Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unawakumbuka Hawa ni Kina Nani!:

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by X-PASTER, Aug 30, 2011.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Gamal Abdel Nasser, Julius K. Nyerere, Kwame Nkrumah, Nelson Mandela, Kenneth Kaunda, Patrice Lumumba, Haile Selassie, nwar Sadat Keneth Kaunda... na... wengine
     
  2. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Naamini huyu ndiye aliyekuwa kiongozi bora kabisa wa Afrika
    ambaye wananchi wake wataanza kujuta siku si nyingi kwa
    kuondoka kwake!
     
  3. d

    dotto JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    PAmoja na uafrica wake mbona alijifanya sultan na mporaji!?
     
  4. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,731
    Likes Received: 4,583
    Trophy Points: 280
    Unafahamu misingi ya utawala bora au umeamuwa kujifurahisha? Kufadhili magaidi na kujenga misikiti hili kwako ndio kipimo cha kiongozi bora?
     
  5. RAU

    RAU Member

    #5
    Aug 30, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Katika kazi zote, siasa ina muda na wakati wake. Nivyema kujua jinsi ya kuzichanga vyema karata. Viongozi wenzako wanaweza kukupenda kutokana na misaada unayowapatia kufanikisha mambo yao lakini wananchi wasikukubali kutokana umewasahau au unawabagua. Gaddafi alijitahidi sana kwa kuwa aliiona nafasi ya kuitawala africa kama kiongozi mkuu wa kwanza endapo afrika ingefika lengo la kuungana. Tatizo kashindwa kuzima moto uliokuwa ukivuma chini kwa chini muda mrefu. Upande mwingine alishindwa kuwafurahisha watawala wa dunia akaingizwa kwenye kundi la wasiohitajika kwenye kada ya watawala. Jeuri ya mafuta imemponza.
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ghadafi ni shujaa wangu mwingine kama ilivyo kwa idd amin dada.ila makosa yao yanafanana na mipango yao ina walakini.
    mimi nawaamini katika kuzali wakiwa mashujaa ila tatizo ni mifuma waliyoipitia,ghadafi angekuwa kipenzi cha waafrika kama angefanya yafuatayo na kuacha yafuatayo.
    1.angetafuta kuiunganisha afric wa mipango ya kisiasa na kiuchumi.
    2.angeimarisha umoja wa africa badala ya kuubomoa.
    3.angeachana na umoja wa nchi za kiarabu.
    4.angeachana na ndoto za kifalme kwa karne hii.
    5.angelea watoto wake kama nyerere,mandela na abdl naser.
    6.angeachana na ndoto za suluhisho la matatizo kwa kutumia mitutu mbele ya watengeneza mitutu.
    7.angeacha ndoto ya kutumia dini ka suluhisho la matatizo ya bara hili.
    8.angeelekeza misaada yake katika kukuza uchumi wa nchi za kiafrika kuliko kwenye vita na kfadhili taasisi zadini.
    9.angesoma kwa wenzake kamo china ambao pamoja na kuwa na misimamo yao bado maka leo haamini katika vita na mataifa makubwa.
    10. angesoma ni kwa nini taifa kubwa kama marekani pamoja na kwamba mwanzo hata waislamu hawakuwepo ila leo serikali inajenga misikiti mikubwa kwa ajili ya raia wake watakao amua kujiunga na serkali hiyo.

    kwangu mimi angeyafanya hayo hata mandela ningemuweka chini yake ila kwaktokuyajua hayo au kuyajua na kutokuyafanya kazi basi kwangu ni shujaa aliyeshindwa.
     
Loading...