Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania tujiandaeje kwa uchaguzi mkuu mwaka kesho?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Exaud J. Makyao, Feb 3, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ninapokumbuka kwamba uchaguzi mkuu wa rais na wabunge utafanyika mwaka kesho,
    naona ni vema tukashauriane mambo muhimu ya kujiandaa ili uchaguzi huo uwe wa mafanikio makubwa.Tena uwe huru na wa haki ya kweli.
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kwa uchaguzi kuwa huru na wa haki tunahitaji kwanza kabisa tume itakayokuwa huru na isiyo ya ki-CCM CCM. Pili UWT usiwe na jukumu lolote katika shughuli za kuhesabu kura.
     
  3. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kushauriana labda kwenye strategy za kupata wabunge.

    Rais mbona anajulikana tayari kwamba ni Kikwete tena! Labda kifo kiingilie kati, lakini nadhani hata kampeni ya urais hapo mwakani hazina maana; Zikifanyika itakuwa ni ufujaji wa pesa ambazo tunazihitaji kwenye shughuli nyingine nyeti kama kuboresha maabara kwenye mashule na mahospitali yetu.
     
  4. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Heshima mbele mkulu,kwa vile uchaguzi mkuu ndo huooo unakaribia mi nadhani ni vema vyama(hasa vyama vya upinzani) vikatumia muda uliobaki kwa ajili ya kufanya maandalizi ya uchaguzi wa mwakani(mikakati ya ushindi) badala ya kusubiri mwaka 2010 ufike na kufanya maandalizi ya zimamoto...Huu ni wakati wa kuanza kuangalia ni nani atagombea na kushinda kihalali(kukubalika kwa wananchi) na si wakati wa kuanza kukusanya hela za kutoa rushwa ili ushinde katika uchaguzi huo mkuu...Huu ni wakati wa vyama vyote vyenye nia ya kushiriki katika uchaguzi huo mkuu kufanyia kazi/kusahihisha makosa yote yaliyopelekea vishindwe katika chaguzi zilizopita...Vilevile huu ni wakati kwa CHADEMA kujiimarisha katika ngazi za mikoa,wilaya,tarafa,kata,vijiji na shina(kama ilivyo katika chama tawala CCM) ili kuleta upinzani na ushindani wenye uwiano tofauti na ilivyo sasa(Hii ni pamoja na kuandaa bajeti ambayo kipaumbele chake kitakuwa ni kuimarisha kama sio kuanzisha matawi ya wilayani na vijijini ambako ndiko wapiga kura wengi wapo) ,Pia ni wakati wa CUF kujiimarisha zaidi Tanzania bara kama ilivyojiimarsha PEMBA,lengo kama nilivyosema hapo awali ni kuwa na upinzani wa kisiasa wenye uwiano hasa bungeni na katika halmashauri za wilaya,miji,manispaa na majiji(maendeleo yatakuja kwa kasi ya ajabu mno)...Aidha ni wakati wa chama tawala CCM kukaa na kujisafisha ili kiwe safi(japo kiasi) kinapoingia katika uchaguzi mkuu wa mwakani,hapa nina maana kwamba CCM kiandae wagombea walio wasafi,wanaokubalika kwa wananchi na si wanaoingia madarakani kwa kutoa rushwa ama wale ambao wanasifika kwa kuwa na sifa maarufu ya UFISADI...Mwisho ni wakati kwa Tume ya Taifa ya uchaguzi(NEC) na pia Bunge kukaa chini na kuifanyia marekebisho sheria ya uchaguzi ili kuepukana na malalamiko ya mara kwa mara ambayo ni matokeo ya mapungufu ya sheria hiyo(kama ilivyotokea katika uchaguzi mdogo wa Mbeya vijijini).Ni ushauri tu....Naomba kuwasilisha wakulu..Mbarikiwe sana
     
  5. SaidSabke

    SaidSabke JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2009
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 1,625
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Umeongea busara tupu.Hata hivyo dalili ya chama chochote kushinda ni uchaguzi wa serikali za vijiji ambao utafanyika mwaka huu nadhani miezi ya octoba au november
     
  6. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jamani samahani kwa kutofautiana na wachangiaji wa mada waliopita.
    Ukweli ni kwamba hakutakuwa na uchaguzi wa haki na huru kama hatujabadilisha katiba. Katiba iliyopo sasa inaipa CCM nafasi kubwa sana ya kuendelea kutawala kimabavu kama inavyotawala sasa.


    Uhuru wa kweli wa Mtanzania wa leo utapatikana tu kwa kubadilisha katiba, vinginevyo ni kutwanga maji kwenye kinu.

    Ndugu Makyao bila shaka aanza kuwaelimisha wachaga huko Moshi waanze kudai mabadiliko ya katiba ili wapate uhuru wao.
     
  7. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Tujiandae kuipokea CCM madrakani tena maana JK lazima atapita tena kwa kishindo kama kawaida yao.
    kama ni mikakati vijijini ndo mkazo uwekwe angalau kupata viti vingi vya ubunge.

    Ila ni mtihani mkubwa kwa mpinzani kuukwaa urais na sijui itakuwaje siku hili likitokea Tanzania!
     
  8. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2009
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Amani iwe nanyi.

    Niafurahishwa sana na hoja hii iliyoanzishwwa na Makyao.

    Kupata mabadiliko ya siasa kunahitaji sana watu waliandaliwa kiakili, kiroho na kimtizamo. Watanzania kiakili wanachoka haraka sana kufikiria na kjupamga mambo kimkakati

    Kiroho wanaamini kabisa kuwa ikulu imeandaliwa kwa ajili ya CCM tu na ya kwamba chama kingine kikiingia ikulu yatatokea mauzauza ya kutisha sana. Na pengine huo wanauona kama mwisho wa Tanzania.

    Kimtizamo: Watanzania wameandaliwa wawe watumwa. Mtumwa hajitawali, hatawali mali yake, hamtawali mtu mwingini wala hawezi kuishi bila kutawaliwa. Sidhani kama watanzania watathubutu maisha ya kutotawaliwa, kuibiwa, kunyonywa na kudnganywa kila siku na CCM. Hayo ndo maisha wanayapenda. Ili kuondoa hilo ni lazima mfumo wa elimu ubadilishwa kwanza na elimu inayomwandaa mtu kujiamini na kujitawala itolewe kwa wingi.
     
  9. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    JASUSI,
    Inaonekana kuwa unapendekeza upatikanaji wa tume ya uchaguzi ufanywe huru.
    Nani achague tume sasa?
    Ipo kazi.
     
  10. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nadhani hakuna haja ya kumpiga muhuri wa ndio Rais Kikwete kwani wapiga kura ndo waamuzi.
     
  11. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Suala la kama kuna haja ya kubadili katiba au laa, ni la watanzania wote na siyo la kufanywa kikabila.
     
  12. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Kwa huko T/bara au Tanganyika mtapanga mikakati mpaka hewani na kupata wasikilizaji wengi tu ,lakini wananchi wa huko wakishapewa kofia upande wa khanga na bilauri la mvinyo basi yale yote mliokuwa mkiwamwagia katika viwanja vya mikutano na wao wakiserebuka kwa kufurahia sera zenu na kuziona ndio zenyewe wanayaeka upande na kuipigia kura CCM huku wakisema CCM ndo baba,ila naungana na wale wote wanaosema hakuna uchaguzi kama Katiba na tume hazikufanyiwa marekebisho.
     
  13. SaidSabke

    SaidSabke JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2009
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 1,625
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Suala la tume huru au kubadili katiba ni madai ya upinzani .kama kisingizio chao kwa kushindwa vibaya katika chaguzi mbalimbali.Suala kubwa hapa kwa wapinzani ni kuueleza umma sera zao,matarajio yao na mikakati yao katika kuendeleza watanzania.pili lazima wawe watu wenye uwezo wa kujieleza.Mathalani baada ya kumfukuza akwilombe natambwe hiza CUF hana mzungumzaji wa kujenga hoja.Chadema wanao wazungumzaji wazuri na wanao mikakati mizuri na ni wepesi wa kutumia fursa pale CCM inapoteleza.Mrema amepoteza kabisa kipaji cha kuzungumza kila akihubiri huzungumzia alipokuwa naibu waziri mkuu na kujisifu tuu.Kwa mtaji huu SISIM itadumu
     
  14. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #14
    Sep 13, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    \
    Alaa?
    Wachambuzi wa siasa za TZ mwasemaje kuhusu hoja hizi za SAID?
     
  15. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwanini wana JF ambao wako nyumbani wasianze na wao kugombea viti vya ubunge sio kukaa kusema watu wanao jaribu nafasi zao kuleta mabadiliko after all Zitto kaonyesha its possible umri si tatizo sana.

    Na nadhani mtu kama FMES hana weza pambana na mbunge yeyote katika hiyo nafasi kama ni hoja tu na ana muda wa kujipanga aende sehemu moja ambayo anaona mbunge ana faida kuliko kukaa nyuma ya migongo ya watu. Kinachoitajika kwa sasa ni challenge kushindwa si vibaya lakini sauti isikike kwamba tupo karibu mno kuliko wanavyofikiria.

    CCM hawataleta mabadiliko inabidi ya letwe ata mkishindwa uchaguzi hila waele wazi kwamba kuna challenge za kweli sasa na kama CCM ni damu huu ndio muda wakuanza kupigana kuwe na wagombea binafsi au chama chochote chenye nguvu ya ku-challenge. Safari ya maili millioni moja uanza na atua moja bila kunyanyua mguu amna tunakosogea,vilevile maneno matupu ayavunji mfupa.

    action speaks louder than words 'Exhaud Makayo' sijui utajipanga na jimbo gani. Uchaguzi wa Japan chama tawala akikutegemea kama kitashindwa baada ya almost half a century in power lakini wananchi walishachoka na viongozi wale wale ata opinion polls azikutegema mabadiliko especial ndio wenye hela, na watanzania nao wameshaanza kuchoka lakini jibu alitopatikana bila ya kujaribu sidhani watu kama wana-enjoy kulala giza wakati Lowassa kakimbia na hela yao kwa mkataba wa uongo.

    Kujaribu si ...........
     
  16. K

    Kinyikani Member

    #16
    Sep 13, 2009
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania hakuna uchaguzi kuna uchafuzi tu. endeleni tu na ngonjera lakini tume ya uchaguzi hata sikumoja hawatamtangaza mpinzani hata hao wabunge wa wapinzani ni ruzuku tu kutoka CCM.
     
  17. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu FMES umeipata hiyo?
     
  18. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #18
    Oct 10, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hapa kuna hoja ya kujibu.
     
Loading...