Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri mkuu na sukari ya kagera

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by mbinayamaswa, Mar 15, 2011.

  1. m

    mbinayamaswa Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inashangaza waziri mkuu anapotoa tamko harafu linashindwa kutekelezwa , katika ziara aliyofanya mkoani kagera alikemea kupanda kwa bei ya sukari ukizingatia kunakiwanda 70km kutoka bukoba manicipal , lakini hakuna hata godown la sukari bk ,sukARI ikizalishwa inapelekwa mza, wafanyabiashara wanachukulia mza, kinachosikitisha bei ya sukari iko 1900 hadi 2000, na bunge akiwa hapahapa inavyoonekana kunamkono wa wakubwa kama mbunge ,wana jf wananchi wafanye nini kama mawaziri wanatoa ahadi na hazitekelezeki? :panda:
     
  2. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Pinda alitaka watanzania wasikie kwamba serikali iko pamoja na wananchi kumbe ni usanii mtupu.
     
  3. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Serikali haifanyi kazi namna hiyo. Ili agizo la serikali liwe na nguvu ya kutekelezwa lazima litolewe kwa maandishi kama waraka wa serikali likiainisha ni hatua gani zitachukuliwa kama agizo litakiukwa. Maagizo kama hayo pia huchapishwa katika gazeti la serikali na kutajwa tarehe ya kuanza kufanya kazi (effective date). Haya matamko au maagizo wanayotoa JK, Pinda na Mawaziri wengine ni hadaa kwa umma. Ndiyo maana watu wenye kuelewa wanayapuuzia. Kama kuna sheria zinazovunjwa wangeagiza vyombo husika vizitumie hizo sheria kuwashughulikia wakiukaji. Tatizo la kupanda bei ya sukari ni la uendeshaji mbovu wa uchumi. Wakosaji wakubwa hapa ni JK na timu yake siyo wafanyabiashara.
     
Loading...