Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazanzibar wamechachamaa wanadai talaka,nini hatma ya muungaano?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by MUSTAPHA, Apr 19, 2011.

  1. M

    MUSTAPHA Member

    #1
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika mjadala wa muswada wa katiba uliofanyika Zanzibar,wazanzibar waliojitokeza katika mjadala huo sio tu waliupinga muswada huo,bali walisikika wakiukataa na muungano pia.Katika fikra zao wanaamini ya kuwa wao hawanufaiki na muungano kama wanavyonufaika nao watu wa bara.Hekima na busara za kutosha zinahitajika ili kuziondoa kero za muungano.Vinginevyo,muungano upo matatani.
     
  2. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Mkuu busara hii hapa ya Mwalimu na Wazanzibari ndio wameshasema loud and clear:

    "Ikiwa watu wa Zanzibar, bila ya kuingiliwa na watu wa nje na ikiwa wana sababu zao, wakaamua kuwa Muungano umekuwa kero kwa maisha yao, na kwamba hauna maslahi na wao sitowalazimisha kubakia na Muungano huo. Muungano huu utasita pale tu NCHI shiriki itakapoamua kujitenga" by Mwalimu Julius Kambarage Nyerere
     
  3. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Km wasemavyo makada wa chama tawala, sasa ni wakati wa kufanya maamuzi magumu, lujivua gamba kwa ccm na matakwa ya Katiba mpya kuendane na kuzaliwa kwa tanzania mpya, mawazo ya wengi yasikilizwe, KURA YA MAONI NI MUHIMU KTK KUFANYA MAAMUZI..
     
  4. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Kura ya Maoni?

    Tupige kura kuulizwa kama tunataka Uhuru wetu tulioporwa na Tanganyika?

    Kwani Mkuu nyinyi mliwahi kuulizwa iwapo mnautaka huu Muungano? Maana sisi hatukuwahi kuulizwa.

    Muungano huu hauna uhalali wa kisiasa na kisheria, uvunjike tu.

    Baada ya hapo na kama tutakubaliana, tutatafuta njia nyengine ya kushirikiana kwa misingi ya kuheshimiana.

    Zanzibar for Zanzibaris.
     
  5. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,694
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
  6. mzamifu

    mzamifu JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 2,922
    Likes Received: 455
    Trophy Points: 180
    Katika mchakato kueelekea katba mpya suala la mhungano litleta utata sana. Lingine ni dini. mengine yataenda vizuri tu. Basi sote tujiandae na hali hiyo.
     
  7. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hili nalo FUPA jingine kwa JK....

    Jamani Wazanzibar kuliko kulalamika na kutishia nyau, nyie fanyeni kweli.......tekelezeni ushauri wa Mwl. timueni

    Mwanzoni binfasi nilitamani tungeendelea kuwa kama nchi moja kwa mwamvuli wa muungano lakini kwa sasa nimekana mtazamo huo kwa asilimia 500% na nawaunga mkono mtimue kabisa....!!!!

    That is better, at least to say, for you kwani hakuna kitu muhimu kama mtu kujisikia kuwa salama na soveereign inayompa kuweza kufanya mambo yake mwenyewe hasa anapojitambua anaweza kufanya hivyo.....

    Kama mtoto wa kike amekuwa anataka kwenda kuolewa mkimchelewesha anaweza kuliwa na kaka zake au wa kiume akala dada zake.........wish to see one day nikiwa ukingoni mwa bahari nikipunga mkono kusema KWA HERI ZANZIBAR, KWA HERI MUUNGANO
     
  8. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    mkamiati !! wewe ni mznzbr! basi shekh utakuja kuwa shemeji yangu.. nakuja kuoa huko.... btw! kura za maoni anazosema madau hapo juu ni kwa ajili yenu.. sababu si wa znz wote wanaotaka muungano uvunjike! amini hilo...
     
  9. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hii unayoleta ni kashfa kubwa kwetu waZanzibar.

    Kwani siku zote anaedai na kupewa talaka ni mwanamke. Sasa kwa taarifa yako ndani ya muungano hakuna mwanaume wala mwanamke wote ni sawa.

    Na hata kama alikuwepo mwanamke basi atakuwa ni Tanganyika kwani baada ya ndoa tu alibadili jina na kujiita Mrs Tanzania. Sisi waZnz tunaitwa wazanzibari kama kawaida hatubadili jina.

    Badilisha heading yako
     
  10. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    WAKIISHA WABAGUA WATANGANYIKA DHAMBI ILE YA UBAGUZI HAIISHI HAPO , ITAENDELEA. WATAJIKUTA KUMBE HUMO NDANI(pemba na unguja) KUNA WAZANZIBARIIIIII NA WAZANZIBARAAAAAAA.--------MWL J K NYERERE.
     
  11. J

    Joshua Bukuru Member

    #11
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 25
    mimi nazielewa hisia na maoni ya watu wa zanzibar juu ya muungano na katiba mpya. Wazanzibar hawapashwi kulaumiwa hata kidogo isipokuwa tulaumu muundo wa muungano uliopo ambao hautoi fursa wa wananchi wa nchi hizi mbili. Kero za muungano hazizungumziwi kweupe na badala yake mikutano ya kero hufanyikia uvunguni na kinachoamriwa huko hautujui raia. Ili muungano uimarike kwa sababu tusingependa kuona unavunjika wakati historia yetu ni moja, na asili za mila na desturi zetu kwa kiasi kikubwa hufanana. Hivyo, katika katiba mpya ijayo, ni lazima suala la serikali tatu lipewe kipaumbele kwa muktabali wa muungano wetu. Na hii hoja ilipendekezwa na tume ya jaji Nyalali lakini serikali zikapiga marufuku mapendekezo hayo. Sasa ni wakati wake vinginevyo tutakosa serikali 3 au 2 zilizopo na badala yake tutarudi kuwa na serikali zilizokuwepo kipindi kile cha 1964. Wazanzibar wana hoja ya msingi na wasipuuzwe hata kidogo!
     
  12. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nawaonea huruma wanawake wa Zanzibar Muungano ukifa! Yaani hadi leo hujawahi kusikia na mwanaume anadai talaka! Nadhani wewe neno sheria halimo kwenye msamiati wako kabisaaaa!

    Btw: Hoja yako ya Mrs Tanzania mbona haijakaa vema, ungeniambia Mrs Zanzibar ningeelewa.
     
Loading...