Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

vidonda mdomoni

Discussion in 'JF Doctor' started by Original Pastor, Mar 31, 2011.

  1. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wana JF Heshima Mbele

    Nina rafiki angu kaniomba ushauri na nimeona nilete kwa Dr.JF
    Rakifi angu amekuwa akipata vidonda mdomoni inatokana moja anajing'ata na ingine labda amekula kitu kikamkwaruza basi vitachukua muda kupona kama wiki tatu au mbili sasa anauliza tatizo nini na yeye yupo nchi ya joto kali sana na pia anaukosefu wa matunda mpaka aje Tanzania ndio anakula matunda, Huko vitu vyote artificial matunda, chakula juice.n.k

    anaomba ushauri ameshaenda hospital wakasema una upungufu wa vitamic ila wakimpa multvitamin tu akinywa kidonge kimoja kwishne amepona.

    msaada wakuu
     
  2. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,025
    Trophy Points: 280
    vidonda vya mdomoni vinaambukizwa sana.anapotumia dawa ahakikishe familia nzima inatumia dawa.vinginevyo itakua ndoto.
     
  3. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    suluhisho ndo ilo la dawa sasa km uko alipo ndo matunda ni artificial
    ila matunda ndio kila kitu kwakwel,nilikua na tatizo ilo na daktari alinishauri tu matunda
    sijawai pata vidonda adi leo
    afu hii ya kumeza-meza midawa ya kizungu ndo matatizo hayatuishi mwisho mwaenda loli
     
  4. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    alipaswa ale matunda kama hapati yakiwa halisi labda suppliments zinaweza kumsaidia,,mpe pole
     
  5. LD

    LD JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Dah matunda na Mboga za majani ni muhimu kwa afya.
     
  6. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Huyo ana ugonjwa unaitwa Scurvy...ambao ni upungufu wa vitamic C mwilini. Ugonjwa huu ufanya fizi na ngozi ya ndani ya mdomo kuwa dhaifu na hivyo kuumia kirahisi na kutoa damu. Na kwa kuwa kinywa ni kichafu (kwa kawaida kina bacteria wengi) basi ndio sababu vidonda vinachelewa kupona. Vitamin C pia husaidia vidonda kupona haraka. Vitamin C huwa inapatikana kwa matunda yenye chachu kama machungwa, maembe, limao/ndimu, nanasi, passion, etc..kama yuko nchi ambayo hawana matunda basi anaweza tumia juice za matunda hayo, natumai zitakuwa zinapatikana kwa wingi tu kwenye hiyo nchi (nchi nyingi zisizo na matunda huwa wanaimport juices).

    Ushauri: Aendelee na dawa za vitamin C, lakini kwa ziada...ajitahidi kupata juices zenye vitamin C, ndio njia pekee anaweza kupona na kuepukana na hiyo adha. Ukosefu wa vitamin C una madhara mengine makubwa zaidi kama kupoteza meno, vidonda visivyopona na hata depression (msongo wa mawazo), hivyo ajitahidi kupata hizo juice zenye vitamin C.
     
  7. Felix Aweda

    Felix Aweda JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 483
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    Nashuku sana maana mimi kila napopata maleria inaandamana na vidonda na maranyingi napewa Ascobic acid. Nashukuru sana maana sasa natumia matunda na sitasubiri kuumwa
     
  8. Dengue

    Dengue JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2012
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 1,630
    Likes Received: 348
    Trophy Points: 180
    Atafune miwa ni tiba mzuri sana.
     
  9. Kamanda Kazi

    Kamanda Kazi JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2012
    Messages: 2,616
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    usiku baada ya kula na kabla ya kulala asukutue kinywa kwa maji ya vuguvugu yenye chumvi kiasi! matunda na mboga mboga ndo mpango mzima!
     
  10. phina

    phina JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 414
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama kuna upungufu wa vitamin mwilini..ni bora ule vuakula vyenye vitamin au virutubisho hivyo kuleka kupewa vidonge..
    kwa hiyo ingwmsaidia zaidi kama atakuwa na utaratibu wa kula tropical fruits zenye ascorbic acid...chungwa,embe,nanasi, na kadhalika!
     
Loading...