Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri ataja sababu 3 za vurugu za Nyamongo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lilombe, May 31, 2011.

  1. L

    Lilombe JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF jana usiku katika kipindi cha DAKIKA 45 kinachorushwa na ITV ambacho mgeni alikuwa ni Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi; S. Nahodha alipoulizwa juu ya kiini cha vurugu za Nyamongo alitoa sababu zifuatazo:-

    1. Kuwepo kwa makundi mbalimbali ya wafanyabiashara ambapo wengine wanafaidika na kuwepo kwa mgodi na wengine hawaifidiki. Wasiofadika na shughuli za uchimbaji madini wanashawishi vijana kuvamia mgodi kwa nia ya kuiba dhahabu.
    2. Kuwepo kwa uwingi wa vijana wasio na ajira wanaozunguka mgodi. Wengi wa vijana wanaona shughuli za mgodi haziwapi kipato cha ina yoyote hivyo wana mtazamo hasi dhidi ya wawekezaji pamoja na shughuli zao.
    3. Wawekezaji kushindwa kutimiza masharti ya uwekezaji juu ya kuboresha maisha ya wananchi wanaozunguka migodi.
    Pia amesema amewasiliana na Waziri Ngereja kwa nia ya kuhakikisha wawekezaji wa sekta ya madini wanatimiza masharti ya uwekezaji.
    Hivyo kwa mujibu wa mahojiano ya jana usiku, Waziri hakugusia sehemu yeyote kuwa CDM ilitia MKONO katika vurugu hizo.
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Ilikuwa ni taarifa ya RPC na naibu wa waziri
     
  3. suleym

    suleym JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,655
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    sasa huyo naibu wake alitoa wapi hayo maneno ya kuhusisha vurugu na chama 'flani' cha siasa,.
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Taarifa za kiinteligensia hapo nafikiri ila sasa zinapingana na za mkuu wake au wakuu wao wa kazi
     
  5. L

    Luiz JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Amejitaidi kuzungumzia mambo ya muhimu lakini kwa kiasi kikubu hizo vurugu zinasabishwa na serikari kutowajibika kwa wananchi kuhusu wawekezaji kama umesoma kitabu kilichoandikwa na ChaChage kinaitwa "MAKUADI WA SOKO HURIA" utajua uhalisia wa suala linalotokea sehemu kama Nyamongo na sehemu nyingine zenye uwekezaji.
     
  6. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Na sababu zote alizotoa zinajulikana
    Wawekezaji hawana nia ya kumuinua mtu wa chini pale walipo na hawana hata nia ya kutekeleza kile walichoambiw awafanye au kilichomo kweney mkataba la sivyo wasingewakejeli wananchi kwa kuwajengea shule ambazo mbuzi akijikuna kwenye ukuta unaanguka au barabara za kokote eti hiyo ni miundombinu
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nimependa hii sababu ya tatu

    Wawekezaji kushindwa kutimiza masharti ya uwekezaji juu ya kuboresha maisha ya wananchi wanaozunguka migodi
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Ndio sababu kuu kwa nini wananchi wamechoka
    Sio migodi tuu hadi kweney vitalu vya uwindaji na mbuga za wanyama
    Misitu ya serikali
    Mashamba makubwa ya wawekezaji
    Wanacnhi wamechoka
    Angalia wawekezaji kwenye mashamba ya miwa kule babati wanavyochoma mashamba ya wawekezaji baada ya kujikuta hawaoni tofauti yoyote ya kuwepo kw amashamba hayo bora ardhi hiyo wangepewa wao walime mazao ya chakula
     
  9. m

    mwl JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 388
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 60
    Kama kweli hawa ni watendaji wa JK basi yeye ni kilaza, wameweza kutoa sababu wakashindwa kutoa solutions, ni viongozi au viongozwa? Hayo mawili ya kwanza hayana majibu tujuzeni.
     
  10. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145

    Watanzania tumeshajua ukweli; CDM hawachomoki na machafuko ya Nyamongo, KIASHIRIA kiko wazi Viongozi wa CDM walikuwa wanaijua move yote. Walikuwa wa kwanza kukimbilia Nyamongo baada ya tukio.
     
  11. Mshindo

    Mshindo JF-Expert Member

    #11
    May 31, 2011
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Weee! Kusema "watanzania tumeshaujua ukweli" ni kuwasemea watanzania, ambayo literally ni KUWADHALILISHA kuwa wana akili kama yako. Mbaya sana!
     
  12. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    afadhali amekuja kuzungumza mwenyewe!
     
  13. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    inakera sana pale wanaposema wawekezaje wanatoa huduma muhimu kama kujenga shule, dispensari
    kitu ambacho sio sahihi haviendani na mali wanazochuma
     
  14. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,261
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    Watanzania wengi tuna akili timamu hatuna makengeza ya akili kama wewe.Na hata wewe ukweli unaujua ila tu ndiyo ile MTUMIKIE KAFIRI......... Ni njaa tu inakusumbua.
     
  15. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Ukipiga mahesabu ya hizo shule na dispensary ni kama tone kwenye bahari maana kama ni shule ni just majengo hayana vitabu hayana walimu wa kutosha wala maabara za maana na hospital wanatoa majengo na vitanda may be ila dawa hakuna wala madakrati ni issue sasa hapo sijui ndo wamefanya nini
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Huu ni uongo mkuu, mwenye makosa ni serikali yetu, Kwenye mkutano alioufanya juzi Godbless Lema alisema baada ya mauwaji ya nyamongo alienda kwenge migodi hiyo akaomba kuongea na wakubwa...walicho kisema ni kwamba wanaishangaa sana serikali kwani wao waliandaa mpango wa kuwasaidia wananchi wa nyamongo kwa kuwapa mchanga katika mpango huu walihitaji bilion tatu kama sikosei, wakaiomba bank ya dunia ikakubali kuwapa kiasi hicho cha pesa, Barick wakampelekea waziri wa madini "Gereja", cha ajabu haja wajibu chochote mpaka mauji yametokea, wakasema hata wao kibiashara inawaharibia sana kwani biashara yao imeshuka kwa asilimia 7.5 watu hawataki kununua madini yanayo nuka damu...sasa tujiulize viongozi wetu wako kwa maslahi ya nani, je wanafaindiaka na damu ya watanzania ndiyo maana hawataki kutatua matatizo......
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu hatuna haja ya kuwalamu wawekezaji tuwalau viongozi wetu...yaani ni kama kumfumania mkeo na jamaa halafu unaanza kumlau jamaa ni ujinga wewe ulie na mkataba nae ni mkeo...hivyo na ni sisi tunatakiwa tuwakomalie hawa viongozi wetu na kwa kuwa wameshindwa kutekeleza/wametusaliti tuwaondoe....
     
  18. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180

    Mkuu maoni yangu hapa yalikuw asio kuwalaume wawekezaji bali ni kuilaumu mikataba ambayo serikali imeingia na wawekezaji husika maana wawekezaji wanatekelez akile ambhacho kimeandika kwenye mkataba
    Kama kwenye mkataba wako kumeandikwa utatoa huduma za kijamii kama ujenzi wa shule na dispensary mwekezaji anatekeleza hata kama shule haina madawati hiyo sio kazi yake ila yeye ni kujenga shule
    Ubovu unakuja na wa kulaumiwa ni serikali ambayo wakati wanasaini mkataba haikujiuliza ni huduma zipi za kijamii na kwa kiwango gani maana walitakiwa waambiwe ni shule ya aina gani na iwe na nini so wakikabidhi shule huwezi tena kujikuta wanafunzi wa ile shule wanalalamika madawati hakuna au vitabu hakuna au hakuna huduma za maji
     
  19. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #19
    May 31, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    naungana na wewe mkuu
    wakuwalaumu ni viongozi wetu wasiosimamia vyema mali asili yetu,wao wanachojali ni 10% yao wakipata hiyo kila kitu kwisha
    watawala wa nchi hii wamekuwa wakiwakumbatia sana wawekezaji na kusahahu wananchi,wameweka sheria ambazo zinawanufaisha sana wawekezaji kuliko hata nchi husika,
    tunalamba sana miguu ya wawekezaji sasa wanaingia hadi chumbani na hatuna la kusema

    Angalia botswana kabla hujaanza project ni lazima utimize kile ambacho serikali imepanga juu ya wananchi wanaozunguka mgodi huo,lakini hapa kwetu imekuwa ni tofauti sana tena sana

    tumebaki kuwalaumu wananchi na kuwazingizia kuwa ni wezi na kuwapiga lisasi kama vile ni wakimbizi

    yatubidi kubadilika ktk sera na mipango yetu juu ya hii mali asili la sivyo ipo siku sehemu za machimbo zitakuwa hazishikiki
     
  20. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #20
    May 31, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160

    Na hii ndio ilipaswa hiwe ya kwanza!
     
Loading...