Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushiriki wa watz bigbrother na matumizi ya bendera ya taifa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by luck, May 9, 2012.

  1. luck

    luck JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    [FONT=&amp]Suala la ushiriki wa watanzania wenzetu kwenye shindano la bigbrother lilikwisha jadiliwa bungeni na Serikali ilieleza kuwa hao washiriki wanajiwakilisha wenyewe na kuwa washiriki hao hawaiwakilishi nchi.Tatizo langu ni pale wakati wa ushiriki kwenye shindano hili wawakilishi hutambulishwa kwa utaifa wao na mara zote wanakuwa na bendera za nchi zao mikononi![/FONT] [FONT=&amp]Najiuliza iwapo watu hawa hawatuwakilishi watanzania inakuwaje wanakuwa na bendera ya taifa? Bendera ya taifa kwa ufaham wangu ni moja ya alama muhimu ya utambulisho wa taifa na kamwe sio kitu cha mchezomchezo. Kama Serikali imekwisha sema hawa wenzetu hawatuwakilishi, je na hizo bendera zinafikaje mikononi mwao.[/FONT] [FONT=&amp]Na je hivi kwa kitu muhimu kama bendera ya taifa hivi hakuna protokali zinazoongoza matumizi yake sahihi au unaweza kuchukua bendera ya taifa na kuitumia popote pale utakavyo.[/FONT]
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    wewe bwana waache watu waitangaze nchi....hao mafisadi wanaouza wanama na bandari si wanatembea na bendera kila siku na wengine hadi wanalala nazo.
     
  3. luck

    luck JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Mkuu kosa halisahihishwi kwa kufanya kosa!
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mkuu bendera sio issue

    mimi nina bendera hadi kwenye begi yangu ya toilet nikisafiri, ni alama ya utaifa/uraia/uzalendo tu
     
  5. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,504
    Likes Received: 1,736
    Trophy Points: 280
    Si kila abebaye/ashikaye bendera anaiwakilisha TZ. Wawakilisha huwa wanakbidhiwa bendera na kiongozi wa serikali
     
  6. luck

    luck JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Kitu kinachotambulisha utaifa wako SIO ISSUE? TAFAKARI!
     
  7. luck

    luck JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Hawa wanamuwakilisha nani basi? Wakati na wao wana bendera zilezile kama za hao wanaokabidhiwa?
     
  8. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Muda wa kuangalia pilau live live umefika. Nakumbuka sehemu panapoitwa Baruti, kipindi nasoma Musoma tech ilikua maarufu kwa Pilau.
     
  9. luck

    luck JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Hii kitu ipo sana vibandaumiza
     
  10. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kila Mtanzania ana haki ya kubeba bendera, hii ni non issue.
     
  11. luck

    luck JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Haki mwenzie Wajibu
     
  12. S

    Skype JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pale kwa bry unavuka kidogo stend ya hyce ukiwa unaelekea nyasho. Kijana umenikumbusha mbali sana.
     
  13. S

    Skype JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    ndo wapi huko mkuu?
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    au mitaa ile ya kibini.
     
  15. JS

    JS JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mi bado nashindwa kuelewa watu kama Luck ambao wana mawazo kama yako. Bendera si ya serikali iliyopo madarakani bendera ni ya nchi na ni mali ya wananchi wake wote. Kila mwananchi wa tanzania ana haki ya kuwa nayo na wajibu wa kuitunza na kuitumia kadri anavyoona ili mradi asi-abuse the true meaning of bendera. Sasa hiyo ni ngumu sana kuelewa?au ndo mwataka kila kitu kiandikwe kwenye katiba? Hata wewe Luck ukitaka bendera nenda bohari kuu pale utapata as simple as that. Utundike dirishani au ujifunike kama shuka la kimasai (proud of being tanzanian) au usafiri nayo no one will ask you unless ujiulize mwenyewe kama unavyouliza sasa.
     
  16. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    mmmh! hilo begi la toilet ndio likoje?
     
  17. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Una uhakika na unachokisema au unafurahisha kijiwe? Mbona mara kibao tunashuhudia wawakilishi (wa ukweli) mbalimbali wakikabidhiwa bendera formally!




    No Research No Right To Speak
     
  18. k

    kiagata Senior Member

    #18
    May 9, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0


    Unajua hauwezi ukamkana m-Tanzania mwenzio kwa kigezo tu kwamba anachoenda kukiwakilisha ni msimamo tofauti na wengine au serikali.
    Na hauwezi kumtenganisha mtanzania na Bendera ya nchi yake wala kumzuia mtanzania asibebe bendera ya nchi yake kokote aendako.Jambo la msingi ni kutoa elimu kuhusu matumizi sahihi ya Bendera wakati umeibeba.
    Mbona wa Marekani wana hadi leso za Bendera za nchi zao hadi katika michezo ya olimpiki tumeona watu wamevaa chupi za Bendera za nchi zao,au Tanzania sheria ni tofauti na kwingineko?.
    Kama issue ni kuidhalilisha nchi na utaifa basi huko huko yanapofanyikia mashindano mabalozi wachukue hatua na wakirudi washitakiwe kwa mambo waliofanya huko ng'ambo au wafutiwe uraia,sheria hizo zipo.
    Mfano:- OSAMA BIN LADENI alinyang'anywa uraia baada ya kuonekana anafanya mambo hayafai katika jamii zao.
     
  19. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    unajua kiukweli TZ bendera ya taifa tunaichukulia kitu cha mchezo mchezo kama wimbo wa taifa ukiwa unaimbwa bungeni wabunge wanatumia wakati ule kusalimiana na hata uzima simu hivi itakuja kuwa bendera ya taifa kutumika inavyotakiwa. kiukweli hatujui ni taasisi gani ambayo inawapa hawa wawakilishi wa kujiongesha uchi dunia nzima kuwa Tz inatembea uchi kwenye lilejumba
     
  20. Lord K

    Lord K JF-Expert Member

    #20
    May 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    watu wana bendera na wanafutia makamasi we unajali huyo aliye nje ya nchi...BENDERA!!! sema jingine siyo bendera.
     
Loading...