Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usiseme Hujaonywa!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kigarama, Mar 23, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwenye familia nyingi (mimi nazifahamu tano) watoto wasipoangaliwa kwa ukaribu wanaweza kuwa na Mahusiano ya kingono bila wazazi wao kufahamu au kuja kufahamu wakati yule wa kike atakapopata ujauzito. Mfano mmoja ni Professa Mmoja wa Chuo Kikuu cha Dar es salaam ambaye alipokuwa kwenye umri wa kubalehe (teen age) alingonoka na dada yake kwa bahati mbaya dada yake akapata ujauzito. Mtoto aliyezaliwa yuko hai mpaka sasa naye ana familia yake.

    Kama tukichukulia kwamba mambo ni salama kwa sababu wazazi tunataka yawe salama, basi tunajidanganya sana na ukweli uko mbali nasi. Watoto wanatakiwa waangaliwe kwa karibu sana na wafunzwe nini halali na si halali kwenye mahusiano ya kingono. Mafunzo haya zamani yaliyotolewa kwenye Unyago na Jando lakini kwa sasa ni wajibu wetu wazazi kuwafunza wanetu nini cha kufanya wanapokutana na changamoto hizi za mabadiliko ya miili yao.

    Jambo la pili ni mahusiano kati ya mashemeji kwenye majumba yetu. Ni kweli kwamba ni vizuri ukakaa na mdogo wako wa kiume au wa kike nyumbani kwako. Lakini imethibitika kwamba ukaaji wao usipodhibitwa wana madhara makubwa sana kwenye ndoa za ndugu zao.

    Tofauti kati ya ndugu wa kike na wa kiume inakuja pale ndugu wa kiume anapotembea na mkeo ni vigumu sana kuonyesha na atajitahidi kuficha matendo yake ya kungonoka na shemejie. Lakini ndugu wa kike akitembea na mumeo basi inawezekana kabisa ukajua (kama jamaa naye kalewa kwa penzi la shemejie) kutokana na matendo ya mdogo wako au ya mumeo.

    Haya mambo ya wana ndugu kungonoka yanatokea sana na hili la mashemeji kuingilia ndoa za ndugu zao lipo kwa sana tu. Kinachotakiwa sisi kama binadamu tuukubali ukweli huu na kujitahidi kuishi nao bila ya kuleta madhara kwetu.

    USISEME HUJAONYWA!!
     
  2. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe, thanks.

    NA WEWE PIA USISEME HUJAONYWA!!
     
  3. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Noted bros!!
     
  4. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Asante kwa ushauri.
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    asante kwa ushauri....

    Kingine hata ndugu tunaoishi naotuwe nao makini kwa watoto wetu, ndo hao hao wanaobaka na kuabuse watoto......
     
  6. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tafiti zinaonyesha kwamba wasichana wengi kubikiriwa kwao au kunajisiwa kwa watoto wa kiume kunafanywa na ndugu wa karibu au na marafiki wanaoaminiwa na wazazi wa watoto husika!!
     
  7. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hili halina Ubishi.

    Ninafahamu watu waliozaliwa baba na mama mmoja na sasa wanaishi kama mume na mke na wana watoto watatu

    Hawa ilikua ni Geti kali, Dada ni mkubwa kuliko kaka

    ( Kigarama umenena )
     
  8. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Maharibiko!
     
  9. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,066
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mtu ni shemeji yako tena mke wa Kaka yako, unangoja nikitoka ahumbani unaingia kama kwako paaa!-John Walker
     
  10. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha mtu ukijua wako wakaribu kakutendaa hayo,mungu atustiri.....
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    neno hili, japo lauma!
     
  12. c

    charndams JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 405
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mh! baada ya mwaka mmoja na nusu bila kuliona jamvi, sasa mida hii naingia tu unanipa kubwa hivo? kwa heri mpendwa
     
  13. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #13
    Mar 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pole, ningejua kama unapita huku ningekuzuia usiingie humu. Hata hivyo karibu sana Jamvini!!
     
  14. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #14
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Shemeji shemeji huku wazima taaaaaa
     
Loading...