Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utumiaji wa mirungi hadharani ni halali?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Maganga Mkweli, Nov 5, 2011.

  1. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Habari zenu wakuu ,
    arusha as my reference point
    kwanza nianze kwa kupongeza harakati nazo ziona ndani ya mkoa huu wa arusha kwa kuonekana jinsi walivyo na muitiko chanya kwenye madiliko hasa kwenye harakati za kuiondoa hii serikali ambayo tayari imeshaprove failure siku nyingi sana
    mimi nina jambo moja baada ya kukaa hapa kwa kipindi kifupi hapa arusha hii kwangu ni kero kwa kweli na nifahamuvyo ulaji wa mirungi aka qaat, khat, ghat, gati, miraa, gomba, mbaga, veve, mti, kijiti, majani, maua …hadharani ni kosa kisheria sasa nistajabika kuona vijana wengi wanakula sana hii kitu tena hadharani
    ingawa wanapiga sana ile kitu ya arusha lakini naona ili wamekuwastaarabu sana pamoja na viroba na ugoro
    maswali ambayo najiuliza sana ni
    je huu ulaji wa mirungi unachangiwa na vijana kukata tamaa na maisha kutokana ubovu wa hii serikali?
    Mmonyoko wa maadili?
    Mobb ?
    Unaweza kukuta mtu katuna mdomo kama mbuzi kwenye daladala hivi kweli hii ni halali ni sawa hiz ni starehe lakini kuna haja yakushabikia issue kama hizi
    nawasilisha
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mirunge haipo kwenye listi ya madawa ya kulevya ingawa haijaruhusiwa kufanywa biashara kisheria. Lakini haya mambo ya madawa nadhani yangehalalishwa tu ili kupunguza ukali wake. Ureno wamefanya hivyo na mafanikio yameanza kuonekana. Huku kwetu, kwa mfano, kitu cha mmea kinatumika kama mboga na watu wana akili sana.
     
  3. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    nakuelewa mkuu lakini Mirungi inakusanya ndani yake alkaloid iitwayo cathinone, amphetamine kama kichangamsho (stimulant) ambayo inasemekana husababisha msisimko, uchangamfu, kuwa na aina ya furaha ya kuwazika –kuhandasika- na huondosha hamu ya kula na kusababisha ukosefu wa usingizi.Mnamo mwaka 1980 WHO (Shirika la Afya Duniani) liliiweka Mirungi katika fungu la madawa ya kulevya ambayo inasababisha nafsi kutawaliwa nayo au kuwa na uraibu (addiction) kwa daraja ya kati hadi ile yenye nguvu.
    ni kweli inaweza huu ulaji unaleta tija kwa taifa, kama wasemavyo wenyewe walaji Mirungi wanaamini kuwa majani hayo huwapatia nguvu, na uchangamfu na mliwazo wa furaha ‘Handasi au Nakhwa' kwa lugha yao. "Hakuna Mirungi, hakuna nguvu, na hivyo hakuna kufanya kazi, jimaa, kusoma, au chochote," hivyo ndivyo wanavyodai.
     
  4. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,109
    Likes Received: 11,356
    Trophy Points: 280
    Ukikaa karibu na mla veve na akikukera sogea pembeni kidogo ili usikereke.
     
  5. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    lina tija kwa taifa lenye kutaka mabadiliko au ndio mpaka katiba mpyana hili .
    sas mpaka watoto wasekondari wanapiga hii kitu hebu tuitazame wakuu kwa kinaa wanapata wapi hawa pesa za kununua hii mirungi jamani?
     
  6. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwita, kwa sheria za Tanzania mirungi hairuhisiwi, inahesabika kama dawa za kulevya
     
  7. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mkuu makamanda wangu wa arachuga nawakubali sana wanamsimamo sana machalii wa hapa iakini kwa hili kwa kweli si wasupport kabisaaaaaa
     
  8. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Weka kifungu
     
  9. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,109
    Likes Received: 11,356
    Trophy Points: 280
    Gharama za cocain na heroin ni kubwa kuliko za mirungi, kwanini tusishuhulikie kwanza swala la heroin na cocain ambazo zinaingia TZ kutoka mataifa ya mbali sana na hili la mirungi litafuata baadaye coz inapatikana nchi jirani ya Kenya ambapo imehalalishwa? Kama serikali imeshindwa kudhibiti matumizi ya ngada/unga/vialili inayoingia TZ tena kwa ndege je itaweza kudhibiti mirungi inayoingia TZ kutokea kenya tena kwa njia ya magari??
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    usipende kutafuniwa... kwanza shukuru kwa kuelimishwa, halafu nenda kaitafute sheria utakiona kifungu
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    We kinachokutouch nini haswa? Je? Kt ya pombe na mirungi we ungependelea kp? Ingali cjawahi ku2mia lakini nina mpango wa kuachana na lager nituwe humo maana nimepata tetesi ya kwamba ni kheri gomba kuliko pombe. Ila nasikia ni ghali sana kwn inauzwa kwa KG mpk Tsh.30,000 na hii ntaangalia tena.
     
  12. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #12
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Huwezi sema sababu ya kula mirungi ni kukata tamaa mheshimiwa. Mirungi inauzwa ghali sana, unahangaika sana kuweza kununua hiyo mirungi, big G na coca cola. Na nyumbani ushaweka hela ya familia.
    Hii inakuza ajira na kuongeza kuchakarika.
     
  13. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #13
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    nakuelewa mkuu lakini sio kuendelea kutetea watu kula mirungi kisa serikali imeshindwa kudhibiti madawa mengine ni jukumu langu pamoja na wewe kama unaona mirungi ni kitu kibaya kwa jamii kuelimisha wapunguze ikiwezekana waache kabisa
     
  14. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,109
    Likes Received: 11,356
    Trophy Points: 280
    Tofauti kubwa ya kiuchumi kati ya tajiri na maskini inawasukuma wananchi maskini kutafuta namna ya kujiliwaza na kustarehe kwa vilevi vya bei chee, ili kutatua tatizo hili ni lazima uchumi wetu kuzingatiwa kwa umakini, iyo nguvu ya kupigia mbuzi gitaa kuelimisha wananchi waache mirungi ni bora tuitumie kuhamasisha serikali ifate mapendekezo ya kiuchumi yaliyotolewa na World Bank dhidi ya kuporomoka kwa uchumi wa tanzania.
     
  15. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #15
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    kweli tunafoutiana kimtazamo .mimi binafsi situmii kilevi chochote kwangu havina tija,ila inasikitisha sana kwa great thinker kama kuendelea kutetea hii kitu wewe mwenyewe unasema unasikia kilo ni mpaka 30,000/= sasa kwa logic ndogo tu uwezo wakupata hizi unatoka wapi jamani mbona tunapenda kutetea maovu penye ukweli tuseme tu hata kama unatumia kuwa muweazi ulezee na impactt zake
     
  16. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #16
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    ajira za namna gani hizo mkuu tujuzane?
    hivi ni sifa kula mirungi ?
    nafahamu hii maada imewatouch wengi ila wekeni ushabkiki kando tutendeni kwenye fact mirungi naYO ni MADAWA YA KULEVYA WAKUU .
    nasupport movement nyingi sana ila kwa hili hapana ni mtazamo tu namsetegemee kunibadilisha kwa hichi nacho amini
     
  17. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #17
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mkuu mirungi ni gharama , na mimi concern yangu kubwa ni kwa vijana hasa hawa wadogo tena wa sekondari wanapata wapi hela ya kununua mirungi jamani ?
    serikali ya ccm imeshindwa kazi hilo sikati lakini je ulaji wa mirungi nao tuutete kweli?
     
  18. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,109
    Likes Received: 11,356
    Trophy Points: 280
    Maskini aliyekata tamaa anakula chochote anachoona kinamfaa bila kuogopa coz hana chakupoteza.
     
  19. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,109
    Likes Received: 11,356
    Trophy Points: 280
    Hivi hujui kuwa mirungi inauzwa kuanzia elfu nne?? Sitetei ulaji wa mirungi ila nataka ujue kuwa mirungi ni ulevi mkubwa wenye gharama ndogo that y hao watoto wanakimbilia.
     
  20. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #20
    Nov 5, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    elfu 4 ni gharama ndogo kwa mwanafunzi na mwananchi wa kipato cha chini?
     
Loading...