa ndio wapi?
     
Loading...