Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wananchi wanalia, Rais analia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SOKON 1, Mar 9, 2011.

  1. S

    SOKON 1 JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Baada ya siku 100 na ushee madarakani, Kikwete amesalimu amri, analalama ni kweli maisha magumu na haonyeshi ufumbuzi wa kuyatatua isipokuwa kuegemeza utetezi kwa waliomtangulia.
    Wananchi wanalalamika kwa kuongezeka gharama za maisha.

    My take;
    Ajabu nani atayatatua?
    Wananchi wanahitaji mwelekeo mpya wenye matumaini mapya. CCM wameshindwa je tufanyaje?

    Nawasilisha
     
  2. g

    geophysics JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na bado ndo tumeanza...ngwe ya mwisho ya miaka mitano.......Tukija kufika utaniambia
     
  3. N

    Nhunda Member

    #3
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni wakati umefika sasa JK akili kuwa kuna group la viongozi walioteuliwa na Mungu yaani (Philosopher King) na kuna watu wa kuongozwa yaani (Populace). Sasa inapofikia mtu anayetakiwa kuongozwa anakuwa kiongozi mambo haya lazima yatokee. Yaani nchi inageuzwa kuwa kichwa cha mwenda wazimu. Ni wakati umefika wananchi wajitabue wenyewe na wachukue maamuzi wenyewe ili kuliokoa taifa kutoka katika mikono hafifu ya muuongozwa anayeongoza.
     
  4. Bakari Maligwa

    Bakari Maligwa Member

    #4
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...JK alidhani Urais wa Nchi ni sawa na kula wali kwa kachumbali kwenye sahani ya fedha! Urais ni kazi-dume; inahitaji wanaume wa shoka wenye mboni za kuona mbele zaidi ya wanavyoona wananchi wa kawaida. Urais si chetezo na ubani pekee kilichojazwa uvumba, manemane, ambari, mvuje na kashkash baruani...ni kazi ya kuonyesha njia yenye saada kiuchumi, kijamii na kisiasa.

    JK amefeli tena amefeli mtihani uliyotungwa na Dr. Ndalichako (Mkurugenzi wa NECTA); kwa mshangao, mtihani uliyotungwa na Dr. Slaa (Operesheni Sangara) na Prof. Lipumba (Operesheni Zinduka) atatoka kweli? Sidhani! Mwacheni alie...kama walivyoimba MSONDO NGOMA, "ukimuona mtu-mzima analia ujue ana jambo". Amefilisika kisiasa, hana jipya...tusubiri maumivu makali ya msoto wa maisha ya kubangaiza kiuchumi, kisiasa na kijamii.
     
  5. M

    Mnyakatari JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Bravo Mr!Huwa napenda sana kusoma makala zako.Huwa unaongea ukweli mtupu bila kutafuna maneno.Hongera kwa hilo
     
  6. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tz ina miaka sita,haijawai kuwa na rais,Mkwere alikuwana nia ya kuchuma pesa za watz tu,sio siri tutamkumbuka
     
Loading...