Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unaelewa nini kuhusu tofauti za "Roho" na "Moyo"?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by amnenuka, Feb 4, 2012.

  1. a

    amnenuka New Member

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Maneno ya Kiswahili, "roho" na "moyo" hutamkwa mara kwa mara katika maisha ya Mswahili. Baadhi ya utumizi wa maneno haya ni "ana roho ya paka", "ana roho ngumu" "ana roho ya korosho" n.k., halikadhalika neno moyo hupatikana katika misemo kama vile "nilimpokea kwa moyo mweupe", "ana moyo mgumu" n.k.
    Naomba misemo ya aina hiyo yenye kuhusisha maneno hayo, yaani roho na moyo, kisha ningependa kujua maana rahisi ya maneno hayo na tofauti ya maneno hayo. Andika chochote unachojua kuhusu maneno hayo.

    Nawasilisha.
     
  2. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    nadhani moyo ni ogani ya kibaiolojia, na hutajwa in biological aspects.
    Roho ni uhai wa mtu, thats why akifa, tunasema roho imemtoka,
    huhusianishwa na moyo, labda kwa kuwa moyo ndio msingi wa uhai a.k.a kisukuma damu.
    Roho hutajwa tunaporejea spiritual act za mtu...
    Thats all I know.
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Na mtu akisema roho inauma ana maanisha nini?
     
  4. pepim

    pepim JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Roho ni kitu kisichoonekena ambacho hufikiriwa kuwa ni sehemu ya mwili wa kiumbe ambayo hukiwezesha kuwa na uhai.
    Moyo ni kiungo cha mwili kilichopo kwenye sehemu ya kifua kati ya mapafu, ambacho husukuma damu ili ienee mwilini kw kupitia mishipa
     
  5. h

    hosan Member

    #5
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa inakuwaje moyo mweupe wakati unasukuma damu ambayo nyekundu
     
  6. G

    GENDAEKA Member

    #6
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakupenda kutoka moyoni
     
  7. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    roho simple ni kiini cha uhai wa kiumbe chochote kinachoishi. hivyo basi hakuna tafsiri ya nini au kiungo gani ni roho. roho inahusisha uwezo wa kula, kunywa, kuvuta hewa na vyote vitakavyokusaidia uendelee kuwa hai. Moyo ni kiungo ambacho moja kwa moja kinahusiana na mzizi wa Afya ya kiumbe chenye uhai. ili kiumbe kiwe na afya nzuri lazima kiwe na moyo ili kuratibu shughuli zote za kiafya. na ndiyo maana hata JIPU lina moyo.
     
  8. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Moyo wangu,roho yako
     
  9. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #9
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    maana yake ni nafsi yake imeumizwa na jambo fulani, mathalani, wazazi huumia roho wanapoona watoto wao wanakaidi kufuata maelekezo na mafunzo mema kutoka kwao na hatimaye kuishia kupata matatizo.
     
  10. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #10
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    moyo mweupe ni tamathali ya semi....maana yake mtu ameridhia wewe ufanye jambo fulani.

    ni kama vile mkubwa wako ofisini akikwambia kwa kizungu, "am giving you the green light....", maana hapo si taa ile ya kijani inayoruhusu gari kupita barabarani bali ni ruhusa ya kufanya jambo mfano wa ile taa ya kijani inapowaka kuashiria ruhusa ya magari kupita.

    kiswahili kitamu, basi tu, penye miti hapana wajenzi!
     
  11. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #11
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    moyo ni kiungo adhimu sana katika mwili wa mwanadamu ambacho kikipata khilafu aghalabu afya ya mwanadamu huwa shakani.

    ikiwa mtu amekupa nafasi ya kukaa katika moyo wake, basi amekutukuza sana na ni stahiki kwako kulipa heshima hiyo ingawa si mara nyingi twafanza hivyo.

    kwa hivyo kupendwa kutoka moyoni maana yake ni mtu kupewa nafasi adhimu katika maisha ya kimapenzi ya mtu huyo. n
     
  12. 3squere

    3squere JF-Expert Member

    #12
    Mar 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 929
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Biblia heri wenye moyo safi mana watamuona Mungu
     
  13. Ishmael

    Ishmael JF-Expert Member

    #13
    Jan 28, 2015
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 15,061
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 0
    Nice thread
     
Loading...