Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upigaji kura bungeni sio mzuri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kanyala, Aug 17, 2012.

  1. K

    Kanyala Member

    #1
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utaratibu wa upigaji kura wa mjengoni haufai maana mwisho wa siku spika anaangalia wapi apendelee, huwezi uliza wanao sema ndio waseme ndio na sio waseme sio halafu unasema fulani wameshinda, ili hali sauti za walio sema sio ziko nyingi.

    Hivi zile makrofoni zote zinaweza kuwa detected kule kwenye kiti cha spika sasa kwanini kusiongezwe kutufe cha kupigia kura ambacho mtu anabonyesa zen kuna kuwa na ubao unasoma linakuwa limekwisha, mie nakerwa jamani nyie yaani basi tu.
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ile imewekwa maksudi tu kwanza wakati wa chama kimoja ambapo hoja zote ilikuwa ndiyooooooooo.leo baada ya vyama vingi wamegundua bado inawabeba so wanaendelea nayo. Katiba mpya iweke wazi Spika awe mtu huru sio mbunge wa chama chochote. Maana kwa aliyosema Pinda kuhusu RC's&DC's maana yake hata Spika katika hali yoyote lazima atetee chama chake ccm
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Upigaji kura bungeni umeshaongelewa bungeni na Spika akasema wata install mitambo ya kupigia kura kila mbunge mmoja kura moja na zitatowa majibu instantly. Kuna uwezekanao mkubwa sana kuwa mpaka mwakani hiyo system ikawa tayari.
     
  4. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    wata install kwenye laptop!?
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapana, zipo amma desk mounted amma remote gadget unaweza ku google "audience response and voting systems" ukapata kuzielewa kwa undani.
     
  6. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    NADHANI waliosema NDIO wameshinda!
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unanikumbusha wakati wa Nyerere tulikuwa tunampigia kura mtu mmoja, Ndio au Hapana, kwa maana, ukichaguwa "ndio" ina maana umemkubali na ukichaguwa "hapana" ina maana hapana mwingine zaidi yake yeye.

    "Damned if you do damned if you don't".
     
  8. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    utaratibu huu uko hata mabunge ya ulaya 'the ayes have it!'
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Juzi wakati wa kufunga bunge, kuna wabunge walisema "ndio" na kuna wabunge walisema "sio", Spika akaamuwa "wote mmeshinda".
     
  10. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ulimi ulimteleza!
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapana, ulimi haukumteleza kwani alirudia mara mbili na kwa kuwaonesha kuwa yeye ndio Spika na anaweza kutoa maamuzi hata wao wakilingana. Maamuzi yake yakawa kuliahirisha bunge mpaka October.

    Ujuwe wale wabunge wanaopinga bunge lisiahirishwe, wako serious na hawatanii, akili yao yote iko kwenye POSHO!
     
  12. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    nimekusoma mkuu.
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,048
    Likes Received: 3,601
    Trophy Points: 280
    "Busara ya kiti"
    yaani kinyago kinaakili nowadays pamoja na madigirii yote yaliyosheheni.

    Huwa siwaelewi wabunge wanapokubaliana "kiti" kiwe na busara, wao wenye uhai wawe misukule!!!!
     
  14. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,311
    Likes Received: 13,201
    Trophy Points: 280
    Hizo ni porojo tu na wale hawawezi kutekeleza kwani huu utaratibu ndio unaowabeba.Itakuwa ni danadana na sababu itakuwa ufinyu wa bajeti.
     
  15. K

    Kanyala Member

    #15
    Jan 9, 2014
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mdau habari za siku, unakumbuka mada yetu hii ya kura bungeni na majibu yako? nimeona nikukumbushe tu kuwa mwakani ulosema imepita na sioni hata dalili au mie ndiko niko nyuma ya wakati?
     
Loading...