Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge kuunga hoja asilimia miamoja!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rwabugiri, Jul 18, 2008.

  1. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nilikuwa nakisikiliza bunge jana usiku, nikasikia mbunge wa Karagwe Brandesi akiuliza swali la msingi kwamba kuna dispensary zaidi ya tano za kata tofauti jimboni kwake ambazo ziliomba dawa mbali mbali lakini katika bajeti hajasikia pesa ilo tengwa kwa shughuli hiyo, na kwa msingi huo ina maana mwaka wote huu hizo dispensary hazitapa hata asprini!

    Jibu la waziri ilikuwa ni kweli barua ilifika March wakisha panga bajeti na hizo pesa hazipo kwahiyo hizo dawa hazitakuwepo kwa mwaka mzima!

    Nilicho shangaa ni huyo huyo mbunge Brandesi aliye uliza hilo swali na kupewa jibu kwamba hakuna dawa hata moja itapelekwa kwa dispensary hizo alipo kuwa kati ya wabunge wote walio unga hoja asilimia mia moja. Ina maana anaridhika na kutopata dawa mwaka mzima? kama la kwanini aliunga mkono asilimia mia moja? Na vipi hatima ya hao watu wake kutokuwa na dawa mwaka mzima?

    Je hilo jibu la waziri linajali maslahi ya walalahoi watakao kufa mwaka mzima kwa kukosa panado?
     
  2. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hivi serikali haijui ina dispensary ngapi tanzania nzima na consumption ya dawa hiko je kwenye kila dispensary? hawa wataalamu wanasomeshwa kwa gharama nyingi wanafanya kazi gani kusubiri mpaka mtu ambaye sio mtaalamu wa material management aandike barua ya kuomba dawa.

    Sasa hivi hizi Dispensary ziko kidogo sana je? kila kijiji kikiwa na dispensary kama mpango wa afya unaoanza kutekelezwa mwaka huu wa fedha unavyosema itakuwaje?

    Hawa wabunge ni wanashangaza sana yaani dispensary za jimbo lako zinakosa dawa kwa mwaka mzima na wewe unapitisha budget bila hata kuakikisha serikali inalekebisha hilo, watu wangapi watakufa kwa kukosa dawa katika vijiji usika?
     
  3. Francis the King

    Francis the King Member

    #3
    Jul 18, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao ndio wawakilishi wa wananchi wa jamhuri ya muungano wa Wadanganyika
     
  4. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Huyo mbunge hawakilishi wananchi wa JIMBO lake bali anawakilisha chama chake BUNGENI cha CCM kuendelea kukandamiza wananchi hana hata uchungu mpaka anaamua kuunga mkono hoja kwa 100% hana uelewa yupo tu bungeni kama ushahidi tu.
     
  5. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    usije ukashangaa ukisikia spika kafunga mjadala na ishu hiyo 'inashugulikiwa' na wizara husika.

    maana siku yao hizi njia rahisi ya kukwepa kubanwa ni spika kufunga mijadala
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mbunge alikuwa anategemea jawabu hilo.....ndio maana kauliza ili ajibiwe apate cha kuwaambia wananchi wake.

    jibu halijamuuma hata kidogo......karidhika tu kuwa sasa wananchi waliomchagua atawaeleza kuwa alifikisha malalamiko yao lakini serikali haina pesa.

    mambo mazuri kwake
     
  7. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2008
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Siku zote ninavyosikiliza bunge majibu mengi sana yanakuwa serikali itashughulikia. mwaka unaofuata wabunge wanarudi na situatutions worse than the previous ones, jibu linakuwa lile na cha kushangaza wanaunga mkono asilimia mia. Ni lini hawa wabunge wataamka waone wanafanya upuuzi huko bungeni?
     
  8. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Bunge la bongo lala hilo......
     
  9. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wabunge wengi hawajui wanafanya nini pale na wala hawajui wayafanyayo wanasubilia kupewa posho tu

    Hivi ebu jiulizeni, watu kama Makamba, Komba, Rwakatale nao ni wabunge mnategemea nini!

    Kwa sifa za hawa jamaa na jinsi walivyofika pale Bungeni, wala tusitegemee kama kuna kupata maendeleo na challenge kutoka bungeni jamani

    na ndio maana serikali kupitia wizara zake haifanyi lolote na hizo bajeti kila mwaka, lakini utayasikia yanaitikia naunga mkono asilimia mia moja hata kama mijibarabara kwenye jimbo lake ni mibovu mpaka basi ataitikia tu ili mradi twende.

    Haya ndio matunda ya mmea tuliopanda 2005 na bado tutaendelea kuvuna tu mpaka 2010 tena zaidi ya haya ya sasa.
     
  10. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    nashukuru wote mlio changia hii hoja, nimegundua kumbe ndo maana hata watu wengine huona kupigia kura wabunge ni kupoteza muda wao, kwani kwa swala kama hili ni maigizo tu yanayo fanyika! Kuunga mkono asilimia mia moja ili watu wako wakose dawa mwaka mzima binafsi naona ni usanii wa hali ya juu.

    Kama angekuwa mbunge makini hapo ndo angeonyesha makeke yake kwa kuelezea mapungufu yaliyopo katika mlolongo mzima wa kuwezesha dispensary kama hizo zipate dawa na kuhitimisha kutoa changamoto kwa kuitaka wizara ihakikishe dawa zinapatikana, lakini kwa usanii sijui? uoga? hata sielewi anaishia kuunga mkono hoja!

    Bado tunayo safari ndefu sana, na hakika mapinduzi ya kifikra ina bidi yaelekezwe kwa wawakilishi wetu ambao ni wabunge wanao onekana kutojua wajibu wao kama wabunge.
     
  11. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tuanzishe jukwaa maalum la KATIBA MPYA. Tumejiandaa vipi kwenye matayarisho ya kuwa na Katiba mpya? Kuwa na Katiba mpya ni swala lisiloepukika.

    In the meantime, tutaendelea kuwa na 'viongozi' au wabunge wa aina hiyo hapo juu.




    .
     
  12. Mzee wa Gumzo

    Mzee wa Gumzo Senior Member

    #12
    Jul 21, 2008
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu rwabugiri, bunge letu lina wasanii kwa asilimia tisini.Usifikiri watu wapo pale kwa interest za wananchi, la hasha.

    Ukitaka kujua ukweli nenda Dodoma wakati wa kikao cha bunge la bajeti halafu tembelea maeneo maarufu ya kunywa na kula kama Rose Garden hivi utawaona mawaziri na manaibu, makatibu na maofia wa wizara ambazo bado hazija soma bajeti zao wakiwa faragha na wabunge fulanifulani wakiweka mabo sawa.

    Asikwambie mtu, mawaziri wetu wanaongoza kwa kufanya 'lobbing' kwa wabunge kusudi wale wenye maswali mazito na hoja za kusimamisha bajeti walainishwe mapema.Wanatenga fungu la kuwaziba midomo wale wenye kusema sanaaaaa!
    Chama tawala nacho kina utaratibu mbovu wa kubebana eti kuinusuru serikali.Wapo wabunge wanaotumika kuvuruga hoja za wenzao walio makini kwa kujifanya wanasema sana lakini hakuna chochote, upuuzi na kuteketeza nchi.

    Ukiona mbunge anahoji mambo fulani kuwa yanakasoro kwenye bajeti halafu anaunga bajeti asilimia mia kwa mia usimwite mnafiki kuanzia leo, wewe piga goti kwa MUNGU wako uiombee Tanzania Mungu ainusuru na wabunge na viongozi kama hao.Hawatabadilika kamwe hata tukiwachoma moto, watakufa na unafiki wao.

    Taifa linateketea.
     
Loading...