Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upasuaji MOI sasa kutumia mtambo wa kisasa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Sep 24, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,551
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    SHIRIKA la Madaktari wa Afrika kwa kushirikiana na Taasisi ya Sign Group ya Marekani, yamekabidhi mashine ya upasuaji wa ubungo na mifupa, kwa Taasisi ya Tiba ya Mifupa ya Muhimbili (MOI).

    Mashine hiyo yenye thamania ya Dola 144,000 za Marekani, ilikabidhiwa jana katika hafla fupi iliyohudhuriwa pia na Katibu Mkuu Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii Blandina Nyoni.

    Akizungumza katika hafla hiyo, Mkuu wa madaktari kutoka Marekani, Karen Marchrn, alisema msaada huo umetokana na uhusiano nzuri uliopo kati ya wataalamu wa Tanzania na Marekani.

    "Tumefarijika sana, awali tulipokuja Tanzania kama kutalii, tuliamua kutembelea hospitali mbalimbali ili kubadilishana ujuzi wa tiba na wenzetu na tulipewa ushirikiano sana,"alisema

    Alisema katika ziara hiyo, walishuhudia matatizo yanayowakabili wagonjwa wanaohitaji kufanyiwa upasuaji ukiwemo wa mifupa, jambo lililowasukuma kuleta mchango wa mashine ya kisasa iitakayowasaidia madaktari katika kuwatibu wagonjwa hao.

    Kwa upande wake, Mkuu wa Kitengo cha Upasuaji katika Taasisi ya Tiba ya Mifupa ya Muhimbili, Profesa Joseph Kahamba alisema mashine hiyo ni ya kwanza kwa shughuli za upasuaji katika hospitali zinazotoa huduma za upasuaji hapa nchini.

    Alisema mashine hiyo inatumia upepo, kukusaidia kufungua ubungo na uti wa mgongo.

    "Mashine zote tulizokuwa tukizipata huko nyuma, zilikuwa na kutumia umeme, lakini hii ni ya kisasa zaidi," alisema Profesa Kihamba.

    Katibu Mkuu Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii,(Nyoni) alisema msaada huo utaipunguzia serikali gharama za kusafirisha wagonjwa kwenda nchi za nje kufanyiwa upasuaji.

    Chanzo: Upasuaji MOI sasa kutumia mtambo wa kisasa
     
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Haya nyie wapika majungu mnaona kazi ya huyu mama Nyoni toka amekuwa katibu mkuu wizara ya Afya? Acheni majungu mpeni sjfa mtu kwa utendaji wake kazi. Kabla ya mama huyu kufika pale wagonjwa wa kupelekwa nje walikuwa wananyanyaswa sana na maofisa waliohusika na kuwatayarishia safar,i lakini sasa mambo ameyasawazisha hakuna tena upuuzi huo.
     
Loading...