Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi wa Waziri Wassira akiwa Wizara ya Kilimo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MVUA GAMBA, Jul 30, 2011.

  1. M

    MVUA GAMBA Senior Member

    #1
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana Jf
    Leo nilikua Wizara ya Kilimo na Chakula Idara ya Uhasibu katika mambo ya ambayo nimesikitika ni uzembe na Ufisadi wa waziri huyu akiwa katika serekali ya Awamu ya Nne .

    Wazira wasira akiwa waziri Mwaka jana mwezi 4 alitakiwa kwenda mwanza kufungua kikao cha BODI ya Pamba jamaa akakatiwa Tiketi ya Ndege Precision jamaa akalala akapitiliza matokeo yake wizara ikabidi Imkodishie Ndege ndogo wizara ikaamua kumkodishia Single engine small flight akagoma wizara ilikua ilipe Dola 8000 kwa safari hiyo kwa aina hiyo ya Ndege.

    Waziri akalazimisha akodishiwe Ndege ndogo yenye Engine mbili kwa Gharama ya Dola 13,000 hii ni fedha za walipa Kodi pia Waiting Charge na Gharama za kurudi. Ambazo kwa ujumla wizara ililipa Jumla ya Dola 19,870.

    Tukio la Pili ni Ufisadi wa Ununuzi wa Gari ya wizara. Mwaka Jana (2010) mwezi Juni alinunuliwa Gari VX V8 ambayo ilikuwa haina Friji ndani kwa Gharama ya Milioni 250 akalikataa akataka zuri zaidi lenye madoido akataka la Thamani ya milioni 350 likaletwa mwezi September ambalo alilitumia kwa miezi 2 kabla ya uchaguzi.

    Tukio la Tatu ni Kuibeba Kampuni inayoitwa SIMON GROUP kampuni hii ilipewa Miradi yote ya Kusambaza na Kuchukua Vyakula kutoka SGR za serekali bila kutangaza Tenda, Miradi hii Mwaka Jana Peke yake walipewa Miradi Ifuatayo. SONGEA 23.5bn, Iringa 19.2bn, Rukwa 39.5bn lakini pia ikumbukwe kampuni hii ndio iliyopewa kinyemela UDA kwa bei ya KUTUPA, kampuni hii ndio iliyonunua NYUMBA ya Familia ya MARIALE kwa 1bn masaki kampuni hii ilipewa Mradi mkubwa wa kuingiza Matrekta ambayo halmashauri zimelazimishwa kununua Matreka ya aina ya POWER TILER ambayo hayana uwezo wa kufanya kazi na mengi yamekwama. TUJIULIZE SIMON GROUP NANI YUPO NYUMA YA HII KAMPUNI?

    Wana JF nimeleta uchafuu huu tuujadili na tuangalie huy wasira ambae anafanya kazi kwa karibu na MKULU.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,713
    Trophy Points: 280
    si ndio huyu anayelala bungeni? wtf my country
     
  3. p

    politiki JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mjomba hiyo familia ya marealle naifahamu walikuwa wafugaji wazuri sana wa kuku lakini ishu yao inaingiaje na huyu mzee labda ungefafanua kidgo hapo maana nimeshindwa ku connect swala la kuuzwa kwa nyumba na ufisadi wa wasira.????
     
  4. m

    mangikule JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 2,316
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    "Zamadamu" anakula kama mchwa. Ana digestive system ya herbivores" akipanua mdomo jengo la kitega uchumi linazama kinywani Hayo ni magamba bana. Chama cha majambazi at work. Sasa kweli uweke huyu na jangili aliyepewa utendaji wa chama tutabaki kweli! Tuamke jamani! Mwe!!!
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Nov 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Aisee!!!
     
  6. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,823
    Likes Received: 2,966
    Trophy Points: 280
    Kuna ghorofa alilijenga maeneo ya Njiro Msola kwa miezi miwili sasa hivi liko sokoni anayetaka kununua au kupangisha amuone Tyson.
     
  7. Kimagege

    Kimagege JF-Expert Member

    #7
    Nov 28, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwanza hata anavyoonekana usini tuu ni kibaka.
     
  8. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,175
    Likes Received: 11,454
    Trophy Points: 280
    Yani ugonjwa wa malale anaougua mzee huyu unalipa taifa hasara ya dollar 19,870?


    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  9. kbm

    kbm JF-Expert Member

    #9
    Nov 28, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 4,953
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    Nasikia huyu mzee ni mkorofi sana, yeye na ngumi mkononi ukimkatalia anachotaka kufanya hachelewi kukushambulia' jamaa walio karibu naye wanasema ni mbabe kupita kiasi. Je ni kweli?
     
  10. k

    kaskusini Member

    #10
    Nov 28, 2012
    Joined: Nov 26, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi inahitaji mtu wa hivyo kunyosha mambo
     
  11. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #11
    Nov 28, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Mimi huyu jamaa nikisikia habari zake hasira zinanipanda!!!!!!!!!!!!! Eti huyu naye yuko kwenye list watakaogombea kwa tiketi ya ccm nae anaitwa potential/mtaji kwa ccm,hivi hii nchi imelaaaniwa??kwa sababu yasiyoweza kutokea duniani kote yanatokea tanzania,waziri mwingine wa elimu hajui hata historia ya nchi yake philipo mulugo 'tanzania ni muunganiko wa visiwa vya pemba na zimbabwe' huyu ni waziri wa elimu na alishawahi kuwa mwalimu wa somo la historia hakika msiba mkubwa kwa taifa.
     
  12. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #12
    Nov 28, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Wanasiasa wa Tanzania hasa wa ccm wanajua kuwa kumbukumbu za Watanzania ni fupi. Anaweza kufanya ufisadi leo, baada ya siku chache akakuambia yeye ni msafi na si fisadi. Nakumbuka wakati wa campaign ya uraisi ccm walituhumiwa kutumia vibaya ndege ya serikali ambapo mke wa raisi aliitumia kufania campaign. Alitokea Kinana na risiti iliyogushiwa akaiambia umma kuwa walikodisha ndege hiyo. Pamoja na yote hayo na mengine mengi, leo tumatangaziwa kuwa yu muadilifu,,,wapi na wapi!
     
Loading...