Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuwe Makini na Watu Tunaowasaidia, Itatugharimu!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Wabogojo, Sep 18, 2012.

  1. Wabogojo

    Wabogojo JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 349
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    FYI
    Nimetumiwa na rafiki yangu leo hii.

    Mzee Mbene



    JUMAPILI ILIYOPITA MJOMBA WANGU ALIKUWA KWENYE DALADALA AKITOKEA UBUNGO KWENDA TEGETA.BASI LILIPOFIKA MWENGE ABIRIA WALIONGEZEKA NA WENGINE WAKAWA WAMESIMAMA, KATI YA WALIOSIMAMA ALIKUWAPO MZEE MMOJA ALIYEKUWA NA HAND BAG KAMA TUNAZOBEBEA LAPTOP HIVI, YULE MZEE ALIMUOMBA MJOMBA WANGU AMSAIDIE KUMSHIKIA BAG LAKE KWAKUWA YEYE ALIKOSA SITI, BILA YA KUSITA AKAAMUA KUMSAIDIA KALE KA BAG"BAADA YA VITUO VIWILI YULE JAMAA MWENYE KA BAG; ALITEREMKA BILA MJOMBA WANGU KUMUONA NA YEYE HAKUWA NA WASIWASI KWA KUWA ALIJUA MWENYE MZIGO AKITAKA KUSHUKA ATAUCHUKUA TU MZIGO WAKE.

    KABLA GARI HAIJAFIKA KITUO CHA TATU ILISIMAMISHWA NA WATU WALIOJITAMBULISHA KWAMBA WAO NI ASKARI POLISI WAPELELEZI KWAMBA KUNA KITU WANAPELELEZA,WAKAWAAMURU ABIRIA WOTE WATEREMKE KWENYE GARI,WALIFANYA HIVYO NA MMOJA WA WALE POLISI, ALIMFUATA MJOMBA WANGU NA KUMUULIZA 'NA WEWE KWENYE BAG LAKO KUNA NINI? AKAWAJIBU BAGI SIYO LANGU KWA HIYO SIWEZI JUA NDANI KUNA NINI!! WAKAMUULIZA TENA, MWENYEWE YUKO WAPI TUONESHE" AKAANGALIA KATI YA WALEA BIRIA WENZAKE HAKUMUONA.


    WAKASEMA FUNGUA TUONE KUNA NINI NDANI, WALIPOFUNGUA WAKAKUTA KUNA SILAHA AINA YA PISTO.ALIPOJARIBU KUJITETEA WAKAMWAMBIA TWENDE KITUONI UTAENDA KUJIELEZA HUKO. BASI LIKARUHUSIWA NA YEYE WAKAMPELEKA POLISI, WAKIWA NJIANI WAKAMWAMBIA KAMA ANATAKA WAMWACHIE ATOE LAKI NANE 800,000/= VINGINEVYO WATAMUUNGANISHAKATIKA KESI YA WIZI WA KUTUMIA SILAHA,AKAWAAMBIA SINA HIZO PESA NA SIWEZI KUTOA .MPAKA SASA BADO YUPO NDANI.HII INATUKUMBUSHA KWAMBA NI KWELI TUNAPENDA KUWASAIDIA WATU ILA TUWE MAKINI NA MISAADA TUNAYOITOA.


    MZEE ALIKUWA NA NIA NJEMA KABISA YA KUTOA MSAADA ILA MSAADA UMEMGHARIMU MAISHA.

    My Take: Napenda kuwatahadharisha watu wote tuwe makini na watu tusiowajua, itatugharimu ndugu zangu.
     
  2. m

    mhondo JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ni kweli ni tahadhari nzuri.
     
  3. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Asante kwa tahadhari hiyo ya ukweli ndugu ila umenichosa sana kwa kutumia herufi kubwa. Kwa nini herufi kubwa?
     
  4. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Nikweli inabidi tuwe makini sasa pamoja na kuwa watanzania ni watu wanaopenda kusaidia. Imefika wakati mambo yamebadilika si kama zamani, imani na uaminifu kwishney kabisa. Huko tunakoelekea tutashauriana tusisaidie tusiyemjua.
     
  5. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    kuna siku nakumbuka miaka 4 nyuma,ilikuwa stend pale posta mpya muda wa jioni watu kurudi nyumban,wakat,kuna kijana alikuwa anasubiri usafiri,mara akatokea mama mtu mzima,akamuomba simu aweke line awapigie ndugu zake,yule kijana akampatia simu yule mama akatoa line ya jamaa na kuweka yake,baada ya kuongea yule mama akajifanya kama anarudisha line ya jamaa kumbe akufanya hivo,bus la mwenge lilivyokuja wote wakaingia,mara yule mama akaanza kulalamika kaibiwa simu,basi watu fasta wakasema mama atoe namba ya simu wapige kabla mwiz ajaizima,watu kupiga namba ikaitia kwa simu ya jamaa,wabongo bila kupata habari kamili,wakampokonya simu na kumpa yule mama,na kuanza kumshushia kipigo,yule mama akateremka fasta akapotea,jamaa adi anajieleza yule mama alikuwa ameondoka na jaa ashapigwa
     
  6. Nokla

    Nokla JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 2,123
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145

    dah mkuu hiyo kiboko, very sad. Ndio maana hata mtu akiwa na shida ya kweli hasaidiwi kisa wapumbavu wachache kama hao.
     
  7. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    dunia tunayoishi sasa sio ya urafiki na undugu ni kuwa makini na kila mnayemwona. hili ndio la msingi. siku hizi hata ombaomba unaogopa kuwasaidia maana wengine wanga wana chuma ulete yani duniani sio sehemu rafiki tena.
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,765
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kweli Mkuu.
    Manake siku hizi ni bora ukajiepusha na kusaidia kuliko kufanywa Mbuzi wa Kafara..
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ndo maana nimeamua kuwa Bandidu sitoi lifti au msaada kwa nisiyemfahamu ata awe na matatizo gani!
    Kama msaada niatautoa kanisani au msikitini
    Kuna jamaa alimpa mtu lifti si jamaa akashuka na simu si unajua gari ya home vitu huwa shaghala bagala!
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu usinikumbushe hii nilipoteza BB yangu mpya kisa kumpa jamaa lifti aise
    Mpaka leo sitamani kufanya hiyo kitu aise
     
  11. M

    Mr Mayunga JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    point taken,umetukumbusha swala la msingi sana.
     
  12. che wa Tz

    che wa Tz JF-Expert Member

    #12
    Sep 19, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wambuzi forever........hakuna muda wa kuchekeana
     
  13. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #13
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Siku hizi hakuna kuplay role of a good samaritan,,watu hawaaminiki,ila hao waliosimamisha gari na kujiita polisi ukute fake hao wapigaji tu wa mjini
     
  14. ram

    ram JF-Expert Member

    #14
    Sep 19, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,710
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    Dunia ya sasa ni yakujiamini wewe mwenyewe tu
     
  15. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #15
    Sep 19, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tunakoenda ni kugumu zaidi.
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo manake hilo dili lilisukwa na polisi na huyo kibabu
     
  17. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #17
    Sep 19, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Sasa kwa njia hii mbona watu watakuwa hawatoi misaada.
    Na ile ya ombaomba wa salenda iliishiaje?
     
  18. Wabogojo

    Wabogojo JF-Expert Member

    #18
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 349
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haswaaaaaah, hiyo ndiyo maana yake!
     
  19. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #19
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,414
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Hao Police nao Hawana jIPYA!! Asiwape Hata senti Tano!! Ila kama Hiyo Hadithi ni ya Ukweli basi hii nchi haina askari wapelelezi ila ina wala Rushwa tu!!
     
  20. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #20
    Sep 19, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    msisitizo wa ujumbe...
     
Loading...