Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachawi kutozwa faini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Feb 25, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mwezi mmoja tangu mamlaka za Romania kuanza kuwatoza kodi wachawi, watabiri na wapiga ramli nchini humo wamelaani sheria mpya itakayowalazimu kulipa faini, iwapo utabiri wao hautakuwa wa kweli.
    [​IMG]


    Malkia wa uchawi


    Mwezi Januari mwaka huu serikali ilibadili sheria na kuwatambua rasmi wachawi, na kuwataka walipe kodi kwa kazi yao hiyo.

    Hatua hiyo iliwakasirisha mno wapiga ramli hao kiasi cha kutishia kuitupia serikali uchawi mzito.

    wiki iliyopita, muswada wa sheria umewasilishwa katika bunge la nchi hiyo kuwataka walipe faini, ikiwa utabiri wanaotoa kwa wateja usipotokea.

    Mmoja wa wakuu wa masuala ya uchawi, Malkia wa uchawi Bratara Buzea amesema "Hawawezi kuwatupia lawama wachawi, wanatakiwa pia kutazama upande wa pili" amesema.

    Mchawi huyo amesema atapigana kufa na kupona kuhakikisha muswada huo haupitishwi bungeni.

    Malkia Bratara amesema wakati mwingine utabiri wao hautokei kama wanavyobashiri kwa kuwa wateja huwapa taarifa zisizo za kweli.

    "Wengine hawasemi ukweli tarehe zao za kuzaliwa, au majina yao halisi, hiyo inasababisha dawa kutofanya kazi" amesema mwanaharakati huyo wa nguvu za giza.

    Mtandao wa habari wa Scotsman.com unasema wakosoaji wanadai kuwa hatua hiyo ni ya kupoteza lengo kwa wananchi, kwani nchi hiyo ina matatizo mengi.
     
  2. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    duuh.hi balah.ila cye serikali ye2 haitambui uchawi
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Safi sana, sasa walitaka wawe wanadanganya watu ovyo.... bongo tungeanza na sheikh yahya alitudanganya kuhusu uchaguzi mkuu :A S 13:
     
  4. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #4
    Feb 26, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hehehehehehe
     
Loading...