Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utengenezaji wa Sarafu(Coins) Mpya

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kabengwe, Jan 11, 2010.

  1. K

    Kabengwe JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2010
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nimekuwa nikiwaza kwanini BOT hawatengenezi sarafu mpya za sh 5/=, 10/=, 20/= ambazo zitakuwa ni ndogo kuliko sarafu za sh 50/= na 100/=

    Sarafu za sh 5/=, 10/= na 20/= zilizopo kwa sasa hazitumiki vijijini ambako kuna watanzania wengi na wengi wao ni wakulima. Kwa hyo, kwa kiasi kikubwa mfuko wa bei huanzia huko kwani vitu haviwezi kuuzwa kwa sh 5/=, 10/= au 20/= tena. Vitu vinauzwa kuanzia sh 50/= na vinaruka mpaka sh 100/=

    Mathalani, Ukitaka kununua embe au chungwa kipindi cha msimu vijijini, nilazima utauziwa shillingi 50/= au 100/= coz hizo ndo fedha za chini kabisa zinazotumika huko, Muuzaji hataweza kuuza chini ya hapo hata kama anatamani kuuza kwa sh 30/= . Sasa hilo tunda mpaka lije kufika dar litakuwa linauzwa bei gani?!
    The same applies to every food stuff kutoka vijijini

    Kitu ambacho kinaweza kufanyika kwa sasa ni kutengeza sarafu mpya za sh 5/=, 10/= na 20/= na kuondoa zile za zamani ambazo hazitumiki kabisa vijijini na kwenye baadhi ya miji! Coz tayari imeshajengeka dhana kuwa hazikubaliwi popote!

    Nadhani huu unaweza kuwa mwanzo mzuri wa kukabiliana na mfumuko wa bei

    Waelewa wa uchumi naomba mnikosoe kama nimechapia!

    Ila kama niko sahihi, unafikiri ni kwann wachumi wetu hawalioni hili?!
     
  2. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I think this is good thinking, for a non-economist!! Ila naomba ubadili sehemu ulizoandika "mfuko" wa bei kuwa "mfumuko"
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo unataka muendeleze kuwalalia wakulima ??
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Ukitaka kuuza kwa bei ya chini, unauza kwa mafungu! Mathalani, fungu moja lenye maembe 20, kwa shilingi mia (i.e. kila embe moja shilingi tano).

    Hata hivyo nakubaliana na hoja yako ya kuongeza wingi wa sarafu hizi kwenye mzunguko wa fedha.
     
Loading...