Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waafrika walioko Ukraine wakasirishwa naubaguzi kupitia gazetini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by abdulahsaf, Feb 4, 2012.

  1. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [h=3][/h]

    [​IMG]
    Picha ya gazeti ambayo inaonyesha waafrika kama nyani wakigombea mwanamke wa ki-Ukraine

    Wakereketwa wa haki za binaadamu nchini Ukraine wametoa wito kwa rais wa taifa hilo, Viktor Yanukovych, kutokomeza ubaguzi wa rangi baada ya gazeti moja katika mji wa Ternopil, kuchapisha mchoro ulioonyesha wanafunzi wa kiume wa asili ya Kiarabu na Kiafrika wakimpigania msichana mwenye asili ya Ukraine.

    Katika mchoro huo wanafunzi hao wamechorwa kwa mfano wa nyani.

    Gazeti hilo lijulikanalo kama Nowa Ternopil Hazeta, limesema kuwa hivyo ndivyo lilivyoamua kuonyesha jinsi mapigano kati ya wanafunzi wenye asili wa Kiafrika na Kiarabu katika klabu moja ya usiku mjini humo wakati wakinywa pombe.


    Kwenye ukurasa wa kwanza kulikuwa na kichwa cha habari kisemacho "damu ya Waafrika na Waarabu ilimwagika wakipigania malaya wetu."

    Mchoro huo pia ulionyesha nyani wawili wakimpapasa mwanamke mmoja mzungu, huku ukipachikwa kwenye picha nyingine tofauti ya wanafunzi Waafrika wakinywa pombe.

    Gazeti hilo limejitetea likisema kuwa lilitaka kuonyesha tu kuwa mwanamume yeyote mlevi anaonekana kama nyani; maelezo ambayo hayajawaridhisha wanafunzi wa kigeni nchini humo.

    Mohammed Sisey, mkuu wa Baraza la Waafrika nchini Ukraine, aliviambia vyombo vya habari nchini humo kuwa ni aibu kwa gazeti kutoka taifa kama hilo kuonyesha wazi ubaguzi wao wa rangi.

    Alitoa wito kwa serikali kutoa maelezo rasmi ya kueleza kwa nini gazeti hilo lilifanya dharau hiyo.

    Waendesha mashtaka katika mji wa Ternopil wamesema kuwa wanaendelea na kuchunguzi ili kuona kama wanaweza kufungua mashtaka ya uhalifu dhidi ya gazeti hilo.

    Video






    Posted by Roy Snr. at 00:26 [​IMG] [​IMG]
     
  2. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,883
    Likes Received: 1,449
    Trophy Points: 280
    Waafrika wataacha kufananishwa na manyani pale watakapojitambua na kuchapa kazi kama binadamu wengine ili wajiletee maendeleo. Wewe huoni ajabu... bara letu limejaa kila raslimali lakini sisi ndio ombaomba wa kwanza? Hebu chukulia nchi ndogo kama Norway ikiwa na population ya watu waziozidi milioni tano na bila raslimali nyingi inatoa msaaada kwa nchi kama Tanzania yenye watu zaidi ya milioni arobaini na raslimali kibao? Kufananishwa kwetu na manyani sio kwa ajili ya weusi wetu ila ni kwa ajili ya mambo yetu ya kinyani nyani. Hii mimi huwa naipenda sana kwani huwa nadhani ndio njia rahisi ya kumfanya mwafrika ajifikirie...
     
  3. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 8,973
    Likes Received: 872
    Trophy Points: 280
    ngoja ngabu aje aukosoe huu mtizamo wako hasi.sijui atakuwa wapi saa hii.lol
     
  4. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    No,njia hii sio sahihi.Najua tunayo mapungufu kibao,lakini bado ni binadamu.It could be done in a more humane way na bado message ikafika.Hata hivyo kufuatana na thread yenyewe,nia ilikuwa ni kumdhalilisha mwafrika,si vinginevyo,and that is not acceptable.
     
  5. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wajinga sana badala wavlie nchini kwao wao sifa 2 mradi wapo ulaya
     
  6. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona hata sisi waafrika tunadhauriana? watanzania wanaoishi mijini wanawadharau wanaoishi vijijini, Makabila yanadharau makabila mengine, waliosoma wanawadharau wasiosoma nk nk. Waafrika hatuwezi kupata heshima mbele ya mataifa mengine kama hatutaweza kubadilika na kuendeleza nchi zetu wenyewe. Heshima gani unaitaka kama raisi wako ni ombaomba? Ukishakuwa lofa utalinganishwa na mbwa, takataka, nyani, mende, kunguni nk nk. Tujikomboe wenyewe siyo kusubiria huruma za wengine, haki haipatikani kwa kuhurumiwa bali kwa bidii yako mwenyewe
     
  7. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,007
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    kaka zetu huko Urusi wanawachakachua ile mbaya pamoja na kuwafananisha na Nyani. wanawake wenyewe nasikia wako LOOSE sana na huwa wanawatamani hao wanaowaita manyani wawaoe. huko Ukraine si ile ulaya ya giza tuu! bado washamba sana huko wana mawazo ya Zama za Mawe.
     
Loading...