Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasipoifuta kuna hatari kwa Preventive Detention Act kutumika dhidi ya viongozi hawa wa CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Jul 10, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wadau:

    Kila mara huwa najiuliza: Kwa nini ile sheria ya kuwaweka watu kizuizini bila ya kufunguliwa mashitaka (Preventive Detention Act) bado ipo hadi leo hii?

    Hiyo sheria kandamizi haijaondolewa na tangu ujio wa siasa za vyama vingi haijawahi kutumiwa na kiongozi yoyote wa nchi. Kwa maneno mengine sheria hiyo ipo kisheria lakini siyo halali.

    Hivi hawa viongozi wa serikali ya CCM wa sasa hivi hawaoni umuhimu wa kuiondoa? Hawaoni kwamba inaweza kuwarudia wao wenyewe.

    Nasema hivi kwa sababu hatujui Mwenyezi Mungu ameipangia Tanzania yetu hii kitu gani – katika miaka ijayo huwezi kujua katupangia nini.

    Siombei machafuko, lakini kwa madudu viongozi wa CCM wanayowafanyia Watanzania, wanaweza kujikuta wametupwa nje ya uongozi-kama ilivyotokea katika nchi nyingi tu Barani humu, na sikioni kitu chochote kinachoweza kuniridhisha kuwa nchi hii ni ya kipekee yaani unique.

    Madudu yanayofanywa na viongozi wetu ni yaleyale waliyokuwa wakiyafanya hao wengine kwa wananchi wao na kujikuta wako nje.

    Sasa wapinzani wakishika nchi wanaweza kupata urahisi mkubwa wa kuwashughulikia mafisadi hawa wa CCM walioko katika uongozi sasa kwa sababu sheria hiyo haitahitaji ushahidi thabiti wa ufisadi hao. Serikali mpya inaweza kuwasweka ndani wakaozea huko, na ikawa haijavunja sheria wala Katiba.

    Ikitokea hivyo, hivi wafuasi wa CCM (yaani wapinzani) kweli watapata nguvu ya kuilalamikia serikali hiyo mpya?

    CCM lazima itumie akili. Kuna kila dalili sheria hii inaweza kuwarudia wao.

    Nawasilisha.







     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mkuu Zak, kwa nini unawaamsha awalio lala? hasa kama ni mafisadi? We acha tu wabanwe na sheria yao wenyewe, na hapo ndipo patakuwa patamu!
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hakika upo uwezekano mkubwa sana wa hilo kutokea.
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hawa CCM wanajiamini sana! Hawajui la kesho. Wimbo wao huu 'Amani na utulivu" unaanza kuwa kichekesho kutokana na madudu wanayofanya. After all amani haiimbwi kwenye majukwaa, bali hujengwa kwa misingi madhubuti ya haki.
     
  5. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wanajiamini kwa uchakachuaji na technology ya kichina!
     
  6. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ayaaaa mbona unawashitua wewe? Huoni unaharibu ukichukulia kuwa hiyo sheria haijatumika muda mrefu?!
     
  7. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hawajashtuka tu?
     
  8. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    http://www.parliament.go.tz/Polis/PAMS/Docs/2-1985.pdf

    Hapo utapata amendment yake ya 1985. Naona wanaruhusu ku-challenge detention order in court. Na mahakama za sasa ivi haziwezi kuruhusu detention orders zisizokuwa na evidence.
    Tatizo hapa ni evidence. The crime committed by the mafisadi ni ngumu ku-pin down kwa mtu mmoja. Sio sawa na wizi wa kuku. Watu wametengeneza shell companies, nk kujificha nyuma yake. Hizi kesi zitakuwa ndefu. Sio rahisi kama mnavyodhani.
     
  9. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Zak kwa historia yote ilipo dunia mwisho wa sheria mbovu uishia kwa waliyoitunga, huo ndio ukweli na unachokisema ndiyo historia ya udhalimu maana wanaotunga sheria mbovu ujishau wakidhani kuwa wao watakuwa madarakani milele, bila kujuwa kuwa siku wakitoka hiyo hiyo sheria mbovu itawachapa.



     
  10. nyamemba

    nyamemba JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2015
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 623
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Huwezi kujiapiza kuwa nikikatwa patachimbika, wewe nani? Ngoja ukome nyau wewe.
     
  11. Sibonike

    Sibonike JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2015
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 7,879
    Likes Received: 2,125
    Trophy Points: 280
    Nasubiri kujua hilo shimo lina ukubwa gani? Au ni dogo kuliko analochimba nyau akijisaidia?
     
  12. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2015
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,010
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    mbona unajiuliza mwenyewe na kujijibu mwenyewe.hizi "matipo" ID hizi shida kweli.
     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2015
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,860
    Likes Received: 5,255
    Trophy Points: 280
    Mkuu ulianzisha thread na kuanza kujijibu mwenyewe..
     
  14. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2015
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,010
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    nandiko lake lina mantiki,ila imeonyesha kwamba hata ile ID iliyo muuliza swali ktk post ya kwanza,anaimiliki ni yeye mwenyewe mleta mada.LMAO.
     
Loading...