Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi na uchaguzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngalikihinja, Aug 13, 2010.

  1. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,563
    Likes Received: 1,795
    Trophy Points: 280
    Nionavyo ni kuwa wanafunzi wengi wamejiandikisha kupiga kura katika vituo vilivyo karibu na vyuoni kwao. Kitendo cha kufungua vyuo vya elimu ya juu baada ya uchaguzi hakutawanyima wanafunzi haki ya kupiga kura..........??? Nahisi kama vile kuna mpango fulani wa kumkosesha Dr. Slaa kura za wanafunzi.......
     
  2. Negotiator

    Negotiator JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanafunzi hasa wa elimu ya juu hawaiungi mkono CCM ndio maana kwa kugundua hilo wamefunga vyuo ili wasipige kura. ila wanaweza kumpigia debe jemedari wao Dr. Slaa huko aliko na kuelezea vema uozo wa CCM kisha kumzolea Dr. Slaa kura za kutosha
     
  3. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Serikali imepagawa tu, wanadhani kuwa wanafunzi watarudia ule mgomo wa 2000 - ambao ulishirikisha wanafunzi wa vyuo vyingi vya elimu ya juu (sio mlimani pekee). Sidhani kama kwa sasa vyuo vina watu kama kina Mkili (RIP), Zitto, yule mkurya wa kibiti, Mkangara, yule dada VP wa mlimani sijui alikuwa anaitwa nani ...nk
     
  4. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,563
    Likes Received: 1,795
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama kumpigia debe bila kupiga kura kutasaidia. Kwa upande wangu naona cha kufanya ni kuishinikiza selikari kuwarudisha vyuoni ili watimize haki yao ya kupiga kura
     
  5. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Wanafunzi wenye uchungu na nchi yetu na ambao ni wazalendo halisi watasafiri tu kwenda kwenye vituo vyao vya kupigia kura.
     
  6. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #6
    Aug 13, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    serikali iache uhuni, ila watavuna wanachokipanda naamini wanafunzi watainfluence jamaa zao wote kupigia kamanda slaa
     
  7. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Burundi walikataa kupiga kura Jumapili kwa sababu watu wengi wanakuwa makanisano. Vyuo vikuu anzeni mkakati vyuo viwe wazi muwae kupiga kura
     
  8. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #8
    Aug 13, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Nadhani hata ningekuwa serikalini nami ningefanya hivyo. We unadhani nani haopgopi kupoteza madaraka...
     
  9. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    .....kimsingi CCM imefanya kitu mbaya sana vyuoni hivi sasa.....wanafunzi wamekuwa waoga sana.....wakujipendekeza kwa chama kwa sana! naamini kwa dhati kabisa kama wataamua kwa umoja wao ama kuishinikiza serikali vyuo vifunguliwe kabla ya siku ya uchaguzi au kishinikiza tume ya uchaguzi kwa mamlaka iliyonayo itafute modality itakayowaruhusu wanafunzi wa vyuo wapige japo kura ya urais, basi umma tutakuwa nyuma yao. Jamii imechoka kusikia wanafunzi wakigoma kwa kudai posho ila wakiinua sauti yao kwa jambo kama hili, hakika tutawaunga mkono!
     
  10. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,087
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    mhhhh!
     
  11. Kitutu JR

    Kitutu JR Member

    #11
    Aug 13, 2010
    Joined: Jul 23, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huuu hauna tofauti na ubakaji.. Na kunyima watu uhuru wao...

    Ila tukiamua tunaweza.. Wakt ni sasa wa kuamua.. Piga kura Tar 31.10.2010
     
Loading...