Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wataalam wa Kiswahili ?.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Ngongo, Apr 25, 2012.

  1. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Wakati neno uboho likiwa bado linatusumbua kulitamka mbele ya hadhara wataalamu wetu wametudadavulia neno Laptop kwa kiswahili ni Dadavuzi mpakato.
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    dadavuzi mpakato...hah hahaha ahh nimeskia TBC asbh ehh nkashangaa
    awa bakita jaman wangekuwa wanasanifisha aya maneno uku wakiangalia uhalisia wa maneno..ufanano wa maneno na utumikaji wa maneno kulinganisha na mila na desturi zetu...sasa jaman eti DADAVUZI...ahh asi aibu jaman..ebu assume unamwambia mama yako mama naomba dadavuzi yako....mhh aijakaa vyema...uyu aliyetunga ili neno HANA MAADILI...ni muhuni kwa mbaaaaaali...aiwezekani from maneno yoteeeeeeeeeee iwe dadavuzi mpakato....NENO ILI MI HALIJANIBARIKI:rolleyez:
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Sijui hawa wataalamu wetu wa Kiswahili wanatupeleka wapi ?.
     
  4. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Hivi kwanini hawa jamaa wanapenda kujifanya wenyewe ndio wanakuza hii lugha yetu peke yao.., hivi kuna shida gani laptop ikiitwa laputopu.., calculator ikaitwa kalukuleta, website ikaitwa webusite.., haya mambo ya dadavuzi, luninga, tovuti, (na cash mashine sijui wala sikumbuki inaitwa nini..?)

    Sasa.., Je inamaanisha desktop itaitwa Dadavuzi Dawati, Dadavuzi Meza au nini ?, Jamani waache lugha ikue kutokana na watuamiji mitaani, yaani maneno wanayotumia ndio hayo yatumike

    :doh: Utafikiria mtu unajifunza lugha yako, ukubwani
     
  5. beibe nasty

    beibe nasty JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 1,648
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sun wu pliiiiiz spare me sm pumziii uwiii wanchekeshaa bana ila kiswahili wazimu sasa dadavuz manake nini
     
  6. Mc Tilly Chizenga

    Mc Tilly Chizenga JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 3,384
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    rose,hapo ktk kumuomba mtu kama ni dada yako unafupisha,usiseme dada naomba dadavuzi yako!unasema "dada naomba vuzi yako"
     
  7. m

    mbelege Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli hili ni tatizo maana najihisi mpaka sasa sio mswahili kwa sababu misamiati mingi inanishinda kuielewa, mfano neno ABORTION kwa kiswahili linaitwaje sijui, na laptop kuitwa dadavuzi mpakato du hii ni kali.
     
  8. NDAMANDOO

    NDAMANDOO JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Tatizo wataalamu wetu ni masharobaro, wamekosa maneno kabisa????? why why kwanini???????? hawachelewi kuja na chombo kingine majina yaleyale "KUNDUZI, KUMAZI nk"
     
  9. Omonto wa-hene

    Omonto wa-hene Senior Member

    #9
    May 20, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Nimepata matatizo makubwa sana kusoma uzi huu wa Rose1980. Huyu jamani anastahili kurudishwa darasani afundishwe fonimu (Irabu na Konsonanti) kisha afundishwe silabi (pigo moja na matashi). Hebu tazama maneno yaliyokolezwa rangi kama alivyoyawasilishwa ndugu yetu. Kusema ukweli yanakera kuyasoma. Na kibaya zaidi ni kwamba kundi la watu waandikao kwa mtindo huo limeongezeka sana kwa sasa kiasi kwamba lugha yetu inaharibiwa vivi hivi! Tujirekebishe jamani!
     
Loading...