Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaokwepa kulipia kodi ya fire wapatikana

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mopaozi, Jul 20, 2012.

  1. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni baada ya TrA kuchukua jukumu la kukusanya kodi hiyo wakati wa kurenew m/vehicle licence unalipia na fire ili upate licence safi sanaaa kodi itakayopatikana kuimarisha huduma za zimamoto hadi vijijini inatarajiwa 10bilioni kukusanywa big uppp
     
  2. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni baada ya TrA kuchukua jukumu la kukusanya kodi hiyo wakati wa kurenew m/vehicle licence unalipia na fire ili upate licence safi sanaaa kodi itakayopatikana kuimarisha huduma za zimamoto hadi vijijini inatarajiwa 10bilioni kukusanywa big uppp source} ITv newzz
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Vioo vya magari vitafunikwa kwa utitiri wa stika.
     
  4. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,858
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Serikali ya kihuni sio dhaifu!
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Nilishatakafigi ya kwamba watakuja kufanyaga hivi hivi na imekuwa kweli!

    Serikali ya kibabe na uhuni ful!
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    dhaifu tuuuu hatufagilii kabsaaa
     
  7. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hiyo poa sana ilikuwa tabu sana kukata hiyo fire kwanza ukienda huko fire ni mizinguo tu!
    kwa upande wangu naona ni maamuzi mazuri ya kulipia motor v na fire kwenye ofisi za t.r.a
     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,033
    Likes Received: 1,330
    Trophy Points: 280
    na fire extinguisher watatoa au ni sticker tuu?walivyowajinga wanaweza uza sticker tuu
     
  9. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,789
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280
    pia bora kwa sababu itapunguza usumbufu........
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hii swaafi sana itatupunguzia safari za kwenda fire na kukumbuka. Bora kodi zote zinazohusu magari waziweke hapo hapo na ukilipia mara moja basi, watagawana wenyewe huko.

    Ni hatua nzuri.
     
  11. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Na ukichelewa kulipia unalipa fine hukohuko na si kwa traffic
     
  12. l

    luvara Senior Member

    #12
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 131
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hivi hoja hapa ni ipi? Kukusanya kodi au kuwa na vifaa vya zima moto vinavyofanya kazi.
     
  13. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Unauliza vifaa? hujui namna serikali ilivochemka,,imebaki kukimbizana na machinga kama chanzo chake cha mapato imeacha migodi,mikataba,magogo,wanyama/utalii wanasafirishwa tu nje
     
  14. BABU CHONDO

    BABU CHONDO JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 857
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nashinndwa kuelewa hii serikali,kwa gari la biashara kwenye kioo tu,kuna:-- mapato,m/vehicle,sumatra,TLB,nenda kwa usalama,fire,Insurance,kama ni la tourism TALA lazima, jamani huu ni uwizi sasa,haya kweli ni maisha bora,
    Kwanini wasiige mfano wa kenya,kweli tunakuza uchumi kwa njia,hii,
    Afu bado bajeti inakuwa tegemezi hayo ni magari tu.

    Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
     
  15. ProBook

    ProBook JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Jamani mimi gari ninayotumia sticker ya fire imeisha since 2011 lakini bado sijabadilisha sasa wakinikamata sasa hivi ndo itakuwaje.,na je sasa hivi ni lazima kuibadilisha na watanitoza fine kiasi gani labda?
     
  16. U

    Uswe JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hivi sisi tunalipa kodi ngapi?
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,109
    Trophy Points: 280
    bado kodi ya kichwa tu.....
    na ukichelewa kulipa kichwa kitakwatwa.......


    uzuri ni kuwa kulipia tra huduma hii itarahisisha, ubaya ni kuwa unaweza kuwa na stika bila fire extinguisher, ila kwa kuwa lengo la serikali ni kupata fedha (ya kusafiria), then mission accomplished!!!!! loh..........
     
  18. by default

    by default JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali dhai fu u u u u u u u u u u u inafany mambo kwa ujanja janja wa ki ji nga stika ya faya nitakuwa nayo je fire wataikagua vp?
     
  19. Mipangomingi

    Mipangomingi JF-Expert Member

    #19
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 280
    Yes, ni sticker tu, tena 20,000, hakuna fire kit na lazma ilipwe 1 July expire date 30 June, regardless umelipa lini. Huu ni wizi wa kishenzi kabisa ever,iweje ulipie huduma usiyotumia. Huu upole wetu watz ipo siku watatuambia watujimai kwanza ili tuendeshe magari,
     
  20. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #20
    Jul 21, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi hiii imeanza lini?

    Miye sina kwenye mkweche wangu...... na nimerenew license last month mbona hawakusema?
    Sitaki usumbufu naomba kueleweshwa ili nikalipe tu.
     
Loading...