Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakati wa kupiga kura nini huwa unazingatia?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by engmtolera, May 9, 2012.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Wana JF
    Hebu tujiulize,wakati unavyokwenda kupiga kura ni vitu gani unavizingatia ili uweze kumchagua raisi ama mbunge wako?

    1.je unazingatia vyama vilivyoshiriki ktk uchaguzi husika?
    2.je unazingatia sera ya chama?
    3.ama unazingatia mtu aliyegombea nafasi husika?
     
  2. Josephine

    Josephine Verified User

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nafuatilia mjadala BBC,ni kweli swala la kuzingatia sera bado hawajalielewa.

    Nimekumbushwa yapasa kujenga ufahamu wa watu juu ya hili.
     
  3. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mwanzo nilikuwa naangalia sera ila kwa sasa nakuwa against chama tawala maana kimeishiwa sera na baada ya kukiangusha narudi kwenye sera
     
  4. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kwa upande wa vijijini bado ni issue kubwa sana,kwani wapigakura waliowengi maeneo hayo bado hupiga kura kwa kulipa fadhira ya kile walichopewa

    lakini swala la sera kimsingi halipo na hili hata mijini,unaweza kuwa na sera nzuri lakini bado watu wakapiga kura kwa lengo la kumwondoa mlengwa ambae labda hakufanya vyema ktk kipindi kilichopita cha uongozi wake
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    utaangalia kwa nafasi ya uraisi peke yake ama ni hata ktk nafasi za ubunge?

    kingine nadhani waliowengi huenda kupiga kura kwa kulipa fadhira ya pesa walizopewa ama pombe walizo nunuliwa,sasa usiwe ni mmoja wao
     
  6. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 180
    mi huwa naangalia chadema iko wapi, naweka tick. 2010 nilisafiri kwenda kuchagua bila kusikia wala kumwona mbunge wala diwani
     
  7. m

    massai JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hata mimi diwani sikuwa namjua wala hata jina sikuwahi lisikia,niliweka full suti,niliangalia wapi iko chadema nikaanza kushuka na tiki....lengo ni kumuondoa nduli sisiemu kwanza alafu sera itazingatiwa baadae !!
     
  8. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    First priority ya wengi kwa sasa ni kuiondoa CCM then sera zinafuata baadae iwe vijijini au mjini.
     
Loading...