Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachina wampuuza Magufuli ujenzi barabara ya Mbagala

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BAK, May 19, 2011.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,060
    Likes Received: 9,770
    Trophy Points: 280
    Wachina wampuuza Magufuli ujenzi barabara ya Mbagala Wednesday, 18 May 2011 20:12

    [​IMG]
    Dk John Magufuli

    Ummy Muya
    Mwananchi

    KAMPUNI ya Chico ambayo ilishinda zabuni ya kujenga barabara ya Zakhiem hadi Tanita, imeshindwa kutekeleza agizo la Waziri wa Ujenzi, Dk John Magufuli, kutaka iwe imeanza kazi ndani ya siku kumi.

    Mei 7, mwaka huu, Waziri Magufuli alitoa siku kumi kwa kampuni hiyo iwe imeanza kazi, vinginevyo serikali ingefuta zabuni hiyo na mkandarasi kulazimika kulipa faini na kufutiwa kibali cha kufanya kazi nchini.

    Hata hivyo, hadi jana kampuni hiyo ilikuwa haijatekeleza agizo hilo wala kuweka vyombo eneo la kazi.
    Taarifa zilizopatikana jana zilieleza kuwa, Dk Magufuli alimwandikia barua mkandarasi huyo kumjulisha kusudio la serikali kusitisha mkataba wake kutokana na uzembe. Kwa mujibu wa taarifa hizo, baada ya hapo wizara inaandaa taratibu za kisheria kushughulikia suala hilo, baada ya mhandisi huyo kushindwa kutekeleza agizo la waziri.

    Msemaji wa Wizara wa Ujenzi, Martin Ntemo, alisema alisema mkandarasi huyo hajaanza kazi, licha ya waziri kumtaka kufanya hivyo ndani ya siku kumi. “Mkataba ni kama mahakama, kwa hiyo mkandarasi huyo siyo kwamba anaogopwa, bali tayari taratibu za kimkataba zitachukuliwa kama alivyosema waziri,” alisema Ntemo. Ntemo alikiri mkandarasi huyo kutopeleka vifaa eneo la kazi, licha ya kupewa karipio kali na waziri Magufuli.

    ”Ameandikiwa barua kwa mujibu wa sheria kwa sababu suala la mkataba lilifanyika kisheria, hata hili la kusitisha mkataba wake kwa kushindwa kufanya kazi kwa wakati na kutozingatia karipio alilopewa pia linafanywa kisheria,” alisema. Mei 7, mwaka huu, akiwa kwenye ziara ya kukagua barabara, Waziri Magufuli alimwagiza mkandarasi huyo ambaye tayari amelipwa Sh1.27 bilioni kati ya Sh5 bilioni za kujenga barabara yenye umbali wa kilomita 1.5.

    Dk Magufuli alishangaa kuona ujenzi haujaanza miezi saba tangu mkandarasi huyo alipwe fedha hiyo. Mkataba huo ulisaniwa Novemba mwaka jana.
     
  2. mbweleko

    mbweleko Senior Member

    #2
    May 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Eeh! Aisee! 1.5Km kwa bilioni 5 Tsh!! Ghali sana...
     
  3. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2011
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Huyu waziri ni makini sana katika kazi zake. Naona tumpe nchi au siyo masela
     
  4. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    fisadi tu, hatujasahau alivyouza nyumba za serilali kama njugu hadi kwa dada zake na kuchomea wajasirimali nyavu huku wazalishaji na wafanyabiashara wakisamehewa kodi ili watajirike zaidi. kifupi huyu ni waziri wa kucheza na media tu, hana lolote, aende huko na magamba yake
     
  5. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nasubiri kwa hamu nione ubora wa hiyo barabara
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,187
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    Kikwete na Pinda hawachelewi kumkaripia hazadhari, bila ubabe na kufuata sheria hakuna nchi yoyote inayoweza kuendelea duniani mnamremba mremba mkandarasi kumbe iyo pesa ataitumia kweny biashara zake , zikifa si itakula kwetu
     
  7. 4

    4 PRINCE Senior Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Magufuli yuko makini sana,nadhani iko haja ya wengine kuiga mfano wake.anatia moyo kwa kweli.
     
  8. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Alipwa November mwaka jana? hatari sana mhmm haya bwana pangu pa kavu
     
  9. K

    Karry JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kweli hana jipya kazi yake ni kucheza na media tu alishindwa kumpa notice badala ya kutoa siku 10 kwenye media?
     
  10. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hivi ninyi mu watu gani msiokuwa na shukurani au kusifu pale mtu alipofanya vizuri? nani ni msafi sasa? wewe ama? Hata sisi wananchi ni mafisadi tu hatutumii akili, tungekuwa na akili tusingechangua upupu.

    Acha tuburuzwe tutie akili.
     
  11. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,791
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Sio wachina ni wajapani ndio wenye ile kandarasi ndugu.
     
  12. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Hivi ile bara bara ya kilwa mbona sijamsikia akiizungumzia au ameridhika na kiwango chake??
     
  13. J

    Jipu-bishi Senior Member

    #13
    Feb 29, 2016
    Joined: Feb 16, 2016
    Messages: 107
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 45
    Tushampa
     
  14. zinginary

    zinginary JF-Expert Member

    #14
    Feb 29, 2016
    Joined: Dec 18, 2015
    Messages: 804
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 80
    Ah ah ah kaupata tayar
     
  15. C

    Coping Strategy JF-Expert Member

    #15
    Feb 29, 2016
    Joined: Mar 30, 2014
    Messages: 295
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 60
    ile barabara imeharibika haribika, kwanini hawaimalizii..?
     
  16. 2hery

    2hery JF-Expert Member

    #16
    Mar 2, 2016
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 2,559
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 280
    Duh..sasa ERB wamemsimamisha Eng. Wa Baria na wa Nimeta kwa gharama 4.5km kwa 9 biln. Kumbe 2011 kuna barabara ya 1.5 kwa 5 bilioni?
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Mar 2, 2016
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,187
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    ok.tumempa
     
  18. Jambazi

    Jambazi JF-Expert Member

    #18
    Aug 4, 2016
    Joined: Jan 18, 2014
    Messages: 9,282
    Likes Received: 4,587
    Trophy Points: 280
    Ndiyo hvyo kasha pewa nchi!
     
Loading...