Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchumi wa nchi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mbava, May 20, 2011.

  1. Mbava

    Mbava Member

    #1
    May 20, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wanajamvi, ningependa kufikisha kwenu ili nijue hasa uchumi wa nchi unapimwa kwa kutumia vigezo gani hasa, kwa sababu huwa tunaambiwa tanzani a ni nchi masikini angali ina mali asili za kutosha
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    GDP & GNP kama sikosei.
     
  3. blackdog

    blackdog Member

    #3
    May 21, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    unapimwa kwa vitu vingi,ikiwemo Kiasi cha Vitu tunavyo zalisha nchini,na vitu vinavyo zalishwa nje vinavyo tuongezea kipato,usafirshaji wa bidhaa nje uwe juu kuliko kuagiza bidhaa,(kwa ujumla nchi inatakiwa kujitosheleza kwa mahitaji yake kuliko kutegemea nchi nyingine.)
     
  4. shiumiti

    shiumiti JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2011
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uchumi wa nchi unaweza pimwa na vitu vingi, ila kwa haraka haraka unapimwa na GDP (uzalishaji wa mali ndani ya nchi), unemployment rate (kiwango cha watu wasiokuwa na kazi, ingawa wana sifa za kufanya kazi), inflation (mfumuko wa bei za vitu).......KWA MAWAZO YANGU YA UCHUMI, NAFIKIRI HIVI NI VIASHIRIA VYA KUPIMA UKUAJI WA UCHUMI WA NCHI..........
     
  5. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Gross National Product! {GNP} Gross Domestic Product! {GDP} Per Capita Income!
     
Loading...