Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitu vinikeravyo mjini Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by uporoto01, Jun 20, 2009.

  1. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna vitu viwili ambavyo vinanikera sana hapa Dar,moja ni watu wanavyo gombania kuingia kwenye daladala badala ya kupanga foleni na kuingia kistaarabu bila kukanyagana na kuumizana.Mara nyingine hii husababisha kuchafuliana nguo,kuibiwa na hata kuchaniana nguo.Hili swala la kugombania usafiri halipo nchi za jirani kama Kenya,Malawi hata Zambia likija basi watu wanapanga foleni na kuingia kistaarabu.
    Jambo la pili ni jiji kubwa kama hili kuwa na kituo kimoja tu cha zimamoto na moto ukitokea pembezoni ya jiji uwezekano wa kupoteza kila kitu ni mkubwa sana.
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Pole sana lagatege, we sijuhi ndio umeingia hivi karibuni dar au ni mwenyeji, nadhani ujawahi kukutana na mvua ya dar ukaiona kero yake, vipi kuhusu foleni ya dar, habari za maji vipi mwenzetu, joto je
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Jun 20, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,152
    Likes Received: 16,116
    Trophy Points: 280
    Afrika hiyo.....
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kupanga mstari kwa ujumla ni tatizo.

    Sidewalks mjini ziko ovyo sana, hakuna standard kila mtu anajenga kwa level yake, anaweka vizingiti, minyororo, maua makuubwaaa! PLUS magari yanaparamia sidewalk hadi hakuna pa kupita.

    Uvunjaji wa sheria za barabarani! Mtu anaweza akaanza kugeuza gari katikati ya barabara, haoni tatizo!

    Utumiaji ovyo wa honi!

    Vumbi!
     
  5. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2009
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ukiyafikiria sana matatizo ya Dar unaweza kuhama hata mji. Tuzidi kuvuta subura "planners bado wapo kazini wana plan kuleta fly-overs, mabasi yaendayo kasi, treni za chini ya ardhi, boti toka bagamoyo to dar, watapanua TRL kuservice maeneo ya katikati ya jiji na pembezoni, n.k baada ya muda kero zitakwisha kabisa"
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Jun 20, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Haya yakitimia, Dar itaingia kwenye yale maajabu saba ya ulimwengu.
     
  7. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    For me- kero zangu kuu Dar ni 1.Foleni barabarani 2. Joto
     
  8. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2009
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 530
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Msilalame tu na mambo hayo DAR,jaribuni kusafiri na kuchunguza hayo mambo watu wanagombea hata hizo speedtrain kwenye pick hrs. itakua daladala!!!!!!
     
  9. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Sasa mbona umeniqoute mimi wakati hata sijazungumzia daladala mkuu? Hivi unajua majority ya wachangiaji humu ni watu ambao wako nje ya nchi?
     
  10. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2009
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 530
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Sorry pronto!

    unajua nilihisi ni kati ya wale wale ambao hatuhishi kulalamika vitu vya kijingajinga.
    kutokuwajibika kwetu kwenye shuguri za kulijenga Taifa hili ndio kumetusababisha leo kufikia hapa hata hatuna hata moja ya hizo barabara za juu au mambo yote mazuri wenzetu waliondelea pamoja na scarce resources wanayo,pamoja na utajiri wetu hatuna hata cha kujivunia zaidi ya UFISADI.
     
  11. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Dar wakati wa mvua ni balaa la kutisha. Mitalo ya kupitisha maji machafu hakuna, uchafu umezagaa kila kona, umeme hakuna, maji safi na salama hakuna, joto kali ile mbaya, mbu wanaimba nyimbo zao masikioni, kila nyumba ni grocery na music mkubwa ile mbaya. Ni kwa nguvu na kudra za mungu watu tunaweza kuendesha maisha hapa Dar.
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    He he he..keep on dreaming..
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Jun 21, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mazee una akili sana... do u know what does that means? ina maana moja tu kuwa pamoja na miaka zaidi ya 40 ya uhuru the most commercialized city of Tz is still taken hostage by nature..thats shows how irrelevant our government is..
     
  14. M

    Mbogoafilekuzim New Member

    #14
    Jun 21, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaliyopita ndiyo ya kulaumiwa wao, ila haya yaliyopo na yajayo ni yetu wote tusijidanganye kuwanyooshea vidole wengine! Tukuneni vichwa tupate ufumbuzi wa haya matatizo ya jiji letu hili zuri.
     
  15. K

    Kituko JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    duu ndugu yangu hilo jina lako si mchezo, ni la kiruga au
     
  16. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    mnaolalamika joto. , na kama joto sana basi wekeni AC au nunueni fan.
     
Loading...