Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ua hili ni Hatari......

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by tete'a'tete, Apr 16, 2010.

  1. tete'a'tete

    tete'a'tete JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 474
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NIMEPEWA HII TAARIFA...SIJUI NI KWELI??



    This plant that we have in our homes and offices is extremely dangerous!

    [​IMG]
    Mmea huu unapatikana kwa wingi nchini Cameroon hata hapa kwetu u\,kwenye ofisi na majumbani upo umewekwa kama ua.Ni sumu hasa kwa watoto,unaweza kumuua mtoto ndani ya dk 15 kama ameipeleka kinywani.Unatakiwa utolewe mara moja huko maofisini au majumbani.Uki ugusa usishike macho inaweza kukupa upofu.. Please mjulishe na mwingine.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ajabu, ni mmea common sana katika majumba yetu!
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Luckily wakwetu ni wa plastic,toka China na sio Cameroon
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ni kweli naona lina hatari sana kuna mtoto alikula majani yake mate tu yalikuwa yanadondoka na ulimu kutoka nje..
    Pia hata ukishika majani na kuyapitisha mwilini huwa yanakuwa kama yanawasha viel
     
  5. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ha ha haaa Safari... Umeniacha hoiiii.... Home kwangu upo na hata ofcn pia upo LOL karibu kila kitu ni sumu... Wali,Ugali,Mchicha etc... Ila inategemea na mlaji/uandaaji...:coffee:
     
  6. N

    Nandoa Member

    #6
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 60
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    du, sina hakika na hili. huu mmea upo nyumbani kwetu tangu tukiwa wadogo na leo hii tuna watoto na upo majumbani kwetu, na kwa jinsi wanangu walivyo sina hakika kama hawajawahi kuuweka mdomoni. mambo mengine ni vigumu sana kuamini.
     
  7. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mbona siuoni mazee? naona kuna ka x
     
  8. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,232
    Trophy Points: 280
    huu hapa, hujambo lakini

    [​IMG]
     
  9. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    umechangia JF?
    unalipa bili ya internet kwa wakati?
    una pc ya kileo au zile za msaada wa serikali?
    hayo ni baadhi ya mambo yanayoweza kufanya usione picha .

    tukirudi reverse kwenye mada. mimi nilizani huu mti ni mboga ya majani kumbe ni sumu? dah inasikitisha sana.inabidi tuhakikishe haubaki majumbani mwetu
     
  10. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sina uhakika na hili. Nina wasi wasi ni uzushi. Mimi kwangu upo na kila siku nagombana na kuku wajirani yangu ambao wanauonea kwa kwenda mbele- yaani wanakula majani yake kichizi hasa wakati ule wa kiangazi. Kama una sumu mbona hawajafa hawa?!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!. Ama manyowa mengine ya kwenye daraja??
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    sina uhakika kama unaua ila najua ukitafuna au ukilamba maji maji yake utawashwa sana.
     
  12. Bon

    Bon Senior Member

    #12
    Apr 16, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Labda niombe aliye anzisha hii mada atwambie ametoa wapi hii maneno, was it scientifically researched to come to conclusion kwamba unaua?
     
  13. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mkitaka kuhakikisha jaribuni kula? wabongo tunaelekezwa lakini vichwa ngumu.
     
  14. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    TUSKER BARIDI NYATI NA BON........! Nnaombeni mkubali hili, kwanza tumshukuru TET A TETE....!
    NI MMEA HATARI SANA TENA SANA......JAPO SI VYEMA NITAWATUMIA NAMBA YA SIMU YA MAMA MMOJA HUKO YOMBO DOVYA AMBAYE MJUKUU WAKE ALICHUMA JANI LA MMEA HUO NA KUULA, MTOTO YULE ALIPATA MAJERAHA KWENYE ULIMI NA MDOMONI HATA KUPELEKEA KUSHINDWA KULA KWA MUDA MREFU. HII N HABARI YA KWELI NA WAZAZI NA WALEZI TARAJALI INAPASWA WAUJUE KWA TAHADHARI ZAIDI....!
     
  15. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sijambo kabisa mzima weye lakini?

    Ha ha ha no P maswali yote jibu ni ndio.
     
  16. Akthoo

    Akthoo JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2010
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 473
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Mimi niliipata taarifa hii April Fool!!! Wewe je?
     
  17. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    what is english name,botanical name of this plants my fellow jf members?
     
  18. b

    bwanashamba Senior Member

    #18
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii ina ukweli ///waunngwana mpo apo?
    kule kwetu Machame kusingekua na mtoto
    ntaicheki kwa wataalam wangu:confused3:
     
  19. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Umewahi kuua ndama pindi alipoula!
     
  20. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    it is your time to do a research and make a conclusion...very simple
     
Loading...