Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakowapi wazalendo wetu???????????

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mohammed Shossi, Jun 1, 2011.

  1. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #1
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Habari za leo wapendwa.

    Kwa siku takriban tano nimekuwa nikiumiza kichwa na kujiuliza wakowapi wazalendo wa nchi hii? ndio wale wazalendo waaandishi wa habari na wanasiasa waliokuwa wakipinga Tanesco isinunue mitambo ya Dowans kwa sababu ni ya kifisadi! Lakini wamefyta mkia baada ya Dowans kuuzwa! sasa nashindwa kuelewa akili zao zipo vipi? Maana mashine zile zingenunuliwa na Tanesco kusingekuwa na capacity charges wala kununua umeme utakaozalishwa kwa units zitakazozalishwa. Sasa kuna maneno ya chini chini kuwa Symbion Power wanajadili mkataba na Tanesco je Symbion watauza umeme senti nne za kimarekani kama Dowans? ina maana wazalendo wetu wanalichukulia poa hili swala la nchi yetu kuwa shamba la bibi? Wako wapi waandishi wetu waliokuwa wamelisimamia kidedea swala la Dowans? Wako wapi wanasiasa wetu waliokua wakiongea mpaka mapovu ya mdomo yanawatoka kwenye kupinga serikali isinunue mitambo ya Dowans?

    Naongejea kwa hamu Dr Slaa, Mwakyembe na Sitta wazungumzie ununuzi huu I can't wait Mwanakijiji na kina Ansert Gurumo articles to apper on newspapers ziwe za kupongeza Symbion Powers au kama zile za Dowans nina shauku kujua mengi hawa wakubwa wanalichukulia vipi hili swala.


     
  2. k

    kiloni JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anza wewe toa msimamo wako.
     
  3. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #3
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Msimamo wangu ni kuwa Tanesco wangenunua mitambo pengine hii ya dowans haifai basi wangenunua mingine ili isiingie gharama za kununua umeme na zile za capacity charges wewe msimamo wako upo vipi?
     
  4. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sheria za manunuzi za serikali haziruhusu kununua mitambo ambayo ni second hand, na pia hairuhusu "kusingle source" mzabuni..
     
  5. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Bwn Mohammed salaam. Nijuavyo ili suala linaleta utata wa ajabu kiasi kwamba inaonekana dhahiri kuwa lina mamlaka ya juu ktk kuhusika. Pia haiwezekani kabisa taifa lenye utawala makini na amiri jeshi wake makini likaendelea kutegemea mawazo ya hao uwaitao 'wazalendo' ktk kutafuta haki. Ieleweke wazi kuwa watu wote wameshelalamika wasi kuonekana kwa upuuzi huu tangu mwaka 2007. Wapo wengi walioleta matamshi hadi utawala wa juu ukawaita 'wazabinazabina'. Sasa kinachotafutwa nini hasa?au hao wazabinazabina ndo waunde mahakama yao wahukumu Dowans? Je mahakama si iliweka pingamizi kwamba kitu chochote kisiendelee nje ya mahakama,sasa mbona watu wanafanya ujambazi hadharani kama taifa halina government? Hatuwezi kuendelea kwa kuwataka 'wazalendo' ndo watoe kauli. Nawapongeza 'wazalendo' kwa kuwa na priority ktk mengne kwanza ili muda ukifika mdai na mdaiwa wataiona hukumu. Siku njema ndugu.
     
  6. K

    Kasesela Member

    #6
    Jun 1, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu Shossi,
    Siamini kwamba ulifutilia vizuri sakata ama serikali/TANESCO inunue mitambo ya kufulia umeme ya Dowans au la. Hapa egemeo haikuwa nani mazalendo na nani si-mzalemdo ingawa katika mchezo wa siasa kuna uwezekakano wa viongozi batili/wajanja walipotosha hoja hiyo ya msingi kwa manufaa yao. Swala hapa ni sheria za nchi na uongozi bora; nchi na madaraka yake vikiweka sheria lazima vizisimamie kikamilifu siyo kuangalia nani kafanya nini. Sheria ya manunuzi ambayo imetungwa na Bunge inakataza serikali na vyombo nyake vyote kununua mitambo, machine au magari machakavu au yaliyotumika period! La pili, wataalam wameonyesha kwamba kwa bei hiyo hiyo, kama si chini kidogo, serikili/TANESCO wanaweza kununua mitambo mipya kwa nini hawanunui mitambo yao GE mpaka wapandie migongoni kwa akina Gae. Ukiacha yote, kumbuka TANESCO ilipinga ununuzi wa mitambo hii na ndiyo serikali ikaiweka pempeni wakaunda timu yao ya ulaji laini; au umesahau ndugu yangu. Sasa untaka wazalendo weseme nini ziada ya kuimbia serikali nunueni mitambo mipya, ipo GE!
     
  7. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #7
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Sheria hizi za manunuzi zimetungwa au zinatoka mbinguni? kwanini sheria hii isikatae kununua umeme unaozalishwa na machine chakavu?
     
  8. L

    LAT JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    tuache ushabiki hapa .... kinachotakiwa ni TANESCO kuwa na umeme (megawatts za kutosha) wenye uwezo wa kukidhi gridi ya taifa ... sasa nani anazalisha nani ana mitambo hizo zote ni corporate interests

    uzalendo huu umefanikiwa kwa kiasi kikubwa kwa sababu tunakiri wazi kabisa TANESCO ni public institution ambayo imekuwa haina track record nzuri ya kujiendesha na kutoa nishati ya umeme .... mojawapo ya sababu za kushindwa kwao ni poor management

    nahisi hivi ni vimipasho kwa Mzee M ... unless otherwise hakuna hoja kwenye mada hii
     
  9. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #9
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kuna mtu kanitumia msg kwenye namba yangu ya kiganjani anasema tatizo Dowans ni wavaa kanzu ndio maana walikuwa hawanywi maji na Symbion wapiga suti ndio maana jamaa kimya! sijui kama hili lina ukweli mie naamini kuna jambo iweje magaazeti ghafla hakuna habari tena za dowans wala symbion?
     
  10. escober

    escober JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Unaanza kudiverge mada stick to the point
     
  11. LD

    LD JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kumbe MS ulikua unaelekea huko. Dah!
     
  12. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #12
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hapana dada lakini lisemwalo lipo mbona kimya jamani? :A S-confused1:
     
  13. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #13
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Ni mtu tu kaona akaniniambia hivyo mie sijamwamini mkuu.
     
  14. L

    Lilombe JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo kubwa ni kuangalia ni nani atafaidika moja kwa moja na deal ya TANESCO. Sasa hawa akina SIX kwa sababu RA hatakuwa anafuatilia malipo TANESCO wapo kimya. Magazeti yetu usiseme hata wapinzani wameufyata kwa likampuni la akina OBAMA. Kama Shossi alivyosema, wananchi wetu kuanzia chini hadi mpangaji wa MAGOGONI wakiona Mzungu suala la utaratibu halipo, HIVYO kwa Symbion hakutakuwa na kufuata sheria ya manunuzi. Subiri wiki ijayo katika HOTUBA ya Bajeti watapotamka mitambo ya SYMBION ni suluhisho la MGAWO wa umeme nchini.
     
  15. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #15
    Jun 1, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndio maajabu yenyewe wanasiasa unaweza wapa benefit of the doubt labda wanajipanga kuangalia political gains or calculating their own attacks.

    Lakini waandishi mmmmh maana kwanza ilianza hile ya Lowassa kunyimwa uraisi kwa misingi ya udini hawa watu inaonekana wanananulika kirahisi kama wadada wa magot. Mara tu gazeti hilo hilo moja limekuja na staili nyingine hizi kweli siasa za maji taka.

    Yote njaa na kutokuwa na imani na wao wenyewe hawa wazalendo uchwara si ajabu ni watu wakujiami na kuogopa ogopa hata visivyokuwa matishio kwao pengine hata wasikutane navyo in their life times.
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Jun 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,816
    Trophy Points: 280
    kumbe wewe target yako hapa ni kuongelea udini tu hapa.
    JK si ndio mwenye mamlaka yote? mfuate umwambie si unalalamika tu hapa angekuwa Mkapa ndio rais nina uhakika ungeshavaa bomu na kujilipia sasa ivi ngekuwa na mabikra
     
  17. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Shossi kwani TANESCO walimbia Mitambo ya Dowans tu ndo inatakiwa kuzalisha umeme Tanzania.
    Tujiulize

    • kwa Kwa nini akili za vichwa vyote ma engineer wote suluisho la a tatizo la umeme wameliweka sehemu moja?
    • Dowans ina share gani kwenye sekta ya umeme duniani au africa
    Sio sula la wazalendo kusema sote tujiulize kama nchi inafkiia iasi cha kukosa altenatives hilo ni janga la kitaifa. . IPTL. Dowanza Songas , etc yet bado kuna mgao.

    Hizi Mgw za viababa mpaka lini ? Tutasikia kila mkoa unahitaji mtambo wake. Kigoma tulishazoea
     
  18. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #18
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145

    Wanajua tunapenda vya bure soma hapa chini nadhani hii habari ndio imewanyamazisha wengi............

    Lakini wakaweka wazi kuwa hawatacharge tena senti nne kama dowans wao wataongeza ili kuweza kupata faida na wanajua cost zetu jamaa hawa wana akili sana!
     
  19. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #19
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hivi balozi wa super power akiipongeza kampuni ya nyumbani kuna mwandishi au mwanasiasa anaeweza kuongea kitu? Kitu hiyo aliiweza Mwalimu peke yake na kwa bahati mbaya alizikwa nayo! Hakuna suala la udini wala nini ni woga tu!
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Jun 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sidhani kama wazalendo walikua hawataki mitambo ya dowans, bali walikua against procedure ya procurement.... and once one transfers ownership to another part ile product inakua haihusiani na huyo mpya unless ni kampuni hiyohiyo...

    tafuta kitabu chochote cha legal aspects in procurement and supplies kitakusaidia kujua wapi kuna nini

    ILA ninaamini bado wanapinga dowans kulipwa lakini hawawezi kuingia mambo ya dowans kuuza vitu vyake!!
     
Loading...