Uchaguzi France

Discussion in 'International Forum' started by TUJITEGEMEE, Apr 30, 2012.

  1. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF Gold Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,564
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 48
    Kwa sasa kinachompata Sarkozy katika uchaguzi juu ya namna alivyoingia ikulu ya UFARASA kwa mara ya kwanza kunadhihirisha udhalimu wa Rais huyu. Kwani ameweza "kumchinjia baharini" mtu aliyechangia kwa kiasi kikubwa kumuingiza madarakani. Kuwa makini sana na watu wa namna hii. Litakuwa jambo jema kama atakuwa Rais wa muhula mmoja.


    Nilipo post habari hii hapa chini katika uzi wa Rise and Fall of Col. Gaddaf( post # 2358 ya tarehe 6-04-2011) wengi walidhani ni uzushi. Sasa ukweli umejulikana>>> http://www.uruknet.info/?p=m87618&fb=1





     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,542
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sarkozy anaondoka wafaransa wamechoka na siasa zake...ndo raha ya nchi za ulaya...serikali isipo deliver wanatolewa...sio kama za kwetu huku kubebana na kuchakachua kura kila uchaguzi
     
  3. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF Gold Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,564
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 48
    Uko sahihi kwa kiasi kikubwa, ila nasika hata nchi hizi za ulaya huwa wanachakachua, wasemaji wanatolea mfano wa Bush alivyochakachua kura za jimbo la Florida kipindi kile.
     
  4. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 4,032
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 63
    Nicolas Sarkozy hawezi kukwepa ukweli huo kwani Libya nayo inao majasusi wa maana na ambao wengi ndio wanaounda NTC.

    Sarkozy kama ilivyo kwa David Cameron wa UK ni viongozi ambao wanajaribu kulinda matajiri na kuwakumbatia kiasi cha kusahau kabisa watu wengi ambao ndio wapiga kura wengi wa nchi hizo.

    Sarkozy ameshindwa kabisa kuwashawishi wapiga kura na bwana Hollande kuwepo na mdahalo mwingine kabla ya mzunguko mwingine wa upigaji kura.

    Ni dhahiri kabisa kwamba France itakuwa na raisi m-socialist na atapangua sera zote za kuwakandamiza watu wa kipato cha chini.
     
  5. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF Gold Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,564
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 48
    Litakuwa jambo jema kwa Wafaransa wa kipato cha chini....Lakini ishu ya NTC security na Sarkozy inahitaji uchunguzi wa kina maana Sarkozy alishirikiana na hawa jamaa kuangusha utawala wa Kijani tupu wa Waafrika wa Libya.
     
  6. hollo

    hollo JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi ipo,Sarko aliwaambia wafaransa wakimchagua Hollande basi wajiandae kuwa Greece,au Espagne.
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 8,787
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 38
    Sarkozi chapa lapa mola amesikia kilio cha Gadafi hasa wanawe.
     
  8. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2012
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 5,810
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Mie nangoja kwa hamu, Sarkozy akibwaga nitafurahi nikiendelea kuomba pia na Obama naye abwagwe.
     
  9. hollo

    hollo JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sarkozy ana hali mbaya,lakini pia ni hardworker ameisaidia sana France kwenye hiki kipindi cha crisis,tatizo lake amefavor sana matajiri
     
  10. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2012
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 5,810
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Nafikiri jamaa hajasaidia lolote kwa crisis, kwanza ni mbaguzi sana anawasakama waafrika kama mpira wa kona. Nasikia (sio rasmi)alimfanyia DSK ili asipate mpinzani kwa msaada wa US, in return nao wakamfanyia Gadafi kwa hisa zile zile. Ngoja ni cross fingers.
     
  11. hollo

    hollo JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waafrika na warabu nao wamezidi!wizi,drugs.Sarkozy ana haki ya kuwachukia.Kuhusu DSK, Sarkozy hata kama alimfanyizia ni kama alimlenga kwenye udhaifu wake.DSK ni weak sana kwa wanawake,kwanza hata huko France ana kesi ya kununua machangudoa.
     
  12. g

    gbrother JF-Expert Member

    #12
    May 6, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani matokeo vp uchaguzi wa rais Ufaransa? Sarkozy ameangukia pua or katete kiti chake?

    Hollande wins French presidential election: estimates

    TAGS: Election, Politics, Europe, Mass media
    Early numbers show Socialist candidate Francois Hollande secured between 54 and 53 percent of the votes, defeating incumbent President Nicolas Sarcozy.
    Sarcozy, according to preliminary exit poll figures, has gotten between 47 and 48 *percent. Numbers also suggest this presidential election was one of the most popular among voters, with turnout reaching a record high of over 80 percent.

    Most of the polls have closed, but voting in the major cities is still going on, with the first official results expected at 2000 (1800 GMT)

    Rumors of the result spread more than an hour before French media is legally permitted to publish results.

    SOURCE: Hollande wins French presidential election - estimates — RT
     
  13. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni tisha toto, hata hapa tumeambiwa mara ngapi "msiwachague wapinzani watavuruga amani?"
    Ninaangali polls baada ya vituo kufungwa, Hollande anaongoza kwa asilimia 52.6 approximately, na Sarkozy 46.4. Tusubiri bado saa moja tu matokea kuanza kutoka.
     
  14. COMMAN

    COMMAN JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sarkozy chali uchaguzi wa france chama cha upinzani chashinda,
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,106
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 38
    Sarkozy anavyopenda urais anaweza kujinyonga!
     
  16. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #16
    May 6, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 4,032
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 63
    Matokeo ya awali ya uchaguzi katika awamu ya pili nchini France yanaonesha kwamba bwana Farancois Hollande ambae ni msoshalist anaelekea kushinda uchaguzi wa uraisi nchini humo.

    Taarifa zaidi baadae.
     
  17. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #17
    May 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,011
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    poa acha aende zake
    kampiga libya mtu aliye mfadhili uchaguzi uliopita,hana maana kabisa,alidhani watu hawaoni unafiki wake
     
  18. b

    bagi JF-Expert Member

    #18
    May 6, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 444
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    magamba wajfunze,2015 zamu ya CDM
     
  19. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,327
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Wamempiga chini mpenda totoz.Unemployment rent has rase by 10% na economy kua mbaya ndo vilivyommaliza huyu
     
  20. J

    JeanPrierre Senior Member

    #20
    May 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sarkozy C'est Finis, François Holland est élu Président de la France, Peopleeeees Power!!!!!!!!!!!!!!!!

    Sarkozy akalia Kuti Kavu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  21. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #21
    May 6, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Francois Hollande has won by about 52% to 48% for Nicolas Sarkozy, polling groups estimate.
     
  22. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #22
    May 6, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 5,610
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 48
    M4C yao!!! Watu wamejichokea wanatoa nafasi kwa wengine pia!!!Safi sana!!!
     
  23. J

    JeanPrierre Senior Member

    #23
    May 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    la victoire de François Holland 51.9% vs 48.1% de Sarkozy,
     
  24. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #24
    May 6, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hollande 51.9% sarkozy 48.1%
     
  25. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #25
    May 6, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 6,459
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 63
    51.9% for hollande

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  26. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #26
    May 6, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 4,032
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 63
    Bwana Francois Hollande ameshinda kwa kura asilimia 51.9% na Nicolas Sarkozy amepata kura asilimia 48.1%.

    Raisi anaeondoka madarakani Nicolas Sarkozy amesema hataongoza upinzani bungeni.
     
  27. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #27
    May 6, 2012
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 5,810
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Namsubiri na Obama apate kipigo kile kile
     
  28. J

    JeanPrierre Senior Member

    #28
    May 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sarkozy anajiandaa na Hotuba ya kumpongeza mshindi, ila mpaka sasa ashaondoka Ikulu ya Ufaransa "On est dans le maid, ils sont quancé"
     
  29. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #29
    May 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,011
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
  30. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #30
    May 6, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,190
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Laana ya ghadaf hiyo! haitamwacha hata kdgo-ghadaf amempa fedha za kuingia ikulu then amemsaliti na kumuua?
     

Share This Page