Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanasiasa vijana wanatusaidia vipi kupambana na changamoto nchini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makame, Jul 12, 2011.

  1. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2011
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania ina matatizo mengi. Miongoni mwao ni yale matatu ya ASILI kutoka kwa Baba wa taifa ambayo ni (1) Umaskini; (2) Ujinga na (3) Maradhi. Haya ymeendelea kuwepo kwa kuwa na yafuatayo:-

    a) Kuendelea kuwepo kwa RUSHWA.
    b) Kuendelea kukumbatia ujinga wa kuchakachua - vyeti vinachakachuliwa [Mpaka Waheshimiwa Mawaziri!]; Mafuta, Mitihani, mabenki nk!
    c) Siasa kugeuzwa mtaji wa kuneemeka na sio kuwatumikia wananchi.
    d) nk

    Sidhani kama kauli za kujivuna kwa mfano 'ninajijenga mwenyewe' zitatusaidia na dhamira ya kupambana na maadui watatu wa Taifa letu. Tutimie jitihada kuweza kufikia malengo na sio kupotezeana muda.

    Sasa swali langu, je wanasiasa hawa vijana wanatusaidia au tutaendelea na uozo tulioukuta kutoka kwa elder generation?
     
  2. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Te te teeh!..we acha kuchokoza ugomvi,watu walimsahau mpaka Shibuda.
     
  3. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hakika hili ni tataizo jipya la Taifa,tizama vijana walio serikalini na vyama vya siasa baadhi wameanza kuonyesha dalili ndizo sizo zinazoleta maswali lukuki kuwa siasa zetu za kizazi hiki cha vijana wa sasa ni janga jipya tena hatari kuliko la mafisadi.
     
  4. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hapa mkuu ndio wakati wa sie vijana kua makini sana na kauli ya baadhi ya viongozi vijana ya kutaka kutupotosha kwa kauli zenye utata mfano kauli za zitto juu ya kutuhumu uongozi wa juu Publically while kuna taratibu za kupresent matatizo yake ndani ya Chama kwa hyo tuwe makini sana juu ya hizi kauli mbali na hapo watataka kutuvuruga sie vijana lakn cha msingi tusimamie kile tunachokiamini
     
  5. F

    Fuehrer Member

    #5
    Jul 12, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HAWA VIONGOZI WAKISHAFIKA HUKO MJENGONI AU WAKIKAMATA DHAMANA ZA KITAIFA WANASAHAU KWAMBA WANA UWAKILISHI WA VIJANA AMBAO NI WENGI KWENYE JAMII NA WANAENDELEZA UOZO.

    DAWA

    SIJUI MUARUBAINI WETU TANZANIA UKO WAPI

    Wengine wanasingizia MUUNGANO
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tatizo la kuwa kijana iwe kwenye siasa au popote pale inakubidi kwanza ucheze na sheria zilizopo kabla hujaweza kuzibadilisha. Msitagemee vijana waingie na moja kwa moja waende kinyume kabisa na michezo ya wazee kwani hao wazee ndiyo wanao wapa nafasi kwa kuanzia.
     
  7. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2011
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa maana nyengine Mheshimiwa Mwanafalsafa unatuambia kwamba

    'If you cannot beat them ...... Join them'

     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Viongozi vijana wengi wanasumbuliwa na ulimbukeni na kudhani wao ni bora kuliko wengine wote kwa kuwa wapo kwenye uongozi wa vyama vya siasa.

    Maneno ya majigambo yamekuwa mengi sana kiasi ya kutia shaka iwapo wanadhamira ya kutumikia watu au ni maslahi binafsi.

    Viongozi vijana tungewategemea kuwa na maadili yanayompasa kiongozi kwa vile wana exposure kubwa zaidi, lakini kinyumechake wamekosa utashi na kukiuka maadili na miko kwa kile wanachokiita transparency kwenye demokrasia
     
  9. F

    Fuehrer Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa vijana washaingia kwenye kundi. Wamekuwa wabinafsi. Sijui tutatetewa na nani sisi?
     
  10. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Mkuu nadhani jibu unalo tayari. Kama vijana wenyewe ndo akina Nape, January, Kawawa Girl etc ni pumba na utumbo mtupu wanachojua ni mipasho na maslahi ya chama na sio nchi, unategemea nini? Hii nchi ni kwishney, mpaka tuchinjane ndio tutashikishana adabu otherwise just forget it!!!
     
  11. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #11
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hapana. Nasema it takes time. Vijana hao wanabidi waongezeke kwa idadi na kupata nyadhifa mbali mbali kabla ya kuleta mabadiliko.
     
Loading...