Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazee waichagua CHADEMA Arumeru Mashariki

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Sr. Magdalena, Apr 2, 2012.

  1. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Vijana waliokuwa na umri wa miaka chini ya 18 (<18) mwaka 2010 hawakujiandikisha kwenye daftari la kudumu la wapiga kura kwa kuwa umri wao ulikuwa chini ya miaka 18 kikatiba na taratibu. Vija hao ambao SASA ni wa miaka 18, 19,20 na hata 21 hawakupiga kura siku ya uchaguzi jana kwa kuwa hawakuwa kwenye daftari la kudumu la wapiga kura, kwa kifupi damu changa na inayochemka jana haikupata haki ya kikatiba kuchagua muwakilishi wao bungeni.

    Wachenguzi wa maswala ya kisiasa wanadai kazi ya vijana hawa ilikuwa ni kutoa somo la uraia kwa wazazi wao na wazee wao na katika uchaguzi wa jana, wazee na kinamama walikuwa wengi kwenye vituo vya kupigia kura kuliko vijana.

    Hii ni dhahiri kuwa wazee sasa wanaweza kubadilika na kuchagua kwa hoja na sera na si kwa mazoea kama hapo nyuma, hii ni hatua kubwa katika democrasia ya nchi yetu.

    Kumbe hata wazee wakiwezeshwa na vijana wao, wanaweza, sasa wazee waichagua CDM Arumeru Mashariki je tutarajie nini kwenye chaguzi nyingine au hii ya Arumeru ilikuwa exceptional .?
     
  2. I

    Isoliwaya Senior Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It is the time for change. CCM should not be given any chance any more
     
  3. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tusibweteke na ushindi bado tuna safari ndefu.

    let us pull our socks.
     
  4. Ndoa

    Ndoa JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 984
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wapi wazee wale, washili.
     
  5. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,080
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    lets continue with that good work of sensitization...!
     
  6. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,087
    Likes Received: 11,331
    Trophy Points: 280
  7. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Daud
    Naona leo unagonga malikes tu, nimezunguka thread kama nane hivi tayari nimekuta umezipamba kwa likes post baada ya post, Nimekubali, raha kula na ndugu zako. Endelea kushangilia,
     
  8. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona kana aliyeandika hii certificate alikuwa na wasiwasi na woga mkubwa, ona hiyo hand writting inaonyesha wasiwasi na kutokujiamini, au alikuwa anatumia kalamu ya Lema, maana huyu kaka jana alimkalia shingoni mkurugenzi hata leo asubuhi alikuwa naye bega kwa bega kiasi mkurugenzi akawa anakosea kusoma figures kwenye katatasi ya matokeo.

    Hongereni CDM, lakini mjue CCCM wataendeleza vikao ili kubaini makosa yao yalikuwa wapi na kuyarekebisha.
     
  9. Chademondus

    Chademondus Senior Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Saaafii sanaaa... Elimu ya uraia ni muhimu mnooo...!
     
  10. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hureeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee,
    wazee wakiwezeshwa wana weza kufanya mabadiliko lets change the mind set of our elders.

    Daima mbele nyuma ni mwiko.
     
  11. E

    EmeraldEme Senior Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii hati imenifurahisha zaidi...Tujifunge kiume kueneza elimu ya uraia kwa nchi nzima, ili watu wote watambue haki zao za msingi, na watoke kwenye giza la U-CCM, sasa wawe tayari kwa mageuzi ya ukweli.
     
  12. G

    Gongolo Member

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [/QUOTE] Hongereni CDM, lakini mjue CCCM wataendeleza vikao ili kubaini makosa yao yalikuwa wapi na kuyarekebisha.[/QUOTE]


    Toka lini wakajirekebisha. Jeuri ya pesa mbaya sana. Wanashauriwa lakini hawataki kusikia. Wenzao CDM wanawafuata wataalam wa siasa (wasomi) kutafuta ushauri na kuona wapi wajirekebishe, CCM hawaoni kwamba sasa hivi wanatakiwa kwenda kisayansi zaidi kuliko kuendeleza campaini tu zisizo na mwelekeo.

    Wakati wa kuwaburuza watu umekwisha. Tujipange, tuangalie udhaifu wetu na tuwe na nia thabiti ya kujirekebisha siyo za unafiki. Wasomi wengi tunao, lakini hatuwatumii wala hatuwathamini kwamba wanaweza wakatubadilisha. CDM wanawakuza vijana kwa kuwafundisha kwa gharama lakini baada ya muda wanakuwa wazuri sana kisiasa. Uongozi mzuri ni kuanza na watu wapya na kuwafundisha yale unayoamini yatakuletea mabadiliko. CCM tumeshindwa nini wakati tunazo fedha na vijana wasomi tunao. Hapa ni kuwa na dhamira ya kweli kuelekea mabadiliko. Tuamke enzi za ujanja zimekwisha, tusome alama za nyakati!! Hongereni CDM.
     
Loading...