Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wa kisiasa wametutia aibu kwa kususia mkutano mkoani tabora kisa hakuna posho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jodoki Kalimilo, Mar 24, 2012.

  1. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,732
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Kazi ipo katika kuleta mabadiliko maana leo katika kuangalia taarifa ya habari star tv nimeshuhudia viongozi wa kisiasa wakisusia kikao kisa mkuu wa wilaya amewatangazia kuwa hakuna posho. Kilichonisikitisha wengi waliokataa ni kutoka vyama vya mageuzi hapa ndipo nilipoona kwamba tuna safari ndefu kat kuondoa hizi posho zisizo na tija hasa ukizingatia kilichotakiwa ni uwepo wa wajumbe pia mawazo yao yalikuwa ni ya muhimu zaidi kuliko hizo posho kwani wajumbe wote walikuwa ni kutoka Tabora mjini na kikao kilikuwa ni sehemu ya kazi yao kama wanasiasa. CHADEMA kweli wapo serious na hii issue za posho maana wao waliendelea na kikao pamoja na kwamba kilikuwa hakina posho nadhani huu ni mwanzo mzuri wa kupinga seating allowance kwani tutakuwa na mahudhurio mengi ya watu waliofuata posho lakini mchango / mawazo ya maendeleo inakuwa hakuna.
     
  2. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,813
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    Nimeona hii kitu kwa kweli inasikitisha. CHADEMA na CCM tu ndio wamekubali kubaki kwenye kikao bila kudai posho. Wengine wote kama CCK,TLP, CUF, UPDP, NRA, UDP, AFP na vingine vilivyotajwa sikusikia majina yao wametoka na kususa kikao! Yaani ukombozi kwa kutegemea wingi wa vyama ni ndoto. Bora tuendelee kuisapoti CHADEMA tu.
     
  3. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tatizo vyama vyenyewe havijafuta posho ndan ya vikao vyao ni aibu kubwa wanasiasa kushindwa kusimamia wanachokisema ht huko bungen hao wanaodaiwa wanapinga posho bd wanachukua posho.watanzania cjui twende wap?
     
  4. R

    RUTARE Senior Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wajumbe walimshitukia DC kila siku anafanya nao kikao bila kuwalipa posho sasa hiyo ya jana wakamgomea lakini kimsingi fungu lipo mkuu wa wilaya anapata 12m kwa mwezi lakini anataka kuwapiga panga huo ni ubinafsi
     
  5. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kama mkuu wa wilaya anakula fedha zao hili ni tatizo sana
     
  6. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa nin hamkuwapa posho?
     
  7. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hivyo vikundi vya mfukoni mlivyoviita vyama mnavionea. Hivyo kimsingi si vyama vya kisiasa bali NGO za watu tena za mifukoni za kutafutia ulaji tu. Hata WAMA na EOTF zinavizidi hivyo vyama. Ukiongelea TLP unaongelea NGO ya Augustine Mrema, CUF inajulikana kuwa ni NGO ya Seif Sharriff Hamad UDP, John Cheyo endelea..
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Jamaa waliongea kwa hasira na kumrushia Moshi Chang'a makabrasha ya kikao. Yaani damu ingeweza kumwagika kwa sababu ya posho.

    Hizi posho zinzweza kuwadhalilisha watu. Nilimuona jamaa akitokwa mapovu kwa kulilia posho!
     
  9. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,036
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Kuna jamaa alikuwa kavaa kaunda suti nyeusi nimeshangaa alivyokuwa analalamika uku anarusha makaratasi hovyo anawambia wenzake tuondokeni.
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Afadhali hao waweonyesha wazi wazi kukerwa na suala la kutolipwa posho ila kuna wengine wanajifanya kukerwa na posho lakini wanazichukua bila chembe ya aibu.
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,036
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Na kuna wengine wanakwenda mbali zaidi wanasema hawataki posho lakini wanazikuta wamewekewa kwenye account zao, sasa najiuliza baada ya kuwekewa kwa nini wasizitoe na kuwaonyesha wanananchi hili waziingize kwenye miradi au kununulia madawati au madaftari majimboni kwao!
     
  12. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #12
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,188
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Mazoea yana tabu!Makosa yalishatendeka ya kulipana posho pasipo sababu!Maskini viongozi wetu!sasa wamefanya mtaji!!
    Kwa mpango huu wengi watakimbia siasa!
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Nchi hii imejaa matapeli watupu. Ndio maana inafilisika.
     
  14. M

    MCHUMIPESA JF-Expert Member

    #14
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 2,096
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wizi mtupu!!
     
  15. r

    rwazi JF-Expert Member

    #15
    Mar 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante cdm tabora kwa kusisitiza msimamo wetu wa kukataa posho.
     
  16. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #16
    Mar 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nchi ina chama cha siasa kimoja tu cdm wengine ni wachumia tumbo. mfano ccm bila kupeana maslahi na kulipana fadhila ni marehemu.
     
  17. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #17
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    acha bias. mbona ccm nao hawakutoka?
     
  18. m

    matawi JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Afadhali hawa wakililia posho naweza waelewa lakini siyo wabunge wa magamba maana wana mshahara lakini wanataka posho tena kubwa
     
Loading...