Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapemba ni wabaguzi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Zhule, Sep 9, 2010.

  1. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mdogo wangu anauza viuma chakavu hapa jijini Dar.Mpemba ni miongoni mwa vijana wake wanaopima chuma ofisini kwake. Huyu mpemba alisema, pemba kuna viuma chakavu kibao. mdogo wangu akawapa pesa pamoja na dogo mwingine wa bara wakakusanye viuma kule.
    Kufika kule mama mtu (mpemba) kakataa katakata kwamba hajawahi kumwona mtu wa aina ile (mbara) tena mkristo kwaiyo hawezi kuishi kwake.Dogo akaamua kurudi Dar. Hivi pemba hawapo wa bara au wakristo? Hii sentensi yake ya hajawahi kuona mtu wa aina ile ina maana gani? Nimeshindwa kuelewa maake sijabahatika kufika pemba.
     
  2. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
  3. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Usishangae sana watu wale hawajazoea socilization na dini zingine hivyo kwao kujiona wao ni bora si kitu cha kushangaza. Hata mimi nilipokuwa mdogo sikuwahi kuishi karibu na waislam. Sana sana nilisimliwa habari zao tena tofauti na wao walivyo kwa hiyo nilijenga negative atitude kwa waislam. Lakini nilipokwenda secondary na chuo kikuu nilibahatika kuwa na marafiki wa kiislam na nilishangaa kuona kuwa wapo wengi wao ambao ni wastaarabu kuliko hata wakristo wezangu.

    So tuzidi kuwaweka karibu ili ili tuzoeane nao
     
  4. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    MI NAZANI WATANGANYIKA WABAGUZI ZAIDI :playball:
     
  5. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    NAKUPONGEZA SANA MKUU KWA KUWA MKWELI, MUNGU AZIDI KUKUONGOZA KATIKA HAKI. Takbeeeerr! :welcome:katika dini ya wastaarabu.
     
  6. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Upuuzi mtupu...hulka chafu zipo kila pahala hazifanyi kuwa ndiyo sifa ya watu woote, msituletee upuuzi hapa!!
     
  7. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ubaguzi ni silka ya baadhi ya watu katika jamii yoyote ile.mimi nimeoa mwislam katika kipindi cha mwanzo cha uchumba wetu nilipata shida sana kwa sababu ya ubaguzi ikafika mahali nikamwambia mchumba tuachane tu kila m2 achukue 50 zake akanishauri tupambane mpaka mwisho.lakini baada ya kunielewa hadi ubatizo wa mke walihuzuria kwa wingi na hapa nilipo najiandaa kuwahi idd ili tujumuike wote.wabilah tawfiq.bwana apewe sifa saaana.
     
  8. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2010
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mpemba vipi mbona wahamaki? Toa utetezi. Ukihamaki namna hiyo unaudhihirishia umma ya kuwa ninyi Wapemba mna tabia hiyo.
     
  9. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ni kweli kabisa kama ilivyo kila mmoja kuzaliwa na mfuko wake, hivyo si rahisi tabia ya mtu mmoja kulighalimu kabila zima,
    lakini wapo watu wa nmna hiyo pahala pote, lakini nadhani huyo mama amezingatia maagizo ya imani yake ya kiisilamu inayo mtaka kujitenga na wakristo na kutokufanya nao urafiki, kuwaoa, kuolewa, lakini hii imewaathili sana wale ambao wameathiliwa na aya za kitabu bila kuangalia ukweli halisi na kwa kuwa hizi imani tunajifunza kutoka kwa watu waliotutangulia inatubudi kuwa kuwa makini nazo sana, sisi ni watu wamoja tunatofauti ya uelekeo wa kuabudu tu.
     
  10. c

    chama JF-Expert Member

    #10
    Sep 9, 2010
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    jamani ubaguzi ni sehemu ya ubinafsi hauna kabila sasa msiwakame wapemba je tumesahau wahaya?
     
  11. faithful

    faithful JF-Expert Member

    #11
    Sep 9, 2010
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 375
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    NIMEKUPENDA SANA kwa majibu haya mazuri,Umenifilisi kabisa nilichotaka kuongea,pemba ni sehemu tofauti kabisa utadhani nchi za kiarabu uislam umeshamiri sana............msameheni huyo mama bure.
     
  12. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #12
    Sep 9, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Upuuzi mtupu katika karne kuna wa kujiona wa maana kuzidi mwingine?Kama wangekuwa wa maana wangeishi katika nyumba za tope mpaka leo?Wana nini cha kujivunia mpaka wawe wabaguzi au hayo masalia ya umanga koko.Wajaribu kwenda uarabuni waone kama nawao ni vile wanavyojihisi au tofauti.
     
  13. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Chuki za nini Paka mweupe? Aste aste kijana. Wewe ndio mbaguzi maana umeleta na umanga koko - sasa huo ndio nini kama si ubaguzi kama wa huyo mpemba unaemsema?
     
Loading...