Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge CCM wawafunga goli CHADEMA, Sendeka amzidi kete Mnyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Habarindiyohiyo, Feb 4, 2012.

  1. H

    Habarindiyohiyo JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wabunge wa CCM jana walifanikiwa kuzinduka na kuwazidi kete wa CHADEMA dakika ya mwisho. Hali hiyo ilitokea wakati wa kupitishwa kwa muswada wa sheria ya fedha haramu. Aliyeokoa jahazi ni kada mpambanaji wa ufisadi Sendeka. Kamanda Sendeka alifanikiwa kabla bunge kuahirishwa mpaka jumatatu kutaka muongozo wa Spika na kumweleza mwenyekiti wa Bunge Mh. Mabumba kuwa alikosea kuhoji 'kifungu kimepita pamoja na marekebisho yake?", hali ambayo iliwafanya wabunge wa CCM kujibu "NDIOOOO" kwa sauti kubwa na hivyo kujikuta wamepitisha marekebisho yaliyowasilishwa na kijana wa Ubungo John Mnyika ambayo yalitaka adhabu ya makosa ya fedha haramu pamoja na kifungo kuongezwa kuwa pia na adhabu ya mali au fedha zilizohusika kuchukuliwa kama sehemu ya adhabu.

    Kiongozi wa bunge alisema kwamba yeye sio malaika hivyo anamuomba Mungu amsamehe kwa kuhoji hivyo hali iliyofanya wabunge wa CCM wakosee na kuitikia ndio pamoja na wenzao wa CHADEMA na hivyo kufanya kifungu hicho kupitishwa wakati bunge lilipokaa kama kamati. Kutokana na hali hiyo alisema kwamba maneno "pamoja na marekebisho yake' yafutwe kwenye hansard ili marekebisho ya Mnyika yasiingizwe katika sheria.

    Awali baada ya kifungu hicho kupitishwa wabunge wa CHADEMA walianza kushangilia hali ambayo iliwagutua wabunge wa CCM kuwa walikosea kusema ndio. Kutokana na hali hiyo Mwanasheria Mkuu wa Zamani Mtaalamu Andrew Chenge alikwenda kwa mwanasheria mkuu wa sasa Jaji Werema, akiwa na mazungumzo naye mwanasheria wa sasa alitaka mwenyekiti ampe nafasi Sendeka ili aweze kuzungumza.

    Hata hivyo mwenyekiti hakumpa nafasi hiyo awali, bunge likamaliza kukaa kama kamati muswada ukapitishwa mara ya pili, na mara ya tatu na hatua zake zote na hivyo Mabumba kutangaza kwamba ni muswada halali uliopitishwa na bunge pamoja na marekebisho yake.

    Kauli hiyo ilifanya wabunge wa upinzani wakiongozwa na CHADEMA kumshangilia kwa sauti kubwa na mwenyekiti huyo akawatakia weekend njema wabunge. Kabla ya kutangaza kikao kimeahirishwa Sendeka na Werema wakata tena kuzungumza ndio kamanda alipofanikiwa kusawazisha bao katika dakika za mwisho.

    Sendeka alisema kwamba bunge haliwezi kutunga sheria yenye adhabu kali inayopingana na penal code kama alivyosema mwanasheria mkuu wa serikali. Katika utetezi wake juu ya sheria kuongezewa adhabu kijana Mnyika alidai kuwa adhabu ya miaka mitatu kwa fedha haramu ni chache na penal code haiwezi kuwa kizuizi kwa kuwa haikuwa kizuizi wakati Mwanasheria Mkuu wa Serikali alipolazimisha kifungo cha watoa maoni au elimu ya katiba kuwa miaka saba jela. Hata hivyo Mwanasheria Mkuu alidai kwamba katiba ni suala la muhimu hivyo ni lazima kuweka kifungo kikali zaidi hivyo fedha haramu zizichanganywe na katiba. Kutokana na maelezo hayo, Werema akasema kifungu kipite bila marekebisho. Mwenyekiti akahoji wabunge huwa kifungu kipite pamoja na marekebisho nao bila kujua wakaitikia NDIO kabla ya Kamanda Sendeka kuokoa jahazi.

    ....ndiyohiyo
     
  2. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    umeandika maneno mengi ila rojorojo
     
  3. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hujaeleweka maana ninachoona ni maelezo yasiyo na mashiko
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Jipange upya Hii ni crap
     
  5. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 906
    Likes Received: 665
    Trophy Points: 180
    Hilo goli liko wapi humu kwenye maelezo yako? Ushabiki pembeni, weka akili mbele.
     
  6. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    kipofu kaona mwezi.
     
  7. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Upuui mtupu uliomo vichwani mwa wabunge wa CCM, kuitikia ndiyo hovyo hovyo kama viziwi vile.

    Nchi hii inaharibika kutokana na upofu wa wabunge wa CCM kuendekeza ubinafsi kuliko maslahi ya taifa.
     
  8. j

    jigoku JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hujui kwamba hujui
     
  9. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Mweleweshe ili ajue.
     
  10. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #10
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,049
    Likes Received: 6,729
    Trophy Points: 280
    Nasemaga humu
    kilasiku haya majamaa yanalalaga yakiamka tu
    ni ndiooooo hata hayajuagi kwanini yanasema ndio!
    Fools
     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    mwenyewe umesikia rahaaaa......kwamba sheria imepitishwa kwa kuwekwa adhabu ya kipumbafu.

    Akili ya kuku kuoga kwenye vumbi...
     
  12. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #12
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yaani CCM ahwaoni ujinga wao? unahitikiaje "Ndioooo" bila kujua "Ndiyo" kwenye nini? Huyio Sendeka ni Mbunge wa CDM? Hakujua asemalo? WEREMA ni Mwana CCM?
     
  13. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Mkuu mimi ni mtetezi wa haki za wanyama. Naomba nikueleze kuwa umewakosea kuku kwa kitendo chako cha kuwalinganisha na kilaza wa namna hii. Kuku ni mnyama mwenye akili na mwenye utashi wa kulinda jamii yake. Mnyama mwenye thread hii ni zuzu
     
  14. Nkanaga

    Nkanaga JF-Expert Member

    #14
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 450
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 80
    Hali ya ushabiki na kufungana magoli imesababisha wabunge wa ccm wapoteze muda mwingi kujipanga jinsi gani watapinga na kuwashinda wapinzani kwa ndiyoooo! Bila kujali ni kitu gani kinajadililiwa.......watu wanapiga soga tu wanangoja waulizwe ili waitike ndiyooo! Heading yako nilidhan timu ya wabunge wa CCM ilikuwa ikicheza na wabunge wa CDM
     
  15. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #15
    Feb 4, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Tuliofungwa goli ni watanzania wote wanaoitakia mema nchi yao, lakini kama hao wanapatikana CDM tu, basi mwandishi atakuwa sahihi.
     
  16. mozes

    mozes Senior Member

    #16
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hoja yako ya msingi iko wapi? i mean goli unalozungumzia
     
  17. +255

    +255 JF-Expert Member

    #17
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,730
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Angekuwa wa maana angesema wabunge wa CCM jana wameonyesha umbumbumbu wao, wamekubali kupitisha muswada kwa kitu wasichokijua.
     
  18. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #18
    Feb 4, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kulikuwa na mashindano pale mjengoni jana ???

    Tunapaswa tujadili mabadiliko ya sheria hizi na manufaa yake kwa taifa letu siyo nani kasema nini kamzidi vipi yule haisadii jipange upya mkuu wangu ndiyo maana akina Lwakatare hawatupendi
     
  19. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #19
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hii imekaa vizuri kiasi.
     
  20. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #20
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0


    Dalili zinaonyesha kuwa hao wabunge wa CCM hata wangeulizwa tena kwa kwa wazo tofauti na hilo, wangejibu "NDIOOO" kwa maana hilo ndo jibu pekee wanalolijua, wanafanya hivyo bila kujali maslahi ya taifa... Waliamua kubadilisha kwa kuwa waliona hizo adhabu zinawahusu kwa sababu hizo biashara za fedha haramu zinafanywa na wao wenyewe!!
     
Loading...