Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WA IRAN NA WA OMAN wafanya ufisadi wa ardhi Tanzania!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Quonquerer, Aug 5, 2010.

  1. The Quonquerer

    The Quonquerer JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 781
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani nimepata tetesi kuwa Iran inatarajiwa kupewa hekta laki na ishirini mkoa wa Pwani ku - swap na deni la mafuta wanalotudai na tayari walishapewa hekta 5000 huko Mkuranga kwa kupitia kwa wakubwa licha ya watalaam wa kilimo na chakula kupinga jambo hilo kwa sababu linakiuka utaratibu wa TIC wa ubia!

    Na nasikia wa Iran wameshashusha vitu fulani kwa wakulu kwa ajili ya uchaguzi, sitaki kuvitaja ila ni vya thamani kubwa! Oman nao wanahusishwa kwa mipango hiyo michafu.

    Kama kuna mtu ana full nyuzi na data azimwage na tuzimwage upinzani au njia nyingine sahihi angalau tuzime jaribio hili la kutaka tuwe watumwa nchini mwetu! Saa ya ukombozi ni sasa! Muungwana ni vitendo!
     
  2. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hii ni hatari sana - nakumbuka ile mikataba enzi za ukoloni ya mtu kugawiwa eneo lote la ukanda wa pwani!
    Kama ni kweli, basi huu ni utumwa wa dhahiri - nadhani deni hili ni lile ambalo RA alipewa hard cash akalipe halafu hakulipa!
     
  3. Joel

    Joel JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2010
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 831
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 60
    Jamani tunauzwa huku tunaona.
     
  4. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    kilimo kwanza, maswali baadaye

    Vyanzo vyote vimeshitukiwa unategemea nini??????
     
  5. R

    Ramos JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Very easy to solve. Lakini itakuwa easy tu kama Slaa akiwa raisi...
     
  6. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2010
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Umepata tetesi,fanya utupatie habari zilizokamilika.Sidhani kama ni busara kujadili tetesi.
     
  7. M

    Malila JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mkuu umewaona/umewasikia hao tu? mbona wako wengi tumeshawakatia ardhi yetu mkuu. Nenda Kilombero ukaone jamaa walivyokatiwa nchi,na si Wairan au wale jamaa waliowakimbiza Wasangu pale Mbeya. Mkuu ukienda mikoani utalia. wale jamaa waliokimbizwa Zimbabwe na kuja Bongo unajua wanafanya nini na wapi.

    Inatisha na kukatisha tamaa,inauma na kukera mno. Mswahili ukiomba eka mbili tu ni vikwazo hadi basi. Tuamkeni jamani.
     
  8. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thibitisha tetesi zako
     
  9. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Anyway, kama kuna yeyote mwenye kujua mizizi ya hii dhuluma aiweke hapa, ili uhakika uwepo na tuweze kuangalia ni jinsi gani tunaweza kupambana nalo ili kunusuru ardhi ya TZ.

    Angalizo - " lisemwalo lipo, kama halipo laja "
     
  10. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wairan na Waoman ni wawekaezaji kama walivyo wengine kama vile waingereza, wamerakani, wasweden wapo kwa mujibu wa sheria za uwekezaji..kama humpendi mu-irani fanya hivyo hivyo kwa wazungu..usiwe mnafiki mfano:-

    Huko Arusha asilimia 70% ya makampuni ya uwindaji wa rasilimali yetu katika hifadhi ni "Waingereza".. hao ni wawekezaji? Wazungu

    Huko Pangani wamepokanya almost wilaya nzima wakorea kusini kilimo kwanza..waasia weupe

    Sijaona tatizo la wairan unless una matatizo yako binafsi na sura zenye uislamu ..period

    Sheria ichungulie kwanza proportinality ya wazungu wanaovuna kwenye migodi, ardhi, uwindaji, etc ..wao sawa wairan balaa ..double standards zitawamaliza? wabongo.
     
  11. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,645
    Likes Received: 5,586
    Trophy Points: 280
    anachopinga mtoa mada ni UKIUKWAJI WA TARATIBU ZA TIC NA UBIA na sio nani kapewa........na vilevile mtoa mada anasema hao WAIRAN wameshusha vitu fulani kwa WAKULU[rushwa??] kwa ajili ya uchaguzi.......bado hujaona tatizo hapo??
    BTW ww ndio unaonyesha mdini kwa jinsi uivyojibu hii mada.kuna maswali mengi tu yakumuuliza mleta mada kabla ya kurukia hoja ya udini.
     
  12. F

    Fanta Member

    #12
    Aug 6, 2010
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah Tumain, mbona uko mdini dini kiivyo aisee??
     
  13. The Quonquerer

    The Quonquerer JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 781
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani nafanya jitihada, kulileta hapa maana yangu tushirikiane. Kuna mtu anaweza kuwa na data kamili! Vita ya ufisadi ya mtu mmoja, ni kwa faida yetu wote. Ila mwaka huu, we have to reward Dr. Slaa, Mwalimu Nyerere mwingine ameingia jamani!!!!!!! Uwiiiiiiiiii!!!Go go go Dr!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,107
    Likes Received: 5,302
    Trophy Points: 280
    ASema usiogope.
    uzalendo ni utayari wa kuitetea nchi yako kwa kila hali.
     
  15. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160

    Watu wengine mnashanga eti Mwalimu Nyerere mwengine ameingia ,hivi huono kama Nyerere ametudumaza ? Watu wanapata uhuru juzijuzi na wameshatupita na wengine hata kombe la dunia wamechezesha ? Naweza kusema Nyerere ameweza kwa 100% kuifanya stability hapa Tz na kuifanya kuwa nchi moja yenye kupigiwa mfano kwa kuwepo kwa amani ndani baina ya wananchi wake ,ila siku hizi mambo yameanza kuharibika.
    Nyerere alikuwa mpigania uhuru ameshapigania tumeupata na yeye amekwenda zake ,sasa hatupiganii tena uhuru hivyo hatuhitaji Nyerere mwengine ,we vipi ???
     
  16. The Quonquerer

    The Quonquerer JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 781
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe. Hata wewe unajua kwamba uhuru tulishapata, kwa hiyo vita kubwa ni ya ufisadi na Dr. Slaa mpaka sasa hivi ndiye Mtanzania pekee anayeonekana kuwa na uwezo wa kupambana na tumuunge mkono kwa hilo. CCM ya Nyerere si ya sasa hivi. Yaani kila zama na kitabu chae! Aluta continua!
     
  17. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2010
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa kumbe unaleta tetesi ili mwaka huu tuweze kumreward Dr.Slaa! Nani unadhani anaweza kutupa data kamili?KAm unataka kumweka Dr.Slaa madarakani si lazima kuleta tetesi kwani sifa zake zinajulikana.
     
  18. bona

    bona JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,670
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    ngoja tusubiri waanze maendeleo ya hayo maeneo then tuconfirm hizi news tusipende kua watu wa ku sensitionalize issues unnecessarily.
     
  19. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #19
    Jan 5, 2014
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,531
    Likes Received: 1,680
    Trophy Points: 280
    Sijaelewa hilo deni la Mafuta....!! maana tujuavyo mafuta yote huwa tunalipia huu uwendawazimu wa kusema tunadaiwa ni upuuzi usiokubalika.... hata mjinga hawazi kubaliana na hili.... hao waliochukua mafuta ya Iran ndio walipe hilo deni msituletee uchifu mangungu karne hii ya sasa
     
  20. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #20
    Jan 5, 2014
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ndio maana wanang'ang'ana kuichakachua katiba mpya ili wakitoka madarakani tusiwezi kuwatia kitanzi....
     
Loading...